อปพร พกปืน

<< < (4/8) > >>

maktak:

จนท. กู้ถัย ที่เป็นเจ้าของรถติดไซร์เรน
ส่วนใหญ่ จะพกปืนนะครับ ระวังอันนี้น่ากลัว
   อปพร. ต่างจังหวัด เขาพกปืนตอนปฏิบัติหน้าที่ครับ 
แต่ต้องรอ ตร.เปิดฉากก่อนครับ ส่วนใหญ่ อปพร.จะชำนาญพื้นที่มากกว่า ตร.
จึงอาจถูกขอมาช่วย ลุยน้ำ ลุยสวน แบบที่เราเห็นในทีวีนะครับ

wisa:
อ้างจาก: maktak ที่  03,06, 2009, 10:12:46

จนท. กู้ถัย ที่เป็นเจ้าของรถติดไซร์เรน
ส่วนใหญ่ จะพกปืนนะครับ ระวังอันนี้น่ากลัว
   อปพร. ต่างจังหวัด เขาพกปืนตอนปฏิบัติหน้าที่ครับ 
แต่ต้องรอ ตร.เปิดฉากก่อนครับ ส่วนใหญ่ อปพร.จะชำนาญพื้นที่มากกว่า ตร.
จึงอาจถูกขอมาช่วย ลุยน้ำ ลุยสวน แบบที่เราเห็นในทีวีนะครับ

ส่วนใหญ่ จะเป้นเช่นนั้นครับ อปพร. ถ้าปฏิบัติหน้าที่ สวมเครื่องแบบ สามารถพกได้ แต่ต้องมิดชิต และมีใบพกพาให้ (ในพื้นที่เท่านั้น)
ปฏิบัติงานร่วม เป็นหน่วยสนับสนุนขึ้นตรงกะนายอำเภอ และการปกครองท้องถิ่น

talaythai S.S.C.:
เข้ามาฟังครับ

mrwhite:
อ้างจาก: wisa ที่  03,06, 2009, 10:31:00

ส่วนใหญ่ จะเป้นเช่นนั้นครับ อปพร. ถ้าปฏิบัติหน้าที่ สวมเครื่องแบบ สามารถพกได้ แต่ต้องมิดชิต และมีใบพกพาให้ (ในพื้นที่เท่านั้น)
ปฏิบัติงานร่วม เป็นหน่วยสนับสนุนขึ้นตรงกะนายอำเภอ และการปกครองท้องถิ่น

ผมก็เคยเห็นเช่นนั้นแถวบ้านผมครับ

wongsee02:
ส่วนตัวผมแล้วมีปืนใว้ชื่นชมครับมันสวยดีมองยังไงก็ไม่เบื่ออยู่กับปืนแล้วมีความสูขครับ(สำหรับคนรักปืน) เรื่องพกปืนไม่มีปัญหาครับเราคนดีอยู่แล้ว พกไปก็ไม่ได้ยิงไครอยู่แล้วเพราะพวกเราเป็นคนดีไม่เรื่องกับไครอยู่แล้ว แต่ถ้าเราจะโดนยิงอันนี้ต่อให้ขึ้นลำก็ยิงสู้เค้าไม่ทันครับ ยิ่งพกให้เค้าเห็นโดนยิงเป็นคนแรกเลยครับ ไม่เหมื่อนพวกพกไปยิงคนครับอันนี้พกแบบไม่ให้ไครเห็นแน่นอน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว