GUN IN THAILAND
19,04, 2014, 03:58:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: [1] 2 3 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนไม่ดีแต่ราคาแพง S.T.I. EAGLE 6.0  (อ่าน 13212 ครั้ง)
28,03, 2009, 08:42:21
kenkoon
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 28,03, 2009, 08:42:21 »

ปืนระบบออโตเมติกชื่อดัง S.T.I. (อเมริกา) รุ่น Eagle 6.0  (ปากกระบอก6นิ้ว) แสตนเลส สีขาว ลูกกระสุนขนาด .45 หรือ 11ม.ม.

ที่ลงในปกนิตยาสาร อ.ว.ป.(อาวุธปืน)  เป็นปืนที่ดีไม่สมราคาขาย สนนราคาไม่รวมค่าขอ(175000 บาท) หนึ่งแสนเจ็ดหมื่นห้าพันบาท ต้องมานั่งรันอิน เสียกระสุนไป5-6กล่อง กล่องละประมาน1500-2000บาท รวมคารถไปมาร่วมหมื่นกว่าบาท แต่ก็ยังมีปัญหาติดขัดตามมาอยู่ไม่ขาดสายตลอด  ไม่ว่าจะเป็นลูกกระสุนของทั้งทหาร หรือ ลูกกระสุนพานิช (พวก Bullet MasTer,Royal )  แต่ทางร้านขายปืนบอกว่า เป็น ปืน Custom คือทำด้วยความประนีต,ละเอียด,พิเศษ มากกว่าปืนธรรมดาทั้วๆไป แต่ไม่เป็นความจริงเลย

แต่ก็ยังติดขัดอยู่มีหลายอาการเช่น กระสุน ติดครึ่งนึง กระสุน ติดทั้งลูก หรือกระสุนยิงนัดเดียวออก2นัด ก็ต้องนำปืนไปแก้ไขอีก (ทั้งๆที่ปืนพึ่งซื้อมายังใหม่)  แต่ถ้า ยิงลูกของต่างประเทศจะไม่มีอาการพวกนี้ให้เห็น (จำพวก Fedderral WinChesTer )  ซึ่งหาซื้อยากมากๆ ไม่รู้ว่าทำไมถึงหายาก

ท่านใดที่มีความคิดจะเล่นปืนรุ่นนี้ขอให้ลืมได้เลย (ห่วยจริงๆ)

ขอแนะนำให้ซื้อปืน Colt,Lesbear จะดีกว่า เพราะไม่ต้อง มานั่ง รันอินปืน ให้เปลืองเงินอีกร่วมหมื่น

ขอบคุนครับ
28,03, 2009, 08:45:47
โอ๋_VICTORY 1# รักในหลวง #
VIP
Gun In Thai Mania

ปืนไม่ได้คิดเอง สร้างสรรค์เอง เลือกเอง ไม่ต้องซื้อ

« ตอบ #1 เมื่อ: 28,03, 2009, 08:45:47 »

ปืนระบบออโตเมติกชื่อดัง S.T.I. (อเมริกา) รุ่น Eagle 6.0  (ปากกระบอก6นิ้ว) แสตนเลส สีขาว ลูกกระสุนขนาด .45 หรือ 11ม.ม.

ที่ลงในปกนิตยาสาร อ.ว.ป.(อาวุธปืน)  เป็นปืนที่ดีไม่สมราคาขาย สนนราคาไม่รวมค่าขอ(175000 บาท) หนึ่งแสนเจ็ดหมื่นห้าพันบาท ต้องมานั่งรันอิน เสียกระสุนไป5-6กล่อง กล่องละประมาน1500-2000บาท รวมคารถไปมาร่วมหมื่นกว่าบาท แต่ก็ยังมีปัญหาติดขัดตามมาอยู่ไม่ขาดสายตลอด  ไม่ว่าจะเป็นลูกกระสุนของทั้งทหาร หรือ ลูกกระสุนพานิช (พวก Bullet MasTer,Royal )  แต่ทางร้านขายปืนบอกว่า เป็น ปืน Custom คือทำด้วยความประนีต,ละเอียด,พิเศษ มากกว่าปืนธรรมดาทั้วๆไป แต่ไม่เป็นความจริงเลย

แต่ก็ยังติดขัดอยู่มีหลายอาการเช่น กระสุน ติดครึ่งนึง กระสุน ติดทั้งลูก หรือกระสุนยิงนัดเดียวออก2นัด ก็ต้องนำปืนไปแก้ไขอีก (ทั้งๆที่ปืนพึ่งซื้อมายังใหม่)  แต่ถ้า ยิงลูกของต่างประเทศจะไม่มีอาการพวกนี้ให้เห็น (จำพวก Fedderral WinChesTer )  ซึ่งหาซื้อยากมากๆ ไม่รู้ว่าทำไมถึงหายาก

ท่านใดที่มีความคิดจะเล่นปืนรุ่นนี้ขอให้ลืมได้เลย (ห่วยจริงๆ)

ขอแนะนำให้ซื้อปืน Colt,Lesbear จะดีกว่า เพราะไม่ต้อง มานั่ง รันอินปืน ให้เปลืองเงินอีกร่วมหมื่น

ขอบคุนครับ

ขอข้อมูลมากกว่านี้ได้มั้ยครับ เช่น ร้านที่ซื้อ ทางPM ก็ได้
28,03, 2009, 08:57:40
Prinya -รักในหลวง- ครับ
VIP
super member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28,03, 2009, 08:57:40 »

น่าจะลองเอาไปให้ช่างตึ๋งร้านยอดดูหน่อยนะครับ จริงๆต้องนี้ร้านปืนควรดูแลค่ารักษาให้ เพื่อนใช้เอสทีไอ ของร้านเทเวศน์อยู่ ยิ่งๆไปอะไรหลุดอะไรแตกหักร้านเครมให้หมดไม่ต้องจ่ายอะไรเลย แต่ทุกวันนี้ก็งงว่าปืนระดับนี้ไม่น่าเปาะขนาดนั้น
28,03, 2009, 09:00:41
Prathet

« ตอบ #3 เมื่อ: 28,03, 2009, 09:00:41 »

ท่านเจ้าของกระทู้ลองลงขายดูสิครับ เดี่ยวจะมีคนมาช่วยให้หายกลุ้ม รักกันนะ

ปัญหาที่กล่าวมา ผมว่าแก้ไขได้ครับ ลองปรึกษาช่างแถวหลังวังดูครับ เอาใจช่วยให้อาการหายเร็วๆ ครับ อาจเป็นอาการเฉพาะกระบอก เพราะปืนขนาดความยาว 6 นิ้่ว เป็นขนาดที่ยาวกว่ามาตรฐาน อุปกรณ์ประกอบต่างๆ อาจต้องการการปรับแต่งที่เป็นพิเศษกว่าปกติ ซึ่งเราคาดหมายว่าปืนราคาระดับนี้น่าจะไม่มีปัญหาแล้ว  ยิ่งมายิงกับลูกซ้อมภายในประเทศที่แรงอ่อนกว่าปกติ ยิ่งทำให้เกิดปัญหา เพราะสไลด์ขนาด 6 นิ้ว น้ำหนักมันมากกว่า ต้อง Set spring Recoil ให้เหมาะกับกระสุนซ้อมบ้านเราด้วยครับ

เคยอ่านหนังสือทดสอบปืนขนาด 6 นิ้ว ยี่ห้ออื่น เห็นว่าผู้ทดสอบต้องเอามา Set Spring Recoil ใหม่ถึงจะเหมาะกับกระสุนซ้อมบ้านเราครับ

ส่วนกรณียิงแล้วออก 2 นัด (นกตาม ) แก้ง่ายมากครับ ดัดแหนบสามชายนิดเดียวก็หายแล้วครับ แต่ไกจะแข็งขึ้นหน่อยนะครับ

เอาใจช่วยอีกครั้งครับ ธุจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28,03, 2009, 09:02:59 โดย Prathet » บันทึกการเข้า

สาระพัดเรื่องเที่ยวเรื่องกิน เมนูเด็ดๆ ร้านอร่อยๆ สถานที่ประทับใจ  งานอดิเรก  ความรู้ทั่วไปในเรื่องปืน มีด ชวนกันไปถ่ายรูปกับชมรมบานไม่รู้หุบ  พบปะพูดคุย หาความรู้กับ ชาวIPSC ซื้อ-ขาย ของใหม่-เก่า  ได้ที่
www.gingamegun.com
28,03, 2009, 09:32:03
*ราชบุรี* รักในหลวง*
สมาชิก
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28,03, 2009, 09:32:03 »

ค่อยๆ แก้ไปครับ ปืนมีปัญหาบ้างไม่เป็นไร ใจเย็นๆครับ เอาใจช่วย
28,03, 2009, 09:50:53
cake_za (k_za เดิม)
*

Cake_za (หนูเดินเเล้วนะค่ะ)

« ตอบ #5 เมื่อ: 28,03, 2009, 09:50:53 »

ในบทสอบของ หนังสือ อวป. (เล่มที่เท่าไหร่จำไม่ได้) งง

ก็บอกไว้ครับว่าปืนรุ่นนี้ซื้อมาต้องปรับเปลี่ยน สปริง รีคอยส์ครับไม่งั้นจะคาบปลอกเสมอครับ ธุจ้า

ผมก็สั่งรุ่นนี้ไปครับเเต่เป็น 6.1 รางเต็ม ตอนนี้ก็สั่งสปริงจากนอกเตรียมไว้เปลี่ยนเเล้วครับ หัวเราะปิดปาก

ไม่มีใครรอบรู้ทุกเรื่อง....ไม่มีใครเก่งมาตั้งเเต่เกิด
เพียงเเต่นำสิ่งดีๆที่มี...เอามาเเบ่งปันกัน...ให้กับเพื่อนๆของเรา
        เท่านี้ก็เติมเต็ม...กับชีวิตที่ไม่สิ้นสุดการเรียนรู้...
28,03, 2009, 10:13:48
ยอดดอย

« ตอบ #6 เมื่อ: 28,03, 2009, 10:13:48 »

ท่านเจ้าของกระทู้ลองลงขายดูสิครับ เดี่ยวจะมีคนมาช่วยให้หายกลุ้ม รักกันนะ

ปัญหาที่กล่าวมา ผมว่าแก้ไขได้ครับ ลองปรึกษาช่างแถวหลังวังดูครับ เอาใจช่วยให้อาการหายเร็วๆ ครับ อาจเป็นอาการเฉพาะกระบอก เพราะปืนขนาดความยาว 6 นิ้่ว เป็นขนาดที่ยาวกว่ามาตรฐาน อุปกรณ์ประกอบต่างๆ อาจต้องการการปรับแต่งที่เป็นพิเศษกว่าปกติ ซึ่งเราคาดหมายว่าปืนราคาระดับนี้น่าจะไม่มีปัญหาแล้ว  ยิ่งมายิงกับลูกซ้อมภายในประเทศที่แรงอ่อนกว่าปกติ ยิ่งทำให้เกิดปัญหา เพราะสไลด์ขนาด 6 นิ้ว น้ำหนักมันมากกว่า ต้อง Set spring Recoil ให้เหมาะกับกระสุนซ้อมบ้านเราด้วยครับ

เคยอ่านหนังสือทดสอบปืนขนาด 6 นิ้ว ยี่ห้ออื่น เห็นว่าผู้ทดสอบต้องเอามา Set Spring Recoil ใหม่ถึงจะเหมาะกับกระสุนซ้อมบ้านเราครับ

ส่วนกรณียิงแล้วออก 2 นัด (นกตาม ) แก้ง่ายมากครับ ดัดแหนบสามชายนิดเดียวก็หายแล้วครับ แต่ไกจะแข็งขึ้นหน่อยนะครับ

เอาใจช่วยอีกครั้งครับ ธุจ้า

ตามนี้เลยครับ ทุกอย่างแก้ไขใด้เพียงแต่เรารู้จริงเท่านั้น ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือผมใช้อยู่รุ่นนี้ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ
28,03, 2009, 10:38:41
vanrat

« ตอบ #7 เมื่อ: 28,03, 2009, 10:38:41 »

ธุจ้าด้วยความเคารพปืนระดับนี้ ราคาแบบนี้ แล้วที่มันเป็นแบบนี้ก็เพราะคนที่เขาซื้ออยากให้มันเป็นหละครับ ประเภทฟิตมากขึ้นมาหน่อย แม่นยำขึ้นอีกนิด พิเศษขึ้นอีกหน่อย ผมถือเป็นของระดับพรีเมี่ยมหละครับ แล้วอย่าลืมถ้ารันอินมันก็ได้ซ้อมได้ความเชื่อมั่นกับตัวปืนด้วยครับ พี่ๆที่ยิงปืนกระบอกคู่ตัวเยอะๆจนรู้ใจนี่จะรู้ว่าความรู้สึกเป็นอย่างไร ผิดถูกขออภัย  ธุจ้า
28,03, 2009, 10:47:57
Makoto(เกียรติ)

« ตอบ #8 เมื่อ: 28,03, 2009, 10:47:57 »

ซื้อมาเคยอ่านคู่มือใหมครับ ผมคนนึงไม่เคยอ่าน มีปัญหาอะไรก็ถามๆในเวป สุดท้ายไปเปิดคู่มือดู ส่วนใหญ่บอกไว้ละเอียดพอควร

ปล.การซื้อตามคำเชียร์ของหนังสือหรือคนขายโดยไม่ศึกษาปืนที่จะซื้อก่อนว่าใช่ที่เราต้องการรึเปล่าก็เป็นอีกปัญหาครับ
28,03, 2009, 11:13:47
ซุปเปอร์แมน
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #9 เมื่อ: 28,03, 2009, 11:13:47 »

ยิ้มยิงฟัน สมัครมาโพส กระทู้แรก เพื่อระบายอารมณ์เลยน๊ะเนี่ย  ปรบมือ แต่พี่ๆน้องๆก็อยากฟังครับ ได้ความรู้ขึ้นมาอีกหน่อยครับ  ยิ้มยิงฟัน
28,03, 2009, 11:14:57
axes-colt1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 28,03, 2009, 11:14:57 »

ขอบคุนครับ

อย่าเพิ่งคิดมากไปเลยครับ  ผมว่าทำความเข้าใจเกี่ยวกับปืน เซมิออโต้ หกนิ้วก่อนดีกว่าไหมครับ

เช่น        ถ้าท่านต้องการยิงลูกซ้อม  ความเร็วต่ำ ท่านต้องใช้สปริง รีคอย สปริงนกสับ เท่าไร ให้เหมาะสม

ถ้าจะยิงกับลูกจริง  ความเร็วสูง ๆ ต้องใช้สปริง รีคอย เท่าใด สปริงนกสับเท่าไร  มันสำคัญมาก ๆ นะครับ

ดูเหมือนท่านยังไม่เข้าใจระบบปืนพวกนี้  มันเรื่องหมู ๆ เลยครับ   เปรียบเทียบนะ รถเบนซ์ยางแตก  อย่าให้ถึงต้องขายรถเลยครับ

อีกอย่าง  เรื่องนกตาม  มีโอกาศเป็นได้ทุกกระบอกครับ  ต่อให้ปืนคัสต้อมที่แพงกว่านี้ก็เป็นครับ

ลองศึกษาดู  เรื่อง ทุกสิ่งทุกอย่าง ล้วนเกิดขึ้นด้วยเหตุและผล ครับ  

ผมก็จองรุ่นนี้ไปครับ ปืนจะมาแล้ว  ต่อให้ผมได้มาวันแรก  แล้วเป็นอาการแบบที่ท่านว่ามา ผมก็ไม่ซีเรียสครับ

เพราะมันแก้ได้  ต้องทำใจนะครับ สำหรับปืนแข่งขัน ที่ฟิตมากๆ มันเป็นปกติครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ      ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
28,03, 2009, 12:08:43
tkc270
สมาชิก
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 28,03, 2009, 12:08:43 »

โอ้ววว โอ้ววว  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง  น้ำตาไหลพราก น้ำตาไหลพราก  ธุจ้า ธุจ้า

ถ้ายังอยากมีชีวิต ก็จงอย่าขี้เกียจหายใจ
28,03, 2009, 12:12:34
cake_za (k_za เดิม)
*

Cake_za (หนูเดินเเล้วนะค่ะ)

« ตอบ #12 เมื่อ: 28,03, 2009, 12:12:34 »

ถ้าไม่ดียังไงเชิญหน้าซื้อขายเลยครับ หัวเราะปิดปาก

ไม่มีใครรอบรู้ทุกเรื่อง....ไม่มีใครเก่งมาตั้งเเต่เกิด
เพียงเเต่นำสิ่งดีๆที่มี...เอามาเเบ่งปันกัน...ให้กับเพื่อนๆของเรา
        เท่านี้ก็เติมเต็ม...กับชีวิตที่ไม่สิ้นสุดการเรียนรู้...
28,03, 2009, 12:16:44
satit paikanahok
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 28,03, 2009, 12:16:44 »

แนะนำให้รีบนำมาโพสห้องกันมาร์ท โดยด่วน !!! คิดว่ามีเพื่อนสมาชิกรออยู่มากพอสมควรสำหรับ STI
28,03, 2009, 12:31:45
Nung Pattaya @ รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: 28,03, 2009, 12:31:45 »

ต้องใช้ลูกเมเจอร์โหลด ยิงครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์