การสั่ง Red Dot / rifle scope จากต่างประเทศ ?

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
ตอบกลับโพส
imodang

การสั่ง Red Dot / rifle scope จากต่างประเทศ ?

โพสต์ โดย imodang »

ตามหัวข้อเลยครับผมอยากรบกวนสอบถามว่า

การสั่ง Red Dot / rifle scope จากต่างประเทศ เราสามารถสั่งมาเองได้ไหม จะโดนศุลกากรยึดของไหม ผิดกฏหมายไทยข้อไหนหรือไม่ครับ ถ้าไม่ผิด /มีท่านใดเคยสั่ง ช่วยรบกวนชี้แนะหน่อยครับ ว่ามีเว็ปไหนส่งของถึงไทยบ้างครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ปล.สอบถามเพิ่มเติมครับ ผมเห็นRed dot บางรุ่นมีnight vision ด้วย มันผิดกฏหมายไหมครับ พลเรือนสามารถครอบครองได้ไหมครับ

tanat95

Re: การสั่ง Red Dot / rifle scope จากต่างประเทศ ?

โพสต์ โดย tanat95 »

ร้านในอเมริกาจะยากเพราะต้องมีExport License ในUKจะหาง่ายกว่า แต่กล้องไนท์ไม่รู้ว่าผิดกฤหมายไหมครับ

ฉันทนา เกลี้ยกล่อม

Re: การสั่ง Red Dot / rifle scope จากต่างประเทศ ?

โพสต์ โดย ฉันทนา เกลี้ยกล่อม »

สมัยนี้สั่งเองจากจีนไม่ยาก แต่สั่งจาก US เขาไม่ส่งให้ รอซื้อหน้าร้าน เอง

imodang

โพสต์ โดย imodang »

ขอบพระคุณมากครับ แล้วถ้ากล้อง Red dot บางรุ่นมีnight vision ด้วย มันผิดกฏหมายไหมครับ พลเรือนสามารถครอบครองได้ไหมครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Evil666

โพสต์ โดย Evil666 »

ประสบการณ์สั่งกล้องของผม ถ้าเขาส่งเข้ามาได้ ก็ไม่มีปัญหาครับ
เคยสั่งวอร์เท็กอันละ 2 หมื่นเข้ามาโดนกักที่ศุลฯแห่งหนึ่งไม่ไกลบ้านพอดี ก็เข้าไปเคลียร์ง่ายๆ จ่ายภาษี จบครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Yam Rung
ที่อยู่: Yamwong Rungarun. Erlenweg 10. 5312 Döttingen AG. Switzerland.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yam Rung »

แถวๆบ้านเรา ผมว่าน่าจะสั่งง่ายนะครับ ผมเห็นในกลุ่ม SMG Club ในเมืองไทย สมาชิกแต่งปืนกันสวยๆทั้งนั้น ของแต่งแต่ละคนสวยๆทั้งนั้นเลยครับ.
DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH

รูปภาพ

ตอบกลับโพส