ยิงตัดไพ่ด้วย .22 Colt Woodsman ปี1969 แม่นจากโรงงานเพราะอะไรมาชมกันครับ

ลงภาพปืนสวยๆแบ่งกันชม
aids

Re: ยิงตัดไพ่ด้วย .22 Colt Woodsman ปี1969 แม่นจากโรงงานเพราะอะไรมาชมกันครับ

โพสต์ โดย aids »

เห็นฝาหรั่งใน YouTube นาย22plinkster พี่แกชอบยิง.22 เป็นชีวิตจิตใจ
แถมมี Colt Woodsman เหมือนผมด้วย พี่แกมีลำกล้อง 6"
แกยิง.22 ตัดไพ่เป็นว่าเล่น ดูง่ายเหมือนปลอกกล้วยครับ
เลยเป็นที่มาของความอยากรู้ว่า ยิงตัดไพ่มันยากง่ายแค่ไหนกัน

ตั้งเป้าที่ระยะประมาณ 7 เมตร พอ ๆ กับของฝาหรั่ง

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย aids เมื่อ เสาร์ เม.ย. 10, 2021 3:33 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

aids

Re: ยิงตัดไพ่ด้วย .22 Colt Woodsman ปี1969 แม่นจากโรงงานเพราะอะไรมาชมกันครับ

ติดไพ่ไว้บน เป้าเพลตเหล็กที่ผมยิงเล่นนี่แหละครับ
เอาตัว Joker เผื่อยิงไม่โดน จะได้มีข้ออ้างว่าเจ้า Joker โดดไปโดดมา 555

รูปภาพ
รูปภาพ

aids

พอมองเห็นไหมครับว่า ไพ่อยู่ตรงไหน

รูปภาพ
รูปภาพ

aids

ลองอยู่หลายนัด แต่แล้วก็ไม่เกินความพยายามครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

ยิงโดนแล้วหน้าบานเป็นกระด้ง มีความสุขมาก หัวใจพองโตครับ
แก้ไขล่าสุดโดย aids เมื่อ เสาร์ เม.ย. 10, 2021 3:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

aids

เบื้องหลังกว่าจะยิงให้ขาด2ท่อนได้ ไม่หมูเลยครับ
เฉี่ยวไปเฉี่ยวมาอยู่3รอบ 3ใบ ไม่ขาดแค่แหว่ง ๆ
เลยตั้งศูนย์ใหม่อีกรอบ เอาแบบละเอียดให้พอดีจริง ๆ
ถึงได้รูว่าเดิมมันกินซ้ายอยู่ติ๊ดดดดเดียว
พอศูนย์ได้ที่ ใส่กระสุนแค่3นัดก็ขาดตามรูปครับ

รูปภาพ

มันท้าทาย ใจเต้น ลุ้น และมีความสุขมากเมื่อทำสำเร็จครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.p ... c=242599.0
แก้ไขล่าสุดโดย aids เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 11, 2021 11:42 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

aids

กระบอกนี้แม่นตั้งแต่ออกจากโรงงาน
ลองเปลี่ยนใช้กระสุน Eley Practice ระยะ10ม.

รูปภาพ

ผมพาดยิง เพราะอยากรู้ประสิทธิภาพของปืน และฝีมือผมแค่พอไปวัดไปวาได้

รูปภาพ
รูปภาพ

เหรียญสลึงปิดมิดครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

aids

แถมนิดครับ ราคาปืนสมัย50ปีก่อน ข้อมูลนี้ผมได้จากพี่ ฐ.ฐาน ขอบพระคุณครับ

รูปภาพ

Colt Woodsman Match Target ราคาเพียง 2,950 บาท เท่านั้น

รูปภาพ

ผมมีข้อมูลการถอดประกอบด้วย
แต่เกรงว่าจะยืดยาวไป ไว้มีโอกาสวันว่าง ๆ จะเอามาลงให้ชมครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

morkus

โพสต์ โดย morkus »

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ
สวยทั้งปืนและเก่งทั้งคนยิง
ถามนิดครับ
สนามไหนครับที่ยอมให้เอาเป้าเหล็กวางยิงเล่นได้
ในกทม. หรือเปล่าครับ
“เย ธมฺมา เหตุปฺปภวา ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ

เตสํ เหตุ ตถาคโต พระตถาคต ทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น

เตสญฺจ โย นิโรโธ จ และความดับของธรรมเหล่านั้น

เอวํ วาที มหาสมโณติ พระมหาสมณะทรง สั่งสอนอย่างนี้”

มังกรขาว

โพสต์ โดย มังกรขาว »

ปืนสวยงามมากๆครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Daredevil

โพสต์ โดย Daredevil »

aids เขียน:
เสาร์ เม.ย. 10, 2021 2:37 pm

ยิงตัดไพ่ด้วย .22 Colt Woodsman ปี1969 แม่นจากโรงงานเพราะอะไรมาชมกันครับ

ผมไปค้นเจอข้อมูล ที่เคยเอามาลงไว้สมัยเรายังใช้serverเดิมที่ถูกbotโจมตี
เลยขออนุญาตนำมาฝากในบ้านใหม่ ให้เป็นวิทยาทานสำหรับคนคอเดียวกันครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

ผมได้พบปืนกระบอกนี้แบบไม่ตั้งใจตอนปี2015 เพราะเข้าไปดูเว็บเพื่อนบ้าน ส่อง ๆ ไปเรื่อย
ก็เจอม้าซุ่ม สงบนิ่งในคอก ค้างอยู่ในบ้านนั้นมา 3 เดือน รอเนื้อคู่
ผมโทรไปหาน้องกิ๊ก(เจ้าของปืน) เพราะภาพไม่ชัด ไม่เห็นสีผิวมากนัก น้องกิ๊กส่งLineให้ชม
ก็ตัดสินใจ ไปเจอม้าตัวนี้ครับ โทรนัดกันไปมา ก็คลาดกันคิดในใว่าถ้าคู่กัน ก็คงไม่แคล้ว
พอกลับมาจากราชการต่างจังหวัด ก็โทรนัดไปกลางดึกคืนนั้น
น้องกิ๊กก็ดีใจหายครับ นัดคุณพ่อเจ้าของตัวจริงมาให้ผมดูตัวครับ

ม้าคาบศร เธอนอนสงบอยู่ในกระเป๋า แช่น้ำมันในถุงพลาสติกนานกว่า 50 ปี

รูปภาพ
สวยมากๆเลยครับ เป็นบุญตาผมชะมัด 55555
ค่อยๆเก็บตังซื้อทีละกระบอกนะครับ :D :D

ตอบกลับโพส