ทหารกองหนุน

(1/3) > >>

jack956:
เรียน รด.ปี3 ได้ยศ สิบเอก เรียน รด.ปี4-5 ได้ ว่าที่ รต.
แต่เรียน รด.ปี 3 จบ ไม่เรียนต่อ ได้ สิบเอก แต่ว่าถ้าไปเรียนปรับยศได้ใช่ใหม

แต่ถ้าเป็นทหารกองหนุน จบ ป.ตรี แล้วอยากจะเลื่อนยศ มีวิธิไหนบ้างครับ
อาทิเช่น ว่าที่ รต.

Boatski:
ผมเรียน รด ถึงปี๓
ได้ยศออกมาเป็น ว่าที่พลทหาร  :"""  :dfs

คนอื่นได้ว่าที่สิบเอกหมด ไม่รู้ทำไมเป็นแบบนี้เหมือนกัน

N1SPECII:
ผมเรียนปี 4-5 ตอนนี้เป็น ว่าที่ร้อยตรี แต่ยังไม่ได้ไปแจ้งเปลี่ยนชื่อเลย  :e

paer09:
เรียน รด.ปี3 ได้ยศ สิบเอก เรียน รด.ปี4-5 ได้ ว่าที่ รต.
แต่เรียน รด.ปี 3 จบ ไม่เรียนต่อ ได้ สิบเอก แต่ว่าถ้าไปเรียนปรับยศได้ใช่ใหม

ได้ค่ะ แต่รับคำสั่งแต่งตั้งยศมาแล้วใช่ไหม

แต่ถ้าเป็นทหารกองหนุน จบ ป.ตรี แล้วอยากจะเลื่อนยศ มีวิธิไหนบ้างครับ
อาทิเช่น ว่าที่ รต.

จบปี 3 แล้วได้วุฒิตั้งแต่อนุปริญญาขึ้นไป แต่งตั้งยศ จ่าสิบตรี
           ถ้าจะสมัครเลื่อนยศต้องรับคำสั่งมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 ปี
           แล้วไปสมัครฝึกเลื่อนยศได้ค่ะ

paer09:
อ้างจาก: Boatski ที่  19,01, 2009, 21:04:14

ผมเรียน รด ถึงปี๓
ได้ยศออกมาเป็น ว่าที่พลทหาร  :"""  :dfs

คนอื่นได้ว่าที่สิบเอกหมด ไม่รู้ทำไมเป็นแบบนี้เหมือนกัน

นำวุฒิไปยื่นรับคำสั่งได้ค่ะถ้าจบ รด.ปี3 นำวุฒิไปยื่นได้ จ่าสิบตรีค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป