ปืนลูกโม่ .38 2" เทารัส กับ s & w ลูกโม่ .38 2"

<< < (8/12) > >>

eccapong:
อ้างจาก: .Nok. ที่  14,05, 2010, 16:45:39

3

อาจจะไม่จริงทั้งหมดนะครับ
1.วัสดุไม่แตกต่างกันครับ ต่างแค่การทำผิวมากกว่า เทคโนโลยีของเทารัส มาจาก สมิทครับ ร่ายกันยาวครับลองไปศึกษาดู สมิทเคยร่วมกับเทารัสมาก่อนเช่นเดียวกับเบเรทต้า
2.สมิททำลูกโม่มาก่อนจริง แต่ระบบของเทารัสและออฟชั่นที่มากับปืน รุ่นต่อรุ่น เทารัสให้มากว่าครับ อย่างM85 กับ M60 ผมว่าเทารัสกินขาดครับ
3.จริงครับเทารัสแบลนด์ใหม่จึงต้องทำตลาดด้วยราคาถูกกว่า สมิท ชื่อเสียงก็คือชื่อเสียง แต่อาจจะไม่ได้ถึงคุณภาพที่มากด้วยก็ได้
4.อันนี้ไม่จริงอีกข้อครับ ถ้านับ ณ วันนี้ละก็ เทารัสผลิตได้มากรุ่นกว่า และมากขนาดกระสุนกว่าครับ เรียกว่าตั้งแต่ลูกกรด ลูกซอง ฯลฯ

ผมเพิ่มเติมนะครับ
1.การเก็บงาน เทารัสกับรูเกอร์ทำได้เนียนสวยกว่าสมิทมาก  ผมเปรียบที่ผมมีอยู่นะครับ ผมมี M85SS 2 นิ้ว  และ S&W M60 2 นิ้ว ฟูลลัก ทั้งคู่ครับ
2.ราคาเป็นธรรมกว่ามาก
3.ผิวของเทารัสสวยงามวาววับ แต่เป็นรอบขนแมวง่ายหน่อย ถ้าห่วงสวยคงต้อมถนอมกันพอควร

การตัดสินใจอยู่ที่ความชอบ ทั้งแบลนด์และเรื่องของราคา ปืนทั้ง 2 ยี่ห้อ ณ วันนี้ กินกันไม่ลงหรอกครับ

เรียนด้วยความเคารพ

ผมชอบจากตำนานครับ และมีเรื่องจะเล่าให้คุณ Nokฟัง ผมตอบตามความรู้สึกจริงๆ ชอบจริงๆ ชอบตั้งแต่ในตำนานปืนที่ทำเป็นหนังคาวบอยTombstone
 หนังคาวบอยอมตะ ซึ่งเป็นตำนานปืน นะคุณ Nok ที่เมือง Tombstone อยู่ในรัฐอริโซน่า นำมาสร้างเป็นภาพยนต์ดังมากๆๆ Tombstone
ที่พี่น้องตระกูลเอิร์บ(Earp)ทั้งหมด4คนเป็นฝ่ายพระเอกใช้smith&wesson wyatt Earp เป็นพระเอกเป็นฝ่ายรักษากฎหมาย
 ดวลปืนกับผู้ร้าย ซึ่งเป็นพี่น้องตระกูล Clanton มีทั้งหมด5คน ใช้ ซึ่งลูกโม่ Colt เป็นอาวุธ ซึ่งผู้ร้ายทั้ง 5คนในตระกุล Clanton ที่ใช้
Colt ตายเรียบ ในปี ค.ศ.1881 เป็นเรื่องจริงนะครับที่เอามาสร้างเป็นหนัง
ผลการดวลปืน ซึ่งทำให้ Colt เองเป็นผู้ให้กำเนิดปืนลูกโม่เองเสียรังวัดมาก จนเลิกผลิตปืนลูกโม่ไปหลายปี Colt เองซึ่งเป็นต้นกำเนิดปืนลูกโม่
เลยหันมาเอาดีในการผลิต ปืน เซมิ ออโต จนเกิดตำนาน Colt 1911 อันลือลั่น
 Colt เองเป็นผู้ให้กำเนิดปืนลูกโม่ เองตอนไปไหน ครับ ไปทำเซมิ ออโต ซึ่ง john Moses Browning เป็นผู้ผลิต
ชอบเฉยๆๆครับ เลยเล่าไปเรื่อย
จริงๆๆ เรื่องชอบแบบไหนเป็นเรื่องนานา ชอบแบบนี้เป็นตัวเองก้มีความสุขแล้วใช่ไหมครับ
ไม่ต้องชอบเหมือนกันหรอก เป็นตัวของตัวเองดี เดี๋ยวยี้ห้ออื่น ขายไม่ออกครับ
ด้วยความเคารพ

m100:
s & w เดี๋ยวนี้งานหยาบกว่าสมัยก่อนมากฮ่ะ :S :e :"""

moonnal:
ส่วนตัดผมคิดว่าสมิทดีนะครับ ซื้อง่ายขายคล่อง แต่คุณภาพพอกับเทารัส
ผมเลือกเทารัสดีกว่าถ้าคิดไม่ขายนะครับ
พวงพี่เขาคงแนะนำบ้างแล้ว :<>

สายฟ้า1(รักในหลวง):
อ้างจาก: angel_club ที่  12,05, 2010, 18:48:56

ปืนไกนิ่มๆ ไปทำอะไร

ที่ผมบอกว่ามันแข็ง คือมันแข็งมากครับ ขนาดผู้ชายข้อแข็งๆ เวลายิงแบบดับเบิลแอคชั่น (เทารัส M856  6 นัด) มือยังสั่นเลยครับ แต่ถ้าใช้ไปนานๆ แล้ว สปริงเริ่มล้า ก้อจะเริ่มอ่อนลงเอง สำหรับปืนไกนิ่ม แน่นอนครับ มันมีข้อเสียคือ โอกาสปืนลั่นมีสูงกว่า หากผู้ใช้ไม่มีกฎความปลอดภัยเพียงพอ  :dfs

แต่ผมถามนิดนึง หากคุณเลือกซื้อปืนใหม่ คุณจะเลือกไกแข็ง หรือ ไกนิ่ม ครับ  :<>

ต้องขอโทษอย่างแรงครับ ไม่มีเจตนาพาดพิงใคร  เพื่อนผมก็บอกว่าไกแข็ง พอผมลองยิงดูผมกลับรู้สึกว่ามันไม่แข็งอะไรมากมาย คุมได้
ผมจึงตัดสินใจซื้อM85 (เลส) ยิ่งยิงก็ยิ่งชอบ  เลยจะหาตัวดำคู่แฝดมาเป็นคู่อีก 1 ตัวเผื่อแม่บ้าน ...ส่วนตัวถ้าผมจะซื้อปืนใหม่ ไกแข็งหรืออ่อนไม่ใช่ประเด็นพิจารณาครับ อย่างที่บอกมันแข็งมากคุมไม่ได้ก็ส่งร้านจัดการ  ต้องขอโทษอีกครั้งหากผมทำอะไรให้พี่ไม่พอใจ  ไม่มีเจตนาอะไรทั้งสิ้น ขอบพระคุณครับ

owen.463:
ซื้อมาใช้แล้วคิดจะขายต่อก็สมิทฯ  คิดจะซื้อมาใช้ไม่ขายต่อก็เทารัส (ส่วนตัวคิดว่าเทารัสสวยกว่า 1 ขุม)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว