ช่วยแนะนำวิธีล้างคราบตะกัวและพลาสติกในลำกล้องปืนลูกซอง (มีวิธีหรือเทคนิค/น้ำมันล้างปืน แนะนำบ้างครับ)

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nakarin34

Re: ช่วยแนะนำวิธีล้างคราบตะกัวและพลาสติกในลำกล้องปืนลูกซอง (มีวิธีหรือเทคนิค/น้ำมันล้างปืน แนะนำบ้างครับ)

โพสต์ โดย nakarin34 »

van1 เขียน:
อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 12:11 pm
nakarin34 เขียน:
อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 11:14 am
van1 เขียน:
อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 10:24 am
ไม่ลองบอร์สเน๊กดูหรือครับผม
พอมีตัวอย่างไหมครับ
ที่วังบูรพามีขายเกือบทุกร้านน่ะครับ รูดออกทางลำกล้องเลย ยิงๆไปที่สนามไม่ต้องรอหมักเยอะๆก็รูดเอาบ้างก้ได้

รูปภาพ

รูปภาพ
อ่อครับ แส้งู 555
บอร์สเน๊กผมก็นึกว่าเป็นน้ำมัน
ขอบคุณครับ

Wobbegong_th
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำวิธีล้างคราบตะกัวและพลาสติกในลำกล้องปืนลูกซอง (มีวิธีหรือเทคนิค/น้ำมันล้างปืน แนะนำบ้างครับ)

โพสต์ โดย Wobbegong_th »

nakarin34 เขียน:
อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 9:10 am

ขอบคุณครับ
แต่ราคา xeon ใช้ได้เลยนะครับ 555
สว่านนี้น่าสนเหมือนกันครับ
ผมยอมจ่ายค่าน้ำยาล้างแพงหน่อย เพราะนานๆ ล้างทีครับ..
ว่าจะลองไปหา Hopps มาลองดูบ้าง แต่ติดความสะดวกของ Xeon ซะแล้ว
ชอบระบบหัวฉีด ที่มีหลอดติดถาวร หรือถ้าจะฉีดวงกว้างก็พับหลอดหลบไป ไม่ต้องกลัวหลอดหาย

โป่ง ทะลวงปืน

โพสต์ โดย โป่ง ทะลวงปืน »

เอาลำกล้องไปล้างด้วยน้ำยาล้างจาน ให้คราบเขม่าดำๆข้างใน ออกให้หมดก่อน แทงแส้ทองเหลือง ในอ่างล้างจานนั่นหล่ะ ถ้าลำยาวมากๆ จุ่มเฉพาะปลายในกาละมังพลาสติก ให้จมน้ำยาล้างจาน แยงแส้ไปด้วย สีน้ำยาล้างจาน ดำพอๆกับ น้ำมันเครื่องเก่า ...... แล้วล้างออกด้วยน้ำเปล่า เช็ดให้แห้ง แล้วค่อยมาจัดการกับคราบตะกั่ว+พลาสติก ลงน้ำมันบางๆทีหลัง ..... จะรู้สึกว่า ชีวิต ง่ายขึ้นเยอะเลย .....

nakarin34

โพสต์ โดย nakarin34 »

โป่ง ทะลวงปืน เขียน:
อังคาร ม.ค. 12, 2021 11:01 am
เอาลำกล้องไปล้างด้วยน้ำยาล้างจาน ให้คราบเขม่าดำๆข้างใน ออกให้หมดก่อน แทงแส้ทองเหลือง ในอ่างล้างจานนั่นหล่ะ ถ้าลำยาวมากๆ จุ่มเฉพาะปลายในกาละมังพลาสติก ให้จมน้ำยาล้างจาน แยงแส้ไปด้วย สีน้ำยาล้างจาน ดำพอๆกับ น้ำมันเครื่องเก่า ...... แล้วล้างออกด้วยน้ำเปล่า เช็ดให้แห้ง แล้วค่อยมาจัดการกับคราบตะกั่ว+พลาสติก ลงน้ำมันบางๆทีหลัง ..... จะรู้สึกว่า ชีวิต ง่ายขึ้นเยอะเลย .....
ครับ
ขอบคุณมากครับ

ตอบกลับโพส