รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Reddot ติดปืนสั้นครับ

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
X5_LEGION

รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Reddot ติดปืนสั้นครับ

โพสต์ โดย X5_LEGION »

รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Red dot ติดปืนสั้นครับ ผมใช้ปืน Sig X5 Legion กำลังจะหาดอท ไว้ใส่หล่อๆครับ อาจไว้ลงแข่ง Carry optic หรือ Pro optic บ้าง บางโอกาสครับ ไม่เน้นเท่าไหร่ ปกติแข่ง SSP ESP หรือ Production เป็นหลักครับ แต่พอดีปืนมันทำมาให้ติดดอทได้สะดวก เลยจะหามาไว้ใช้สักอัน โดยตั้งงบไว้ที่หมื่นกลางๆครับ เลยตัดออกมาเหลือ 4 ตัวเลือก

1. Sig Romeo1 (ใจค่อนข้างเอียงตัวมานี้ เพราะตรงรุ่นกับปืน)
รูปภาพ

2. Sightmark M-Spec (ตัวนี้ชอบเพราะเคยใช้อยู่ครับ)

รูปภาพ

3. Vortex Venom (ตัวนี้ไม่เคยใช้ แต่ชอบเรื่องการรับประกันของยี่ห้อนี้)

รูปภาพ

4. Leupold delta point (ตัวนี้ราคาน่าจะแพงสุดในตัวเลือก แต่เห็นฝรั่งใช้กันเยอะครับ)

รูปภาพ

ขอคำแนะนำ จากพี่ๆด้วยคร้าบ ขอบพระคุณครับ

ฉันทนา เกลี้ยกล่อม

Re: รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Reddot ติดปืนสั้นครับ

โพสต์ โดย ฉันทนา เกลี้ยกล่อม »

ชอบ ของ sight mark แต่ไม่รู้บ้านเรามีตัวแทน หรือปล่า

ยาหม่อง09

Re: รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Reddot ติดปืนสั้นครับ

โพสต์ โดย ยาหม่อง09 »

G26 ผมใช้ sightmark g30 ใช้ venom ครับ
ดีทั้งคู่ครับ แต่venom dot 3 moa เล็กกว่า ซึ่งผมชอบมากกว่า ครับ อย่าไปเชื่อว่าปืนสั้นต้อง จุดแดงใหญ่เพราะยิงใกล้ครับ

van1

โพสต์ โดย van1 »

ยาหม่อง09 เขียน:
อังคาร มิ.ย. 30, 2020 9:37 am
G26 ผมใช้ sightmark g30 ใช้ venom ครับ
ดีทั้งคู่ครับ แต่venom dot 3 moa เล็กกว่า ซึ่งผมชอบมากกว่า ครับ อย่าไปเชื่อว่าปืนสั้นต้อง จุดแดงใหญ่เพราะยิงใกล้ครับ
สวัสดีครับ ต้องขอรบกวนวิธีติด dot กับ G26 หน่อยเถอะครับผม :)

eccapong

โพสต์ โดย eccapong »

สวยมากครับ ผมเลือก 1-2

ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ ... ซื้อที่ร้านไหน ที่ใคร ครับ ....กำลังหา ครับ :D :D

โพสต์ โดย ฉันทนา เกลี้ยกล่อม »

คุณ Escapong ติดต่อ ไปที่ PP tactical shop รัฐบางนา เลยคะ

X5_LEGION

Sightmark ตัวแทนน่าจะร้าน Actiongear
Vortex ก็ต้อง pp tactics
Sig ก็ ATF ของฟิกซ์เทค ครับ
ส่วน Leupold น่าจะ ม.ฮะกีมี มั้งครับ

X5_LEGION

ยังคงรบกวนพี่ๆผู้เชียวชาญ ที่เคยใช้งานรุ่นในตัวเลือกนี้ อยู่นะครับ ขอข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ครับ ขอบพระคุณครับ

Giant(ipsc)

โพสต์ โดย Giant(ipsc) »

Trijicon SRO 👍
D V C = Deligentia Vis Celeritas ===> แม่นยำ รุนแรง รวดเร็ว

www.ipscthailand.com

กำลัง มอง หา Red dot ใส่ Glock mos 41 พอดี เข้ามาหาข้อมูล เบิ้องต้นมีงบแค่ Vortex Venom

ตอบกลับโพส