9mm ถ้าเลือกได้แค่ CZ กับ Colt เลือกตัวไหนดีครับ

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
van1

Re: 9mm ถ้าเลือกได้แค่ CZ กับ Colt เลือกตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย van1 »

เอาแบบแฟร์ๆ ไม่รู้เจ้าของกระทู้เอาปืนไปใช้งานอะไร ถ้าต่อไปพอมีกำลังทรัพย์ คงไม่หยุดแค่ cz ต่อไปคงซื้อ 1911 อีก แต่ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ทำงานกับปืน มองกล๊อกไม่ดีหรือครับ ผมเป็นชาวบ้าน ถ้าเอา 1911 กับกล๊อกสองกระบอกก็อิ่มแต่ถ้า cz ทั้งหนักทั้งดำเหม็นน้ำมันพกลำบาก สักพักผมก็หากระบอกอื่น cz ก็เข้าตู้น่ะครับไม่ได้ใช้เพราะโลกมันไปไกลแล้วครับมีตัวเลือกอีกเยอะ

tanat95

Re: 9mm ถ้าเลือกได้แค่ CZ กับ Colt เลือกตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย tanat95 »

van1 เขียน:
จันทร์ มิ.ย. 29, 2020 12:13 pm
เอาแบบแฟร์ๆ ไม่รู้เจ้าของกระทู้เอาปืนไปใช้งานอะไร ถ้าต่อไปพอมีกำลังทรัพย์ คงไม่หยุดแค่ cz ต่อไปคงซื้อ 1911 อีก แต่ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ทำงานกับปืน มองกล๊อกไม่ดีหรือครับ ผมเป็นชาวบ้าน ถ้าเอา 1911 กับกล๊อกสองกระบอกก็อิ่มแต่ถ้า cz ทั้งหนักทั้งดำเหม็นน้ำมันพกลำบาก สักพักผมก็หากระบอกอื่น cz ก็เข้าตู้น่ะครับไม่ได้ใช้เพราะโลกมันไปไกลแล้วครับมีตัวเลือกอีกเยอะ
เห็นด้วยครับ พวกโครงพลาสติคน้ำหนักเบาจะเป็นGlock Smith Ruger Berettaได้หมดปืนดีทุกรุ่น 1911ผมมีแต่.45ไว้เข้าสนามครับ

November

โพสต์ โดย November »

ว่าตามตรง ระบบCZ ถ้าแง่ใช้งาน เหนือกว่า1911 ครับ
เป็นลองคือ ไกไม่คมแต่ไม่เอาไปแข่งก็ไม่ต้องไปซีเรียสจุดนี้ ถอดมาปัดเงาชุดลั่นไกก็ดีขึ้นเยอะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Yam Rung
ที่อยู่: Yamwong Rungarun. Erlenweg 10. 5312 Döttingen AG. Switzerland.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yam Rung »

เอากันจริงๆแล้ว ถ้าเป็นแค่สองตัวนี้ ตัวเจ้าของกระทูให้มา
ผมว่า มันก็เห็นๆอยู่แล้วว่าต้องซีแซด
DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]

โพสต์ โดย [email protected] »

BookBIG เขียน:
พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2020 9:19 pm
รูปภาพ

รูปภาพ

เหล็กล้วน กับ สแตนเลสล้วน สองตัวนี้ ถ้าเลือกได้ 1 ตัว เล่นตัวไหนดีครับ (อาจมีนำพาบ้าง)

การดูแลบำรุงรักษา(ถอด/ประกอบ) ตัวไหนยากง่ายหรือว่าพอๆ กันครับ

คำแนะนำอื่น ๆ เพิ่มเติมได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ๆ
ระบุ มาทำนองนี้ เหมือนให้เลือกระหว่าง 9 พาราลูกดก กับ .45 แถวเดี่ยว
จึงควรจับสาระตรงนี้ไว้ครับ และอย่าไปติดกับดัก ว่าต้องเป็น ปืน 2 รุ่นนี้

สาระตามที่ผมเขาใจนั้น 9 พาราลูกดก 15 นัด+ เหนือกว่า 7+1 มากนักครับ
ยิ่งเราเป็นพลเรือนตัวช่วยคือปืนและกระสุนที่มากในตัวปืน ไม่มีตัวช่วยอื่นอีก
เรื่องของสวัสดิภาพความปลอดภัยกับตัวและครอบครัว เป็นเรืองจริงจัง

เลือก 9 พาราลูกดกจะดีกว่าครับ ปืนป้องกันตัวควรเบา กระทัดรัด และจุได้มาก
ทนสนิมเพราะอาจต้องสมบุกสมบันพร้อมกับเจ้าของ โครงโพลิเมอร์ จะเหมาะที่สุด
เพราะ จะได้การทำผิวส่วนที่โลหะ ที่ดีกว่า การรมดำ ของปืนเหล็ก

โครงอัลลอยด์ เบา-กระทัดรัด แต่ หากไม่ระวัง หรือทำตก ตัวปืนจะเป็นเหมือนขี้กราก
ผมใข้ SIG226 มากว่า ๑๐ ปี จึงได้เลือก Glock19 หลังจากเลือก Cz75 Compact ที่สุด
ปืนที่คบเป็นเพื่อน เป็น Glock26,23 ครับ ส่วน .45 หรือ 9 พาราอื่น เฉย ๆ ครับ.
"[email protected]รักในหลวง"
ซึ่งวิถี "๑ คัน ๑ ชีวิตที่อิสระ มี G๒๓ และกาแฟอีก ๑ เป็นเพื่อน"
"ชีวิตที่สันโดษ สงบ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ"

tanat95

โพสต์ โดย tanat95 »

เห็นด้วยกัยท่าน[email protected] ในการใช้งาน9ลูกดกเหนือกว่า CZไกDAหนักต้องเปลี่ยนsear springใช้ของ1911ก็ได้(เคยใช้18lbสับแตกทุกนัด) ถ้าไม่ยึดยี่ห้อCZลองดูพวกด้ามพลาสติกเบาใช้ดี ไกนิ่ม SR9cร้านไทเนฯจัดโปรราคาดีมากครับ

ตอบกลับโพส