ตามหาที่มาข่าวglock ผลิตที่นครสวรรค์ ที่มาของข่าวลือ อย่าหลงประเด็น

<< < (8/16) > >>

ป้อจาย_ รักในหลวง _:
ทำในเมืองไทยก็ดีซิครับ ราคาจะได้ถูกลง
คนไทยเก่งกว่าคนต่างชาติตั้งเยอะ เพียงแต่ขาดโอกาสในการแสดงความสามารถเท่านั้น

kamin:
ดีครับถ้ามีจริงสนับสนุนเป็นอย่างมาก ฟิลิปปินส์เขาทำส่งออกไปขายกัน เปิดยี่ห้อของตัวเองด้วย เรายังไปไม่ถีงไหนเลย ถ้าจะมีโรงงานผลิตเองถึงจะเป็นยี่ห้อฝรั่งก็เถอะผมว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดี...คงเหมือนรถยนต์น่ะเราผลิตเองมาตั้งหลายสิบปีแล้วแต่ก็ยังไม่มียี่ห้อเป็นของตัวเองซะที... :e

kim:
อ้างจาก: BraZose ที่  08,01, 2010, 12:02:18

ผมหาข้อมูลแล้วตาลาย  สรุปเท่าที่หามาลง
    หนังสือราชการ บอกอนุญาติตั้งโรงงานผลิตอาวุธปืน
    ไม่ได้มีแต่กล็อค  แต่มี บาเล็ตต้าด้วย

เท่าที่หาข้อมูลก็เหมือนจะมีจริงนะครับ ใครมีเพิ่มเติมก็ลองเอามาแลกเปลียนกัน ไม่อยากด่วนสรุปครับ  
ใครอยู่นครสวรรค์ลองขับไปดูตามเลขที่ตั้งบริษทหน่อยสิครับ  
    พวกเราหัวเราะแขกกันมานาน  ถ้ามันผลิตที่นครสวรรค์จริง แขกมันหัวเราะดังกว่เราแน่ๆ แค่ที่หามาก็มีลางหลอนแล้ว  
 ใครอยากหาข้อมูล เอาชื่อบริษัท ไปหาในกูเกิลนะครับ

ตอนนี้ผลิตปืนsteyrอยู่ครับซึ่งเป็นอาวุธประจำกายของกำลังพลกองทัพอากาศ :S

BraZose:
สรุปว่า  กล็อค นครสวรรค์มี จริงใช่ไหมครับ  ไม่ใช่เพียงแต่ กล็อค  ยังมี บาเรตต้า และก็สไตเออร์
  สรุปได้แล้ว ใช่ไหมครับ หรือว่ามีใครค้าน

PEED-904 รักในหลวง:
น่าจะบอกเค้ากลับไปว่า "พี่พี่...ผมเลิกกินหญ้าแล้วนะพี่"

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว