ปืนไทยประดิด

<< < (5/5)

realseaking รักในหลวง:
อันที่จริงภูมิปัญญาไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกอยู่แล้วครับ

"พระแสงปืนต้นข้ามแม่น้ำสะโตง"   "พญาตานี" และปืนใหญ่อื่น ๆ หน้า กห.   ปืนเล็ก ปืนยาว ปืนแก๊ป ปืนคาบศิลา ฯลฯ  อีกมากมายที่ไม่ได้บันทึกไว้ เกี่ยวข้องกับประวัติศาสตร์ชาติไทย กอบกู้เอกราช  สร้างความมั่นคงเป็นปึกแผ่นมาจนทุกวันนี้

ตอนนี้เชื่อว่า เทคโนโลยีสำหรับการผลิตอาวุธปืนเราเพียบพร้อม ขาดเพียงโอกาสและ............................. :* :* :* :* :* :*

ofg19:
อ้างจาก: realseaking รักในหลวง ที่  14,07, 2010, 20:32:01

น้อง choty  จขกท. คงเป็นเยาวชนอยู่ครับ  เห็นหลาย ๆ กระทู้ที่ตั้ง สำนวนบ่งชี้  ล่าสุดเห็นตั้งถาม "วิธีทำปืนปากกา" โดนลบไปเรียบร้อย  :""" :"""  ลุง/ป้า/น้/าอา/พี่ ช่วยกันคัดท้ายหน่อยน่าจะดีครับ  เดี่ยวคงเข้าลู่เข้าทาง ให้เยาวชนของชาิติสนใจในสิ่งที่ถูกที่ควร มีความเข้าใจที่ถูกต้อง ดีกว่าไปสนใจสิ่งมอมเมา  :<> :<> :<> :<> :<>

:<> :<>น่าเป็นห่วงครับ :<>

Gotcha:
อ้างจาก: Nung  Pattaya @ รักในหลวง ที่  14,07, 2010, 18:38:13

ตัวนี้  มีทะเบียนครับ

:<> ตัวนี้ใช้กระสุนยาง รับรองครับ คนถูกยิง :?? :?? :?? :??? :??? :??? :ss :ss :ss :<> :<> :<> :<>

choty:
ปืน ปากกา ทำยังไงครับ สอนหน่อย ถ้ารู้

GUNIN1:
อ้างจาก: choty ที่  15,07, 2010, 16:38:45

ปืน ปากกา ทำยังไงครับ สอนหน่อย ถ้ารู้

ได้เคยลงถามเรื่องนี้ไปแล้ว 2 ครั้ง ผมลบกระทู้แล้ว

ขอเสนอแบน 15วันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว