Vp9

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
Puntha

Vp9

โพสต์ โดย Puntha »

สอบถามหน่อยค่ะ อยากมีปืกสักกระบอกไว้ป้องกันตัว สนใจvp9 ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคะ

kansakxd

Re: Vp9

โพสต์ โดย kansakxd »

ส่วนตัวใช้vp9sk ก็ไว้ใจได้นะครับ

Puntha

แล้วใช้งานง่ายไหมคะถ้าเทียบกับglock หรือcz

ภาพประจำตัวสมาชิก
Enola Gay

โพสต์ โดย Enola Gay »

ผมเกือบซื้อ VP9 มาแล้วเหมือนกันครับ แต่หยุดไปเพราะไม่ชอบระบบเข็มพุ่งที่ขึ้นลำแล้วขึ้นสปริงเข็มแทงชนวนสุดทาง (เพื่อให้ไกคม เบา) ผมจะชอบแบบขึ้นครึ่งทางแบบ Glock มากกว่าครับ เป็นความไม่ชอบส่วนตัวนะครับ บางท่านอาจจะชอบก็ได้ครับ ที่ไม่ชอบเพราะมองว่า ปืนต่อสู้ป้องกันตัวที่ไม่ใช่จะเอาไปปั้น X อยากได้ไกที่ไม่เบาเกินไปครับ เท่าที่ตอนนี้ทราบมี CZ P10 และ Beretta APX ที่ขึ้นสปริงครึ่งเดียวแบบ Glock

van1

โพสต์ โดย van1 »

vp9 ไม่ใช่รุ่น sk ดูๆแล้วปืนตัวใหญ่ด้ามยาวจุเยอะ คุณผู้หญิงซื้อไว้ป้องกันตัวน่าจะยิงกันเหมือนในหนังฮอลลีวู๊ดแน่ๆ ถ้ามีแม๊กสำรองอีกตัวหนัก ต้องใส่กระเป๋าอย่างเดียวสะพายเฉียงด้วย ผู้หญิงใส่กระโปรงหรือกางเกงบางทีไม่มีสายเข็มขัดผมว่าต้องใส่กระเป๋าสะพายได้สองสามวันน่าจะเลิกสะพายละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย van1 เมื่อ พุธ ก.ค. 01, 2020 10:32 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Puntha

มีความรู้สึกว่าปืนเล็กๆจะจับและควบคุมลำบากคะ และvp9 ที่รีวิวกันบอกว่าสามารถปรับด้ามปืนตามขนาดไซส์ปืนได้แต่ก็ยังไม่เคยจับของจริงเลย พอมีสนามไหนให้ไปลองยิงดูบางไหมคะ

ฉันทนา เกลี้ยกล่อม

โพสต์ โดย ฉันทนา เกลี้ยกล่อม »

Enola Gay เขียน:
พุธ ก.ค. 01, 2020 12:06 am
ผมเกือบซื้อ VP9 มาแล้วเหมือนกันครับ แต่หยุดไปเพราะไม่ชอบระบบเข็มพุ่งที่ขึ้นลำแล้วขึ้นสปริงเข็มแทงชนวนสุดทาง (เพื่อให้ไกคม เบา) ผมจะชอบแบบขึ้นครึ่งทางแบบ Glock มากกว่าครับ เป็นความไม่ชอบส่วนตัวนะครับ บางท่านอาจจะชอบก็ได้ครับ ที่ไม่ชอบเพราะมองว่า ปืนต่อสู้ป้องกันตัวที่ไม่ใช่จะเอาไปปั้น X อยากได้ไกที่ไม่เบาเกินไปครับ เท่าที่ตอนนี้ทราบมี CZ P10 และ Beretta APX ที่ขึ้นสปริงครึ่งเดียวแบบ Glock
ตัวสมิธ MP 9 45 ก็ง้างเข็มสุดทาง แบบ VP ด้วยหรือเปล่าคะ

morkus

โพสต์ โดย morkus »

ฉันทนา เกลี้ยกล่อม เขียน:
พุธ ก.ค. 01, 2020 10:37 am
Enola Gay เขียน:
พุธ ก.ค. 01, 2020 12:06 am
ตัวสมิธ MP 9 45 ก็ง้างเข็มสุดทาง แบบ VP ด้วยหรือเปล่าคะ
ใช่ครับ
“เย ธมฺมา เหตุปฺปภวา ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ

เตสํ เหตุ ตถาคโต พระตถาคต ทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น

เตสญฺจ โย นิโรโธ จ และความดับของธรรมเหล่านั้น

เอวํ วาที มหาสมโณติ พระมหาสมณะทรง สั่งสอนอย่างนี้”

folk-99

โพสต์ โดย folk-99 »

Puntha เขียน:
พุธ ก.ค. 01, 2020 10:25 am
มีความรู้สึกว่าปืนเล็กๆจะจับและควบคุมลำบากคะ และvp9 ที่รีวิวกันบอกว่าสามารถปรับด้ามปืนตามขนาดไซส์ปืนได้แต่ก็ยังไม่เคยจับของจริงเลย พอมีสนามไหนให้ไปลองยิงดูบางไหมคะ
VP9SK ก็ปรับด้ามปืนได้ครับ แฟนผมจับถนัดกว่าVP9 (ปกติเขาจะใช้P238) HK ปืนแพงคงไม่มีสนามไหนมีไว้ให้เช่า ไปลองจับตัวจริงร้านโยธินดูครับ มีทั้ง2รุ่น

eccapong

โพสต์ โดย eccapong »

ลองไปจับดูครับ ด้ามเข้ามือดี มีล่องนิ้ว
ก็ แล้วแต่คนชอบ ครับ ... แต่ VP9 ราคาสูงกว่า Glock

ไกคม แต่งมาจากโรงงาน ไม่ต้องแต่ง ฝึกยิงแห้งเพื่อให้ระบบไหลลื่น ปืนใหม่ๆ ฝืดนิดๆครับ
HK มีระบบลำกล้องหลายเหลี่ยม ด้วย เพิ่มความเร็วกระสุน

HK เขาบอกว่า เขาเป็นยี่ห้อที่มีโครงโพลีเมอร์ แข็งแรง ทนทาน ที่สุดครับ
บอกว่า เขาเป็นยี่ห้อแรกที่ใช้โครงโพลีเมอร์มานาน ก่อนยี่ห้ออื่นๆถึง 15 ปี
แก้ไขล่าสุดโดย eccapong เมื่อ พุธ ก.ค. 01, 2020 1:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ตอบกลับโพส