ติดตามข่าวสารอาวุธปืนสวัสดิการที่นี่

Moderator: ครูตุ้ย รักในหลวง

ตอบกลับโพส
eccapong
kuchnie na wymiar częstochowa Sosnowiec zabrze

อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

โพสต์ โดย eccapong »

อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ หรือ มีปืนรุ่นไหนอยู่ในใจ ปืรุ่นที่รอคอยมานาน....ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ

หรือท่านใดมี อะไรในใจอยากปรึกษาหรือถามสมาชิกหรือร้านปืน ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
อยากแสดงความคิดเห็นอะไรก็ได้ครับ

พุดคุย สนทนา ช่วยเหลือกัน...หาช่องทาง...หาร้าน ช่วยกัน ให้ครับ

ที่ผมชอบและอยากได้ค ครับ ถ้าสนใจร่วมลงชื่อได้นะครับ
1. STI DVC 9mm.

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

2. Springfield Amory XDM 9mm. competition standless 5.25"

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย eccapong เมื่อ จันทร์ พ.ค. 25, 2020 12:51 pm, แก้ไขไปแล้ว 5 ครั้ง.

ม้าเหล็ก007

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ

โพสต์ โดย ม้าเหล็ก007 »

สปริงฟิว XDS .45

eccapong

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ

ม้าเหล็ก007 เขียน:
ศุกร์ พ.ค. 22, 2020 10:09 am
สปริงฟิว XDS .45
เล็กดีนะครับ อ่านใน review ดีครับ ดูทดสอบในคลิป ok. ครับ
กระทัดรัด spingfield amory เขาพัฒนาไปมากๆครับ
แต่ในไทยไม่ค่อยมีนำเข้ามาครับ

ความจุ ระบบต่างๆใน 9 .45 .40 เขาทำเพื่อลบจุดอ่อน
ของระบบปืน มากๆครับ แต่ยังหาร้านนำเข้าไม่ได้
เสียดายมากๆๆครับ
ปืนดีตลาดต้องการ ในประเทศเรา ไม่ค่อยมี

มุมมอง ปัจเจก เสียดายครับ เคยจับมาแล้วครับ

eccapong

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

spingfield amory รุ่นใหม่ๆพัฒนาไปมากๆครับ
เปลี่ยนแปลงไปเยอะ คือ
1 พยามเพิ่มจุดแข็ง ความจุลูก ความแม่นยำเพิ่มขึ้น
2 บางรุ่นจะมี หลังอ่อนแบบ คล้ายๆ 1911 ครับ
3 ถ้าศึกษาหรืออ่านใน review ...spingfield amory เขาตั้งใจพัฒนามาให้เหนือกว่า glock ครับ...ใน รีวิว เขาพูดแบบนี้เลยครับ
โดยเฉพาะรุ่น XDM competition 9mm. แต่ผมชอบตัว fullsize 5.25" ครับ
4 spingfield amory เป็นปืนที่พัฒนาการที่ดีมาก....ไปจากเดิมมากๆ ครับ แต่คนไม่ค่อยทราบ เป็นปืนน่าใช้มากๆครับ คุณภาพมากครับ
5 ยังมีอีกมากนะครับ แต่จำได้ไม่หมด ไม่มีเวลามากเหมือนแต่ก่อนครับ

spingfield amory ร้านปืนไม่ค่อยนำมาขายกันครับ
ร้าน Tank Amory เคยนำเข้ามา แต่เขาไม่ทำปืนสวัสดิการ ร้านอื่นๆนานๆมาทีครับ

พอดี spingfield amory มีรุ่นใหม่เข้ามาอีกครับ
spingfield amory รุ่น XDM Elite , XDM-Elite-Tactical สวย แม่น เจ๋ง ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ตอบกลับโพส