ปืนยาวอัดลม

(1/4) > >>

IG26:
 :<> :<> :<>

สวัสดี.....กูรูปืนยาวอัดลมทุกท่านนะครับ

พอดีกำลังคิดว่าจะลองหันมาเล่นปืนยาวอัดลมซักกระบอก(แรก)ดูบ้าง  จึงอยากจะขอคำแนะนำ :SSC :SSC :SSC

ว่าควรจะเลือกยี่ห้อ  รุ่น  ลูกกระสุนเบอร์อะไร  ข้อดี ข้อเสีย การดูแลรักษา  (พร้อมราคาและแนะนำร้านที่ยุติธรรมด้วยยิ่งดีครับ)

เดินมาเห็นที่วัง.....มีอยู่ 3 ยี่ห้อ  ก็มี Diana  อเมริกา(ร้านพร.....)  Hatsan ตุรกี(ร้านฮะ....) Gamo สเปน(ร้านกรุง.....) :H :H :H

ชอบ......แต่ตัดสินใจไม่ได้เลยครับ :8 :8 :8

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นนะครับ....ขอบคุณครับ

Sungnoen:

สวัสดีครับ....ผมไม่ใช่กูรู  แต่อยากคุยด้วย

ผมมี ป.3 ปืนลมยาวหมดอายุสิ้นเดือนนี้ครับ  ผมอยากได้ Diana (ที่จริงของเยอรมันนะครับ)  แต่รุ่น M.350, M460 แพงกว่า CZ 452 อีก
ก็คงต้องปล่อย ป.3 ไป

Hatsan ที่ห้าง ม.ฮะ  คนขายบอกเองว่า ปืนสปริงข้อเสียตรงข้อพับขึ้นลมชอบหัก (ผมไม่ชอบแบบแก๊สและอัดลม ขี้เกียจขนอุปกรณ์)

ส่วน Gamo ผมไม่มีข้อมูลครับ

รายละเอียดข้อดีข้อเสียเบอร์1 เบอร์ 2  ดูที่นี่ครับ

http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/airgun.html

Hunter of field:
อ้างจาก: IG26 ที่  12,09, 2009, 13:52:24

สวัสดี.....กูรูปืนยาวอัดลมทุกท่านนะครับ

พอดีกำลังคิดว่าจะลองหันมาเล่นปืนยาวอัดลมซักกระบอก(แรก)ดูบ้าง  จึงอยากจะขอคำแนะนำ :SSC :SSC :SSC

ว่าควรจะเลือกยี่ห้อ  รุ่น  ลูกกระสุนเบอร์อะไร  ข้อดี ข้อเสีย การดูแลรักษา  (พร้อมราคาและแนะนำร้านที่ยุติธรรมด้วยยิ่งดีครับ)

เดินมาเห็นที่วัง.....มีอยู่ 3 ยี่ห้อ  ก็มี Diana  อเมริกา(ร้านพร.....)  Hatsan ตุรกี(ร้านฮะ....) Gamo สเปน(ร้านกรุง.....) :H :H :H

ชอบ......แต่ตัดสินใจไม่ได้เลยครับ :8 :8 :8

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นนะครับ....ขอบคุณครับ

ทุกวันนี้ผมใช้ เดียนา mol 46 อยู่ครับ ทน แรง รักษาง่ายครับ ใช้มา 5 ปีแล้วครับ ซื้อที่ร้าน พร ครับ ระวังนะครับ ซื้อมาแล้วจะ

ลืม ปืนที่ท่านมีอยู่ เพราะยิงได้ทุกวันเสียงไม่ดังครับ ผมยิงมะนาวหลังบ้านเล่นเกือบทุกวันแหละครับ แต่ราคาค่อนข้างแพงอยู่

เหมือนกัน ตอนนั้นผมซื้อมา 28 K ครับ  ถ้าซื้อผมแนะนำเดียน่าครับ เยอรมันทำปืนได้ประณีตมากๆ พานท้าย เงาวับ สวยดีครับ

ลูกกระสุนตกบาทกว่าเอง 1 กล่องมี 500 นัด ยิงให้ฉ่ำมือไปเลยครับผม ป.3 ต่ออายุได้นะครับ ซื้อเถอะไม่ผิดหวัง  :> :>

Sungnoen:
อ้างจาก: Hunter of field ที่  12,09, 2009, 16:53:04

ทุกวันนี้ผมใช้ เดียนา mol 46 อยู่ครับ ทน แรง รักษาง่ายครับ ใช้มา 5 ปีแล้วครับ ซื้อที่ร้าน พร ครับ ระวังนะครับ ซื้อมาแล้วจะ

ลืม ปืนที่ท่านมีอยู่ เพราะยิงได้ทุกวันเสียงไม่ดังครับ ผมยิงมะนาวหลังบ้านเล่นเกือบทุกวันแหละครับ แต่ราคาค่อนข้างแพงอยู่

เหมือนกัน ตอนนั้นผมซื้อมา 28 K ครับ  ถ้าซื้อผมแนะนำเดียน่าครับ เยอรมันทำปืนได้ประณีตมากๆ พานท้าย เงาวับ สวยดีครับ

ลูกกระสุนตกบาทกว่าเอง 1 กล่องมี 500 นัด ยิงให้ฉ่ำมือไปเลยครับผม ป.3 ต่ออายุได้นะครับ ซื้อเถอะไม่ผิดหวัง  :> :>

ผมก็คิดหนักอยู่ครับ เพราะผมชอบ Diana อยู่แล้ว  เสียดาย ป.3 
เมื่อเร็วๆนี้  โทร.ไปถาม 2,3 ร้าน
M 34 Classic     35 k
M 350 Classic   38 k
M 460 Mag.     45 k

เลยคิดหนัก

Hunter of field:
อ้างจาก: ท่อน ที่  12,09, 2009, 17:07:52

ผมก็คิดหนักอยู่ครับ เพราะผมชอบ Diana อยู่แล้ว  เสียดาย ป.3 
เมื่อเร็วๆนี้  โทร.ไปถาม 2,3 ร้าน
M 34 Classic     35 k
M 350 Classic   38 k
M 460 Mag.     45 k

เลยคิดหนัก

ตายแร้วว ราคาไปขนาดนี้แล้วเหรอครับ  :"""ผมยังนึกว่าราคาจะ เบียดๆ กับ 452 LR ซะอีก :%

แต่ก็คงใช่นะเพราะตอนที่ผมซื้อเดียนามา ราคา 452 ราคา 17 K - 20 K เองนะ แสดงว่ามันก็ขึ้นตามตลาดปืนเหมือนกัน :J

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป