ปืนราคาถูก

(1/3) > >>

คนทำสวน:
เห็นถามราคากันมากส่วนใหญ่เป็นปืนระดับเทพทั้งนั้น ผมเป็นคนต่างจังหวัดข่าวสารราคาปืนกรุงเทพไม่ค่อยรู้ ที่นี้เลยอยากทราบว่าตอนนี้ปืนออโตและรีวอลเวอร์ รุ่นที่ถูกที่สุดในตลาดบ้านเรา เป็นยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ราคาเท่าไร (ราคา มือ ๑ ราคาหน้าร้าน ไม่เอามือ ๒ หรือ จอง)

โอเล่ สองเด้ง:
อ้างจาก: ehlelom ที่  09,07, 2010, 20:54:16

เห็นถามราคากันมากส่วนใหญ่เป็นปืนระดับเทพทั้งนั้น ผมเป็นคนต่างจังหวัดข่าวสารราคาปืนกรุงเทพไม่ค่อยรู้ ที่นี้เลยอยากทราบว่าตอนนี้ปืนออโตและรีวอลเวอร์ รุ่นที่ถูกที่สุดในตลาดบ้านเรา เป็นยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ราคาเท่าไร (ราคา มือ ๑ ราคาหน้าร้าน ไม่เอามือ ๒ หรือ จอง)

หากเลือกราคาถูกสุด จะเสียใจภายหลังครับ :<>

การเลือกปืนไม่ควรเอาราคาเป็นที่ตั้งเพียงอย่างเดียว ควรดูที่คุณภาพ ความถนัด ประสิทธิภาพ และการใช้งานประกอบด้วย จะทำให้ท่านไม่เสียใจ

ลูกโม่ ยี่ห้อ สมิท  รุ่นเอ็ม60 เป็นปืนขนาด.38นิ้ว ที่ยอดนิยม ราคาหน้าร้านปืนใหม่ประมาณเจ็ดหมื่นกว่า
หากงบไม่พอ มองยี่อห้อเทารัส รุ่นเอ็ม85 เป็นปืนขนาดเดียวกัน ราคาหน้าร้านห้าหมื่นกว่าๆ หากการขอปืนขนาด.357นิ้วได้ ก็เอาสมิท เอ็ม686 ส่วนขนาด.357ยี่ห้อเทารัส ขออภัยจำรุ่นไม่ได้
เหตุผลที่ผมแนะนำสองยี่ห้อนี้ เพราะเป็นปืนตลาด เวลาเสีย อะไหล่พอหาได้ หากนอกจากสองยี่ห้อนี้ ไม่ใช่ไม่ดี แต่เป็นเพราะหาอะไหล่ยาก จึงไม่แนะนำ

fgfgfg:
เทารัส ถึก ถูก ทน

quick:
ปืนกึ่งออโต้ และปืนลูกโม่ ที่ราคากับคุณภาพได้มาตรฐาน มือ 1 ที่ไม่แพงมากนักซื้อได้โดยไม่ต้องจอง ก็คงต้องมองยี่ห้อเทารัสนะครับ

ส่วนรุ่นไหนราคาเท่าไหร่ไม่สามารถตอบได้ครับ  บางช่วงร้านปืนจะลดราคาเพื่อระบายของในสต๊อก และใช้โควต้านำเข้าปืนใหม่มาครับ

ผมเคยซื้อปืนเทารัสช่วงที่ร้านลดราคา ทำให้ซื้อได้ถูกกว่าราคาหน้าร้านหลายพันอยู่เหมือนกันครับ  :<>

โอเล่ สองเด้ง:
เพิ่มเติม
ออโต้
มีหลายขนาดให้เลือกมากมาย
เน้นพกพา กล๊อค19 เป็นปืนขนาด9มม.ที่น่าใช้มาก ราคาหน้าร้านแสนกว่า ราคาจองถูกกว่าสามหมื่น แล้วอย่างนี้ท่านจะเลือกราคาหน้าร้านอีกหรือ :SSC
หากเน้นถูกจริงๆ คงต้องมองยี่ห้อนอริงโก้(ของจีน)  คุณภาพพอใช้แต่ไม่ทราบว่าร้านไหนขาย

อื่นๆ ลองเข้าไปเลือกหาได้ตามนี้
http://www.gun.in.th/board/index.php?board=7.0

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป