ขายพ่อพันธ์ พิทบูล

<< < (6/6)

t itan08:
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้แสดงความเห็นครับ
ผมเองก็มีอยู่ 1 ตัวเลี้ยงหมาดุๆมาก็หลายตัวแต่พิทบลูนี่ยกให้ครับ ตอนนี้เลี้ยง 3 ตัว ร็อตไวเลอร์ ฟิล่า และพิทบลู เลี้ยงด้วยกัน แต่หลายหนกัดกันเอง (พิทบลูกับร็อต) ร็อตไวเลอร์ผมสู้ไม่ได้ครับ (ร็อตหนักประมาณ 50 กิโล) ถ้าไม่มีคนช่วยพิทบลูเล่นถึงตายจริงๆ
เขียนมาตั้งยาวต้องขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ
ผมว่าเจ้าพิทบลูเหมาะสำหรับคนเลี้ยงที่มีประสบการณ์ และรักสุนัขจริงๆครับ ไม่อยากใ้ห้เกิดเหตุหารณ์ว่ารับไปแล้วเลี้ยงไม่ได้ ถ้าเลี้ยงไม่ไหวแล้วเอาไปปล่อย อันตรายมากๆครับ ทั้งกับสัตว์อื่นและเจ้าพิทบลูเอง ขออภัยครับถ้าความเห็นอาจไม่ถูกใจ :<>
แต่ถ้าเลี้ยงได้นี่ สุดยอดครับพิทบลู
สำหรับผมเองยังงั้ยก็ยังชอบพิทบลูครับ :<> :<> :<>

** อะไรก็ได้ง่ายๆ **:

][URL=http://www.bluegy.com]
 เห็นด้วยครับเลี้ยงง่ายเชื่องไม่ทำร้ายใครง่ายๆ ถ้าไม่ไปทำร้ายมันก่อนครับ
 เลี้ยงมาตั้งแต่เล็กยังไม่เคยกัดใครเลย (อยู่แต่ในกรงกับบริเวณบ้าน)

Tong( อุดร )ชายไร้รัก ย่อมเมามาย:
อ้างจาก: t itan08 ที่  20,03, 2010, 11:27:21

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้แสดงความเห็นครับ
ผมเองก็มีอยู่ 1 ตัวเลี้ยงหมาดุๆมาก็หลายตัวแต่พิทบลูนี่ยกให้ครับ ตอนนี้เลี้ยง 3 ตัว ร็อตไวเลอร์ ฟิล่า และพิทบลู เลี้ยงด้วยกัน แต่หลายหนกัดกันเอง (พิทบลูกับร็อต) ร็อตไวเลอร์ผมสู้ไม่ได้ครับ (ร็อตหนักประมาณ 50 กิโล) ถ้าไม่มีคนช่วยพิทบลูเล่นถึงตายจริงๆ
เขียนมาตั้งยาวต้องขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ
ผมว่าเจ้าพิทบลูเหมาะสำหรับคนเลี้ยงที่มีประสบการณ์ และรักสุนัขจริงๆครับ ไม่อยากใ้ห้เกิดเหตุหารณ์ว่ารับไปแล้วเลี้ยงไม่ได้ ถ้าเลี้ยงไม่ไหวแล้วเอาไปปล่อย อันตรายมากๆครับ ทั้งกับสัตว์อื่นและเจ้าพิทบลูเอง ขออภัยครับถ้าความเห็นอาจไม่ถูกใจ :<>
แต่ถ้าเลี้ยงได้นี่ สุดยอดครับพิทบลู
สำหรับผมเองยังงั้ยก็ยังชอบพิทบลูครับ :<> :<> :<>

เข้าใจดีครับ บ้านผมเลี้ยงพิททั้งหมด ตอนนี้ 9 ตัว ผมทราบดีครับ
 ผมลงหัวข้อว่า ขายพ่อพันธ์ พิทบูล
นั่นหมายความว่า เหมาะเอาไปเป็นพ่อพันธ์ ซึ่งคนที่จะซื้อไปต้องเป็นคนที่มี แม่พันธุ์ หรือคนที่เคยเลี้ยง ที่จะเอาไปขยายพันธุ์ต่อไป
สำหรับคนที่ไม่เคยเลี้ยง หรือคิดจะเลี้ยงหมาตัวแรก ผมเองขอแนะนำไห้เริ่มเลี้ยงตั้งแต่ยังเล็กๆ และศึกษาพันธุ์นี้ไห้ดีก่อน
....
ผมเลี้ยงพิทบูลผมรู้ดีครับ ตัวนี้ที่ผมลงขาย รับรองสายเลือด และนิสัย ถูกฝึกและเลี้ยงมาไห้นิ่งกับคนในบ้าน คนทั่วไป
ตัวนี้จึงเหมาะที่สุดที่บุคคลทั่วไป จะนำไปเลี้ยงต่อ นิสัยดี เฝ้าบ้านได้ วัคซีนครบทุกปี :<>

Tong( อุดร )ชายไร้รัก ย่อมเมามาย:
ลูกหมาก็มีนะครับ พ่อพันธุ์ก็มี รับผสมด้วย :e

lek.:
อ้างจาก: Tong( อุดร )คนเดิม ที่  22,03, 2010, 15:37:19

ลูกหมาก็มีนะครับ พ่อพันธุ์ก็มี รับผสมด้วย :e

:"""

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว