ราคาปืนสวัสดิการ

(1/7) > >>

Dunkmakmak:
ทำไมราคาปืนสวัสดิการบางรุ่นลดเยอะ บางรุ่นลดน้อยอ่ะครับ เช่น Beretta 92 FS จาก 120000ราคาตลาด เหลือ 45000 ราคาโครงการ แต่ Kimber Stainless Target II จาก 90000 ราคาตลาด เหลือ 70000 ราคาโครงการ

SANDY:
อ้างจาก: Dunkmakmak ที่  04,08, 2009, 15:24:15

ทำไมราคาปืนสวัสดิการบางรุ่นลดเยอะ บางรุ่นลดน้อยอ่ะครับ เช่น Beretta 92 FS จาก 120000ราคาตลาด เหลือ 45000 ราคาโครงการ แต่ Kimber Stainless Target II จาก 90000 ราคาตลาด เหลือ 70000 ราคาโครงการ

ลองแวะหาข้อมูลที่นี่ดูสักนิดนะคะ  เพื่อน ๆ ปืนโครงการคุยกันอยู่ที่นี่ค่ะ

http://www.gun.in.th/board/index.php?board=2.0
 :<>

Khunrin:
ปืนโครงการ นำเข้ามาผ่านร้านค้าปืนครับ จึงรู้ว่า ยี่ห้อใหน ขายดีคนนิยมสั่งเยอะ จึงกำหนดราคาตามใจชอบ

หลักการของธุรกิจ จุดประสงค์คือกำไร โกยได้เท่าไหร่ก็โกย 

อีกอย่างการกำหนดราคา ปืนสวัดิสการบางยี่ห้อไม่ต่างจาก ราคาปืนร้านมากนัก ก็เพื่อให้ร้าน ที่ไม่ได้ร่วมโครงการ

อยู่ได้ครับ เพราะคนที่ไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการ ไปซื้อร้าน ก็ไม่เจ็บตัวมาก เพราะแพงกว่าสวัสดิการไม่มาก

อีกอย่างเป็นกลยุทธสกัดราคา ปืนมือสอง ในยี่ห้อนั้นในอนาคต อีก 5 ปี ข้างหน้า เพราะ คนที่ขาย จะขายราคาไม่ต่ำกว่าที่ซื้อมา

ในราคาสวัสดิการ  แน่นอนว่า ราคาไม่ต่างจากปืนใหม่ หน้าร้านมากนัก  คนซื้อ มักจะเลือกที่จะเอาปืนใหม่หน้าร้าน โดยเพิ่มเงินอีกไม่มาก

รับรองว่า ถึงตอนนั้น ปืนสวัสดการ เกลื่อนตลาดแน่นอน  ตลาดปืนมือสอง คึกคัก แน่นอน ในอีก 5 ปีข้างหน้า  :e 

กลยุทธหรือเล่ห์เหลี่ยม พ่อค้ายังมีอีกมากครับ ทั้งที่เรารู้และไม่รู้ตัว   

เอ็คส์:
เรื่องมันยาวครับ ถ้าพิมพ์คงเหนื่อย บางที่อาจจะเข้าใจผิดพลาดด้วยครับ

แมวน้ำระทวย:
อ้างจาก: KDD TH® ที่  04,08, 2009, 22:06:57

เรื่องมันยาวครับ ถ้าพิมพ์คงเหนื่อย บางที่อาจจะเข้าใจผิดพลาดด้วยครับ

:e :e :e :e อยู่ในวงการยังเหนื่อยที่จะตอบผมเลยไม่กล้าตอบเลย อิอิ :8 :8

งั้นผมตอบแบบง่ายๆขำๆอย่าเอาสาระจริงจัง

เริ่มต้นคือมีประเทศหนึ่งชื่อประเทศสาระขันแล้วกัน รัฐบาลมีแนวคิดมาแต่โบราณที่จะจำกัด2อย่างคือ อาวุธปืนและ การศึกษาเพื่อให้ประชาชนถูกปกครองได้ง่าย การควบคุมอาวุธทำมานานแล้วโดยการกำหนดโควต้าปืนสั้นร้านละ30กระบอก ต่อปี และไม่ให้เปิดร้านได้อีกทำให้โควต้าที่ปืนจะเข้ามาแต่ละปีมีจำนวนจำกัด และการบีบอย่างแรงด้วยการไม่ออกป2บุคคลปืนสั้นทำให้ยิ่งสนุกเข้าไปใหญ่ ตอนจบร้านปืนจึงต้องหาโควต้าร้านอื่นที่สนิทกันมาขายและก็ต้องมีการซื้อโควต้ามาเป็นรายๆไป จึงเป็นราคาที่เพิ่มจากปืนสวัสดิการด้วยประการฉะนี่ แต่แต่ละปืนราคาไม่เท่ากันขึ้นกับเส้นท้างด้วยว่าผ่านที่ไหนมากี่มือๆๆๆ กี่จ้าวๆๆ กี่ดีลเลอ ถ้าเจอกวางเทพก็คนละสูตรกะที่ผมบอกอีก ส่วนที่คุณเอามาเทียบมันราคาหน้าร้านก็เพราะจะต้องบวกจากราคาจองไปอีกทำให้ยิ่งแย่สรุปแบบหยาบๆ ค่าโควต้า4หมื่น ค่าขายหน้าร้าน3หมื่น
ดังนั้นซื้อปืนจองดีกว่าจ้า แล้วจะพิมยาวทำไมเนี่ย อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป