ตามหาที่มาข่าวglock ผลิตที่นครสวรรค์ ที่มาของข่าวลือ อย่าหลงประเด็น

(1/16) > >>

BraZose:
  เผอิญไปคุยเรื่องปืนกับร้านขายปืนแห่งหนึ่ง พี่แกเชียปืนรุ่นอื่น ผมก็สนGlock พี่แกบอกเลยว่า อย่าเอาเลย Glock กะหลั่ว(ศัพย์แถวไหน เดาเอา) เนีย เปิดโรงงานทำที่นครสวรรค์
    ผมก็อ่านในเวปก็เจอคนพูดแบบนี้บ่อย แต่ก็มีหลายคนออกมาหัวเราะ เจอเข้ากับตัวเองเลย งงครับ แต่ก็ไม่ได้เถียงอะไร 
     ตกลง เรื่อมันเป็นยังไงกันแน่ ที่มาขอGlock ทำที่นครสวรรค์

Unknown:
อ้างจาก: BraZose ที่  08,01, 2010, 05:17:13

เผอิญไปคุยเรื่องปืนกับร้านขายปืนแห่งหนึ่ง พี่แกเชียปืนรุ่นอื่น ผมก็สนGlock พี่แกบอกเลยว่า อย่าเอาเลย Glock กะหลั่ว(ศัพย์แถวไหน เดาเอา) เนีย เปิดโรงงานทำที่นครสวรรค์
    ผมก็อ่านในเวปก็เจอคนพูดแบบนี้บ่อย แต่ก็มีหลายคนออกมาหัวเราะ เจอเข้ากับตัวเองเลย งงครับ แต่ก็ไม่ได้เถียงอะไร 
     ตกลง เรื่อมันเป็นยังไงกันแน่ ที่มาขอGlock ทำที่นครสวรรค์

บ้าเหรอครับ ในไทยมีโรงงานผลิตอาวุธ ???

talaythai S.S.C.:
อ้างจาก: BraZose ที่  08,01, 2010, 05:17:13

ขอเดาว่าร้านแขกบอกใช่ไหมครับ................................... :ss

อย่าไปเชื่อเขาครับ มันโกหกครับ

Chaimuy:

ขับรถไปดูเลยครับ ถ่ายรูปมาดูด้วยนะครับ พี่น้องครับ   :SSC  :e

theruk:
    นอกจากบอกว่าโรงงานอยู่นครสวรรค์แล้วเขาไม่ได้เอารูปปืนกล็อกระเบิดมาให้ดู แล้วบอกว่าเป็นปืนเกรดต่ำ
หรือปืนเกรดบี พร้อมทั้งแนะนำปืนเกรดเอหลายรุ่นให้ท่านดูในร้าน สนนราคาก็แพงกว่าปืนเกรดบีนิดหน่อย แต่มี
ประกันให้ เพราะหากต้องการซื้อปืนเกรดบีจริงๆ ต้องทำหนังสือสัญญากันก่อนว่าจะไม่เอาความกัน หากยิงแล้ว
เกิดแตกระเบิดคามือ
     ใช่ร้านนี้หรือเปล่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป