อีโป๊ะ(ซองสั้น) ใครเคยลองบ้างครับ มันถีบแรงใหมครับ

<< < (15/16) > >>

FLYHAWK07:
ข้อไม่แข็ง ถ้ายังไม่เคย มีเสียวครับ
เคยลองไป 2 นัด ง่ามมือ ช้ำไปหลายวัน
เตะแรงจริงๆ ถ้าจับไม่ดีอาจมีหน้าแตกด้วย  :e

จันผา สิงห์คะนองนา:

คุณ สิบหมื่น เคยมีคลิปทดสอบมาให้ชม     ลองเข้าไปดูครับ  แต่ไม่รู้ว่า ลิงค์ หมดอายุหรือยัง
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=45243.msg1689545#msg1689545

จขกท. เคยยิงลูกซองยาว ปั๊ม / ออโต้ มาบ้างหรือยังครับ   ถ้าเคยยิงมาบ้าง น่าจะชั่งน้ำหนักได้  ว่ามันมีแรงรีคอยมากขนาดไหน
ถ้ายังไม่เคย  มาลองยิงก่อนดีป่าวครับ   อยู่ใกล้ อ.อรัญฯ   จ.สระแก้ว ป่าว    เชิญได้เลย   ลูกปืนเบอร์ 12 เหลือหลายกล่อง
ไม่ค่อยมีใครอยากยิงซักเท่าไหร่  :e :e :e  ติดต่อมาเลยครับ   ไปยิงปืนลูกซองยาวกัน  กำลังหาเพื่อนอยู่พอดีเลย  :ds :ds :ds

มีวันนึงที่ สยป. อรัญฯ   มีสมาชิกมามุงดูปืนลูกซองยาวกันเยอะมาก   แต่พอยื่นปืนให้ลองยิง วงแตก เลย  ไม่มีใครอยากยิงอ่ะ
ยิงก็ฟรี  ลูกมีตั้งหลายสิบกล่อง  ไม่เสียอะไรเลย   ยังไม่มีคนอยากยิงเลย   :ss :ss :ss 

^_^ขุนช้าง™^_^:
ยิง 870 ตัดลำด้านสั้นด้วยมือเดียวมาแล้ว แต่อีโป๊ะยังไม่เคยลอง ไม่รู้จะเหมือนกันมั้ย :H :H :H :H

>>M-O-N-G <<:
เคยลองด้วยลูกเก้าฐานสูง     เป็นหุ่นเเบบ 1911     ถ้าจับปืนเเบบไม่ต้านเกร็งเเรงรีคอยย์  ปล่อยให้ปืนดิ้นเเต่ไม่หลุดมือ   เเค่ นี้ยิงได้สบายครับ     ที่สำคัญ ระวังหูอักเสบครับ เสียงดังมาก ทีเดียว .....                 .....  เเต่ผมยิงทีเดียว  ไม่จับอีกเลย อะ  :'

ninja 19:
อ้างจาก: แสน ราชสีห์ ที่  24,11, 2008, 19:50:38

รบกวนบรรยายความรู้สึกตอนยิงหน่อย ครับ  :<> ขอบคุณครับ  :<>

.............. :e เคยพบของชาวบ้าน ตจว. และกทม. มาราวๆ 30 กระบอก งานก็ดีบ้างไม่ดีบ้าง มีทั้งทรงด้ามแบบ 1911 หลังอ่อน.. ด้ามแบบลูกโม่  ได้ลองยิงอยู่ 10 กว่ากระบอก แรงแตะกระแทก กระทั้น รู้สึกหนักกว่า .44 แม็กนั่ม .....ที่ยิงๆมาส่วนใหญ่ จะแค่มือช้ำๆ  แต่ก็มีมือแหกบ้างเพราะหลังอ่อนหนีบติดมือ หรือหงอนหลังอ่อนทิ้มมือ ถึงได้เลือดเป็นแผลเป็น  แต่ที่หนักสุกก็ลำระเบิด แตกออก ลำกล้องหลุดกระเด็น บานเป็นเสียมขุดดิน งานนั้นมือผมนิ้วมือโดนไฟลวกจนหนังพอง มีเศษจานท้ายกระสุนฉีกกระเด็นมาบาดแขน แต่ไม่ลึกพอได้เลือด  ดีที่ไม่มีเศษอะไรมาโดนตา...  หลังๆ ใครให้ลองยิงลูกซองสั้น ถ้าผมตรวจดูแล้วไม่แข็งแรงแน่นหนา จะไม่ยิงครับ เสียวมือแหก หรือตาบอด..   :' :' :' :' :' :'

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว