นอนไม่หลับคะ ทำไง?????

<< < (2/24) > >>

boonyakorn:
อ้างจาก: LOJUD ที่  22,03, 2009, 07:20:52

ออกกำลังกายทุกเย็นสิครับหลับสบาย  :S

ใช่ครับ ผมเห็นด้วย... อย่าเครียด อย่าคิดอะไรวนไปวนมา อย่ากินยา วิ่งเล่นออกกำลังกายตอนเย็นๆ ดีที่สุด   :> 

blueswim:
ลองไปหาซื้อยา Valian - X มาใช้สิครับ หาซื้อได้ที่ร้านวัตสันหรือร้านขายยาที่มียาขายเยอะๆหน่อย

ยาตัวนี้ไม่ใช่ยานอนหลับ แต่เป็นยาที่จะช่วยทำให้หลับง่ายขึ้น ไม่มีผลข้างเคียงเหมือนยานอนหลับ ทำมาจากรากสมุนไพรชนิดหนึ่งของแถบทางยุโรป (จำชื่อไม่ได้)

ยานอนหลับเมื่อทานแล้วตื่นมาจะคลื่นไส้ เวียนศีรษะ อาเจียน แต่ตัวนี้เท่าที่ผมเคยลองใช้ไม่มีอาการเลยนะครับ

ลองใช้ดูครับ ดีมากๆ ไม่มีอาการติดยาด้วยครับ

สิ่งดีๆก็อยากแนะนำให้รู้หลายๆคนครับ

ฝุ่น:
นอนไม่หลับ เป็นอาการเริ่มแรกของคนสูงอายุครับ  :ss :ss :ss

วันนี้ไม่ง่วง ก็ยังไม่ต้องนอนครับ นอนพรุ่งนี้ก็ได้ครับ

ส่วนจะทำอะไรก็    :e

เริ่มแรกก็หา  สามก้ก มาอ่านก่อนก็ได้ครับ

หลังจากนั้นแล้ว ค่อยพัฒนาเป็น เพชรพระอุมา  :"""   แทนครับ  :ss :ss :ss

~~ปุยเมฆ รักในหลวง~~:

ในหนึ่งวันมี 24 ชม. เรามาแบ่งเป็น 3 ส่วน 8+8+8  

8 ที่หนึ่ง ทำมาหากินเพื่อการดำรงชีพ   :S

8 ที่สอง  พักผ่อน นอนหลับ (ชอบมากแปดนี้)   :z

8 ที่สาม  ออกกำลังกาย ดูหนังฟังเพลง เข้าสนามยิงปืน คุยกับเพื่อนในกันอิน ทำกิจกรรมเพื่อสังคม เข้าวัดสร้างบุญกุศลบ้าง ไปเยี่ยมเยือนญาติผู้ใหญ่

อะไรอีกมากมายแล้วแต่แนวทางน้องน้ำขิงครับ  :OO  :e

ที่สำคัญถ้าเราแบ่งเวลาได้ จะไม่มีคำกล่าวที่ว่า หนูไม่มีเวลาค่ะ  :e ถ้ามีสาเหตุจาการคิดมากแล้วนอนไม่หลับ น้องน้ำขิงต้องมาเปลี่ยนวิธีคิดใหม่ คิดซะว่า

ในโลกนี้ไม่มีอะไรได้อย่างใจเราไปทุกอย่าง ขนาดตัวเรายังไม่ได้อย่างใจเราเองเลย มันเป็นเช่นนั้นเอง อยู่กับตัวตน ดูแลรักษาสุขภาพตนเอง เลือกรับประทาน

บริโภคแต่ของที่มีประโยชน์ มีคุณค่าทางโภชนาการ หมั่นออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ แค่นี้ก็สวยไปอีกนานแล้วครับ พี่เป็นกำลังใจให้นะครับน้อง :ds

REF.333:
อ้างจาก: foonpoon(ฝุ่น ลพรี) ที่  22,03, 2009, 09:27:12

นอนไม่หลับ เป็นอาการเริ่มแรกของคนสูงอายุครับ  :ss :ss :ss

วันนี้ไม่ง่วง ก็ยังไม่ต้องนอนครับ นอนพรุ่งนี้ก็ได้ครับ

ส่วนจะทำอะไรก็    :e

เริ่มแรกก็หา  สามก้ก มาอ่านก่อนก็ได้ครับ

หลังจากนั้นแล้ว ค่อยพัฒนาเป็น เพชรพระอุมา  :"""   แทนครับ  :ss :ss :ss

อ่านเพชรพระอุมา ยิ่งนอนไม่หลับเรยพี่ หยิบ 30-06 มาขัดๆถูๆถึงเช้าเลยครับพี่ฝุ่น :e

น้องน้ำขิงครับ ออกกำลังกายสม่ำเสมอ ทาน้ำมากๆ ก่อนนอนทานนมอุ่นๆครับ หลับสบายยยยยยย :e

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว