9 มม. ยิงไม่เข้า

<< < (16/24) > >>

S N I P E R:
อ้างจาก: Pitak Korat ที่  17,02, 2010, 21:42:24

ตอนผมวัยรุ่น เพื่อนพาไปสักกับอาจารย์ดัง แต่ผมไม่เอาด้วยกลัวเจ็บ พอเพื่อนสักเสร็จอาจารย์ลองเอามีดดาบฟัน

ไม่เข้าครับของเขาดีจริงๆ จ่ายค่ายกครูแล้วขอตัวกลับพอลงจากกระไดบ้านหมากัดเลือดสาดเลยเพื่อนผม :e

:qq :qq

van001:
ผมสงสัย ว่า โดนอะไรช้ำมากกว่า หากโดนลูกปืนจริง เอาลูกอะไรยิงเนี่ย ใช้หัวกระสุนยาง ยังน่าจะช้ำมากกว่านี้ หากหนังเหนียว ยิงไม่เข้าจริง แต่เจอแรงปะทะของ 9 มม. เข้าไป คงถ่ายเป็นเลือดล่ะครับ อวัยวะข้างในคงบอบช้ำน่าดูชม ไม่น่าจะลูกเดินปร๋อได้ในเร็ววันนักครับ :<>

theruk:
อ้างจาก: toywatchara ที่  17,02, 2010, 11:45:20

โจ๋เมืองชล วัย 17 ปี เล่านาทีระทึกรอดตายราวปาฏิหาริย์หลังถูกญาติเลือดร้อนกระหน่ำยิงด้วยอาวุธปืน 9 ม.ม. 6 นัดรวด กระสุนพุ่งเข้าใส่หน้าท้องและก้นกบแต่เจาะไม่เข้า ทิ้งไว้แค่รอยไหม้แผลถลอกจุดเล็กๆ เจ้าตัวเชื่อเป็นเพราะบารมีเหรียญหลวงพ่อหรั่ง วัดทุ่งละหาร ที่ห้อยบูชาติดตัวมาตั้งแต่เด็ก

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 16 ก.พ. นายสมพงษ์ เกิดพงษ์ ส.ท.เทศบาลตำบลห้วยใหญ่ นำนายปนชัย ภู่จ้อย อายุ 17 ปี หลานชายเข้าให้ปากคำกับพ.ต.ท.ภาคสุวัฒน์ ชมถนอม สว.สส. สภ.ห้วยใหญ่ หลังถูกคนร้ายใช้อาวุธปืนขนาด 9 ม.ม. กระหน่ำยิงเข้าใส่ 6 นัด แต่ไม่ได้รับบาดเจ็บ เหตุเกิดบริเวณหน้าห้องแถวหลังวัดทุ่งละหาร ม.8 ต.ห้วยใหญ่ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี

นายปนชัย ให้การว่า ขณะกำลังหันหลังปิดประตูเหล็กม้วนของห้องแถวที่ตนเองดูแลอยู่ ได้มีนายฉัตรพล หรือปิ๊ก ลำดวน อายุ 21 ปี ซึ่งเป็นญาติกันมีอาการมึนเมา ขับรถจักรยานยนต์ผ่านมาพร้อมใช้อาวุธปืน 9 ม.ม. ยิงใส่จำนวน 6 นัด ลูกกระสุนปืนพุ่งเข้าใส่ลำตัว บริเวณหน้าท้องด้านซ้ายและก้นกบรวม 3 นัด แต่กระสุนเจาะไม่เข้าเป็นเพียงรอยถลอกไหม้จุดเล็กๆ เท่านั้น ส่วนกระสุนอีก 3 นัดที่เหลือทะลุประตูเหล็กม้วน ส่วนสาเหตุที่นายฉัตรพลใช้อาวุธปืนยิงใส่น่าจะเกิดจากการระบายอารมณ์เคียดแค้นไม่พอใจ เพราะตนเพิ่งขี่จักรยานยนต์ปาดหน้านายฉัตรพลเมื่อวานนี้

นอกจากนั้น นายปนชัยยังอ้างด้วยว่า สาเหตุที่กระสุนปืนไม่สามารถทำอันตรายร่างกายของตนได้เป็นเพราะบารมีเหรียญรูปไข่หลวงพ่อหรั่ง วัดทุ่งละหาร รุ่นงานผูกพัทธสีมาวัดทุ่งละหารเมื่อปี 2504 ที่พ่อเลี่ยมทองเอาไว้ให้ห้อยติดตัวมาตั้งแต่เด็กอย่างแน่นอน

ด้านพ.ต.ท.ภาคสุวัฒน์ กล่าวว่า เบื้องต้นญาตินายฉัตรพลติดต่อนำตัวเข้ามอบตัวกับสภ.ห้วยใหญ่แล้ว แต่ติดปัญหาตรงหลักทรัพย์สำหรับใช้ประกันตัวยังไม่พร้อม ซึ่งพร้อมเมื่อไรจะเข้ามอบตัวสู้คดีทันที

ถ้าพิจารณาจากเนื้อหาของคนที่เขียนข่าว เป็นการเขียนที่ต้องการเน้นอภินิหารของวัตถุมงคลมากกว่าจะเน้นเนื้อหาอื่น เพราะ
คู่กรณีเป็นญาติกัน และไม่ได้มุ่งประสงค์จะยิงเอาชีวิต จึงยิงไปที่ประตูเหล็กสังเกตุในเนื้อข่าวบอกว่าทะลุ แต่กับอีก 3 นัดที่บอกว่า
เข้าลำตัว ช่องท้องด้านซ้ายและก้นกบ ตรงนี้ผมไม่เชื่อเด็ดขาด เพราะความรุนแรงของกระสุนขนาดประตูเหล็กยังทะลุ แต่ไม่สา
มารถสร้างอันตรายให้กับผิวหนัง มีรอยเพียงแค่รอยไหม่เล็กๆเป็นจุด ตรงนี้ผมยิ่งไม่เชื่อใหญ่และไม่มีทางเป็นไปได้ น่าจะเป็นร่อง
รอยของการหลบเสียงปืนที่ดังไปกระทบกับสิ่งอื่นมากกว่า กระสุน 9 มม.ความเร็วกว่่าพันฟุตต่อวินาที มีแรงปะทะ ยิ่งจ่อยิงใกล้ๆ
3-400 ฟุต/ปอนด์ ต่อให้หนังเหนียวจริง ก็ไม่มีทางที่จะเป็นแค่รอยช้ำเล็กๆแน่

ฅนหลังเขา:
อ้างจาก: Theruk ที่  18,02, 2010, 00:01:11

ถ้าพิจารณาจากเนื้อหาของคนที่เขียนข่าว เป็นการเขียนที่ต้องการเน้นอภินิหารของวัตถุมงคลมากกว่าจะเน้นเนื้อหาอื่น เพราะ
คู่กรณีเป็นญาติกัน และไม่ได้มุ่งประสงค์จะยิงเอาชีวิต จึงยิงไปที่ประตูเหล็กสังเกตุในเนื้อข่าวบอกว่าทะลุ แต่กับอีก 3 นัดที่บอกว่า
เข้าลำตัว ช่องท้องด้านซ้ายและก้นกบ ตรงนี้ผมไม่เชื่อเด็ดขาด เพราะความรุนแรงของกระสุนขนาดประตูเหล็กยังทะลุ แต่ไม่สา
มารถสร้างอันตรายให้กับผิวหนัง มีรอยเพียงแค่รอยไหม่เล็กๆเป็นจุด ตรงนี้ผมยิ่งไม่เชื่อใหญ่และไม่มีทางเป็นไปได้ น่าจะเป็นร่อง
รอยของการหลบเสียงปืนที่ดังไปกระทบกับสิ่งอื่นมากกว่า กระสุน 9 มม.ความเร็วกว่่าพันฟุตต่อวินาที มีแรงปะทะ ยิ่งจ่อยิงใกล้ๆ
3-400 ฟุต/ปอนด์ ต่อให้หนังเหนียวจริง ก็ไม่มีทางที่จะเป็นแค่รอยช้ำเล็กๆแน่

ข่าวเชิงลึกแจ้งว่า  ที่โดนตัวเด็กไม่ใช่ลูกปืนโดยตรงครับ  แต่เป็นสะเก็ตชิ้นส่วนวัสดุที่ถูกลูกปืน กระเด็นมาโดนครับ :<>

pokeys:

นาๆสาระความเห็นเชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้าง อธิบายตามความเห็น งั้นผมขออีกมุมนะครับ   ข้อหาพยายามฆ่าด้วยอาวุธปืน  มีหัวกระสุนที่เิิกิดเหตุ ญาติติดต่อขอมอบตัว      ถ้ามันเรื่องตลก แล้วคดีมันจะออกขำรึเปล่าครับ

ตำรวจจะจับคนยิงมั้ยครับ  ไอ้ข้อหาพยายามฆ่าโดยมีหลักฐาน  ไม่มีใครกล้าเอาตัวเอง มาโปรโมทพระมังครับ  คุกเห็นๆ  หรือใครจะกล้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว