วอลเทอร์.380กับs@wชิพ637เลือกรุ่นไหนดี

(1/8) > >>

*_*ญิ๋งญ่า*_*:
อยากรู้ว่าวอลเทอร์ppk/s กับสมิธแอนด์เวสสัน รุ่นชิพ 637 อย่างไหนดีกว่ากัน
คือจริง ๆ แล้วชอบวอลเทอร์ แต่มีคนบอกว่าผู้หญิงควรใช้ลูกโม่จะดีกว่า
รบกวนพี่ ๆ แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

nok@OPA:
อ้างจาก: yingya ที่  02,05, 2009, 22:45:11

อยากรู้ว่าวอลเทอร์ppk/s กับสมิธแอนด์เวสสัน รุ่นชิพ 637 อย่างไหนดีกว่ากัน
คือจริง ๆ แล้วชอบวอลเทอร์ แต่มีคนบอกว่าผู้หญิงควรใช้ลูกโม่จะดีกว่า
รบกวนพี่ ๆ แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

ผมอยากเป็นเจมส์ บอนด์ เลยชอบ วอลเทอร์ppk/s ครับ และการใช้ปืนกึ่งออโต้ไม่ยากอย่างที่คิดครับ :ss :ss :ss

AKE@OPA*ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน*:
อ้างจาก: yingya ที่  02,05, 2009, 22:45:11

ถ้าเป็นผู้ ญ หัดยิงใหม่ๆ แล้วอยากจะซื้อปืนเลย แนะนำ ลูกโม่สมิธ แต่มิใช่ m637 ครับ
ผมชอบ สมิธ m60(ต้องบอกยี่ห้อ ด้วย เดียวพี่ๆเค้าว่า เอา ปืนกลระดับหมู่ มายิงเล่น) มากกว่า
จองที่ สนสก ดีกว่าครับ m637 ต้องมาดูแลผิวอัลลอยอีก เพื่อนผมมีครับ เป็นรอยง่ายไปหน่อย
ที่ไม่แนะนำ ppk/s เพราะ การบรรจุของปืนรุ่นนี้ หนักเอาการ ถ้าชำนาญแล้ว โอเค
พี่เจมส์ อย่างท่าน nokทำได้ครับเพราะท่านตัวใหญ่ น่าจะลองถามว่า พี่เจมส์ยิงแล้วได้เลือดหรือเปล่ามากกว่า คมมากครับ(ผิวงานนะครับ)
สำหรับผมขอ บายกับปืนเล็กๆครับ มือใหญ่ ยิงที่ไร ตัวเล็กดิ้นกัดมือทุกที
เล็กสุดจะใช้ compact ไม่เอา sub compact มาพกครับ
g26 ที่จะซื้อของภรรยา 21a ก็โอนไป 
จบครับ อยู่ที่ความชอบ

*_*ญิ๋งญ่า*_*:
ขอบคุณคะพี่ ๆ ที่ช่วยให้คำแนะนำ
คือว่าได้จองโครงการระยะสาม จองวอลเทอร์ไปคะ และได้จ่ายตังค์ไปหมดแล้วตั้งแต่เดือนธันวาคม2551
ได้โทรไปสอบถามที่สน อส เขาบอกว่าของไม่มี ให้ลองดูรุ่นอื่น เพราะวอลเทอร์ไม่รู้ของจะมาอีกเมื่อไร
ตอนนี้สับสนมากไม่รู้จะเอายังไงดี และถ้าจะรอวอลเทอร์ตัวที่จองจะมีโอกาสได้รึเปล่า

AKE@OPA*ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน*:
อ้างจาก: yingya ที่  02,05, 2009, 23:16:06

ขอบคุณคะพี่ ๆ ที่ช่วยให้คำแนะนำ
คือว่าได้จองโครงการระยะสาม จองวอลเทอร์ไปคะ และได้จ่ายตังค์ไปหมดแล้วตั้งแต่เดือนธันวาคม2551
ได้โทรไปสอบถามที่สน อส เขาบอกว่าของไม่มี ให้ลองดูรุ่นอื่น เพราะวอลเทอร์ไม่รู้ของจะมาอีกเมื่อไร
ตอนนี้สับสนมากไม่รู้จะเอายังไงดี และถ้าจะรอวอลเทอร์ตัวที่จองจะมีโอกาสได้รึเปล่า

ตัวที่จอง จะรับ ก็ต้อง รอครับ
m637 มีของเลยครับ
เข้าใจว่าคงอยากจะไปเปลี่ยน แต่ต้องยอมรับ ข้อด้อยของm637 ด้วยนะครับ
พี่ๆ ในนี้รับมา ก็รู้ครับว่ามันมีข้อเสีย แต่เค้าชอบข้อดีที่ชอบมากกว่า คือมันเบามาก และเอาไปก็ยิงกันน้อยครับ
มีปืนกันหลายกระบอก มันจะกระจายกันยิง ปืนโทรมช้ากว่า
แต่ถ้าจะเอาไปใช้จริงๆ กระบอกเดียวยิงไม่มาก m637 ใส่ซองนิ่มๆ ช่วยได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป