GUN IN THAILAND
27,11, 2014, 08:17:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ อีกแล้วครับพวกชอบกร่าง...  (อ่าน 11139 ครั้ง)
06,10, 2012, 23:18:44
ม้ายานเกราะ
Gun In Thai Mania
*

ตอนการบิน พล.ม.2 เวียตนาม ผลัดสอง เสือดำ

« ตอบ #15 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:18:44 »

รองถามใจตัวเองจริงๆดูนะครับว่า
1. ครั้งนี้ ถ้าเราไม่มีปืน เราจะยังกล้าโต้ตอบเค้าแบบนี้ไหม
2. ถ้าเค้ายิงเราทันทีที่เค้าเปิดประตูรถ เราจะรอดไหม
3. คนข้างหลังจะเป็นอย่างไร ถ้าวิญญาณออกจากร่างเราไป
4. ถ้าปล่อยวาง ให้เค้าไปตามทางของเค้า น่าจะดีกว่าไหม
    แล้วจะรู้ว่า ศักดิ์ศรีของเรา มิได้สำคัญอะไรเลยเมื่อแลกกับกุ๊ยข้างถนน  ธุจ้า
ผมผ่านมาเยอะครับ เลยอยากจะแนะนำน้องไว้
    บ้านนี้เมืองนี้ไม่มีใครกลัวใครหลอกครับ เพราะคนที่แพ้ก็พึ่งเผาไปเมื่อวานนี้เอง
ส่วนคนที่ชนะยังอยู่ ICU กลายร่างเป็นเจ้าชายครับ  เจ้าชายที่เอาแต่นอน  แว่นดำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06,10, 2012, 23:27:44 โดย ม้ายานเกราะ » บันทึกการเข้า

ประชาธิปไตย คือ การเคารพและยอมรับเสียงส่วนใหญ่ ถ้าไม่ดี ประชาชนเสียงส่วนใหญ่จะเป็นผู้ตัดสินใจ หาใช่การตัดสินจากประชาชนกลุ่มใหญ่
06,10, 2012, 23:21:26
mommam.
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:21:26 »

เรื่องแค่นี้ ถึงกับจะหยิบปืนออกมายิงกัน ผมว่า จขกท. ยังไม่สมควรมีอาวุธไว้ในครอบครองหรอกครับ...... ธุจ้า
06,10, 2012, 23:22:56
SupraX26
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #17 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:22:56 »

รองถามใจตัวเองจริงๆดูนะครับว่า
1. ครั้งนี้ ถ้าเราไม่มีปืน เราจะยังกล้าโต้ตอบเค้าแบบนี้ไหม
2. ถ้าเค้ายิงเราทันทีที่เค้าเปิดประตูรถ เราจะรอดไหม
3. คนข้างหลังจะเป็นอย่างไร ถ้าวิญญาณออกจากร่างเราไป
4. ถ้าปล่อยวาง ให้เค้าไปตามทางของเค้า น่าจะดีกว่าไหม
    แล้วจะรู้ว่า ศักดิ์ศรีของเรา มิได้สำคัญอะไรเลยเมื่อแลกกับกุ๊ยข้างถนน  ธุจ้า
ผมผ่านมาเยอะครับ เลยอยากจะแนะนำน้องไว้  แว่นดำ

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
06,10, 2012, 23:23:36
สุพัฒน์#รักในหลวง#
super member

ความลับไม่มี...มีแต่ความจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:23:36 »

จอดลักษณะกีดขวางเขา..เขาบีบแตรไล่ก็ถูกแล้วนี่..ถ้าเป็นผมก็คงลงไปต่อยเหมือนเดิม ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ปงปืนไม่เอา..ยิงผมตายผมก็สบาย..มันก็เดือดร้อนล่ะ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

อดเยี่ยงอย่างเสือ..สงวนศักดิ์

โซก็เซาะใส่ท้อง..หาเนื้อกินเอง
06,10, 2012, 23:29:09
pingone
สมาชิก
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:29:09 »

ผมเคยขับรถไปเจอรถตู้หันหัวมาจะเปลี่ยนเลนกระทันหัน ผมเบรคไม่ทันเลยต้องกดแตรยาวเตือนไป
รถตู้แค้นอะไรไม่รู้ตามหลังมาดิฟไฟใส่ใหญ่เลย  เหงื่อตกจี้ตูดตลอด ไอ้ผมก็ขับรถบริษัท ไม่กลัวโดนชนตูดอยู่แล้ว ยิ้มยิงฟัน
ก็ขับไปเรื่อยจนรถไปติดอีกไฟแดงนึง มันมาจอดต่อตูด พี่แกลงมาเลยครับ ด่าอะไรไม่รู้หน้าแนบกระจก
ผมก็ไม่สนใจนั่งอยู่ในรถแอร์เย็นๆ มันคงยิ่งแค้นไม่ลงไปต่อยกับมัน(เรื่องอะไรจะลงไปกลัวเจ็บครับ ยิ้มยิงฟัน)
ก็รอให้มันทุบรถอยู่มันก็มีแต่ด่า จนสงสารกลัวมันร้อน เลยเปิดกระจกบอกมัน มึงขึ้นรถไปเหอะกูไม่อยากยิงมึง
มันถึงหยุดด่าเดินขึ้นรถไป ยิ้มยิงฟัน
ปล.ผมไม่ได้เอาปืนไปด้วยเลย ธุจ้า

ความคิดท่านนี้เหนือชั้นและเป็นคนที่ฉลาดมากๆที่ใช้วิธีนี้ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
06,10, 2012, 23:30:53
มือปืน ไม่มีซุม
สมาชิก
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:30:53 »

คราวหน้าผม
อาจจะอยากไปนอนในคุกก็ได้นะครับ...โดยที่ปล่อยให้คุณนอน..วัด...
ผมชอบคำนี้จัง ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
06,10, 2012, 23:32:54
NunG{{KwaN}}
สมาชิกใหม่
*

จิฟจิฟ

« ตอบ #21 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:32:54 »

เซงมากครับพวกขับรถ แบบนี้ กับพวกมอไซค์เหมือนกันปาดไปปาดมาพอ บีบแตรก็หใ้ของลับ อยากจะจอดหยิบ.45ยัดใส่ปากมันสักนัด

ปืนกระบอกแรกของผม อิอิ
06,10, 2012, 23:34:39
ღ Ra pun zeL ღ
Gun In Thai Mania
*

...Gun in Haversack...

« ตอบ #22 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:34:39 »

จอดลักษณะกีดขวางเขา..เขาบีบแตรไล่ก็ถูกแล้วนี่..ถ้าเป็นผมก็คงลงไปต่อยเหมือนเดิม ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ปงปืนไม่เอา..ยิงผมตายผมก็สบาย..มันก็เดือดร้อนล่ะ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
แว่นดำ เบ็ญจภาคี ทั้ง5 ของพี่สุพัฒน์  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

http://www.youtube.com/watch?v=LeqKS2Ws790    คนเคยรักที่ยังผูกพัน  คิดถึงจนมันต้องโทรไปรบกวน
06,10, 2012, 23:39:24
PHaYaYoM
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:39:24 »

น่าจะให้แม่ยายจัดสัก 2 เม็ด 55555  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน  ( พูดเล่นนะครับ 5555 )
06,10, 2012, 23:40:06
เต้ย_75

กลียุค ชัดๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:40:06 »

อยู่ดีๆเค้าจะจอดทำไม คงมีธุระอะไรมั้ง เมืองกรุงก็แบบนี้หละ รถมันเยอะ คนก็เยอะ  แต่ว่าไปบ้านนอกก็เคยเจออยู่บ้าง ผมเคยเจอรถจอดขวางทาง ถนนที่จะออกจากตัวอำเภอ รถออกไม่ได้ บีบแตร คุณท่านเจ้าของรถคือนายกเทศมนตรี เดินอ้อมมาหลังรถมองหน้า ทำนองว่ากล้ามากนะเนี้ยไม่รู้หรือว่าข้าเป็นใคร แล้วก็ขับรถออกไป แต่ตอนนี้ท่านติดคุกไปละข้อหารับเงินนายใหญ่มาแจกชาวบ้าน เพิ่งไปนอนคุกวันก่อนนี้เอง  ยิ้มเด้ง

06,10, 2012, 23:44:42
กระบอกต่อไปEd Brown
อย่าอายที่เราเป็นคนจน แต่จงอายที่เราเป็นคนเลว

« ตอบ #25 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:44:42 »

ระบายออกมาแล้วคงดีขึ้นนะครับ
ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ

Ruger LC9   CZ-452   Colt-Python    CZ-Shadow    Remington-870   STI-TheMaster   CMMG
06,10, 2012, 23:45:47
lomnow

« ตอบ #26 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:45:47 »

บอกท่านเจ้าของกระทู้ได้แค่ว่า "อย่าเอาปืนไปยิงหมาเลยครับ" เพราะมีแต่เสียกับเสีย ธุจ้า
06,10, 2012, 23:46:49
J I W S U N @รักในหลวง

« ตอบ #27 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:46:49 »

บีบแตรให้รู้เนี้ยปกติอยู่นะครับ แต่ปากด่ากลับท้าทายนี้ไม่ไหวครับ ถ้าใจๆลงไปต่อยกันแบบคุณสุพัฒน์นี้ก็สมควรครับเป็นสิทธิของคน2คนทำได้เพราะเราไม่ได้ไปทำใครตาย ด่าไปด่า

กลับแนะนำให้ดวลต่อยกันเลยครับดีกว่าปากดีกันทั้งคู่ถึงเวลาชักปืน  ปรบมือ

1.ปกติบีบแตรแล้ว เขาด่าก็บอกเขาไปด้วยเหตุผลว่ารถมันขวางหลบหน่อยครับลองคุยดูก่อนคนเราคุยด้วยเหตุผลกันได้ มันไม่หลบด่าเราอีกเราก็แจ้งตำรวจหรือไม่เดียวจราจรก็มา (แต่

เตรียมปืนให้พร้อมไว้ตลอด)

2.ถ้ามันเดินถืออาวุธเข้ามาไม่ว่า มีด ปืน ฆ้อน หรือเล็งมาที่เราจากรถมัน หรือเดินมามือเปล่ามาทุบกระจกรถเราหรือพังรถเรา(อันนี้ปกป้องทรัพสินและไม่แน่ว่ามันอาจมีอาวุธที่เอว)

ข้อ2เนี้ยถ้าเป็นผมก็เลือกยิงทันทีที่เห็นเพราะถือว่าทำดีที่สุดแล้ว ยอมแค่เรื่องวาจาและเรื่องเล็กน้อยแต่เรื่องอาวุธหรือเรื่องทำลายทรัพสินต้องป้องกันไว้ก่อน ยอมแล้วหาเรื่องเองเรายังพอ

มีเหตุผลพูดกับศาลได้ ไม่ได้จะให้ยอมกันหรือจะไม่ให้ใช้อาวุธนะครับเพราะส่วนตัวผมใช้กับคนจำพวกที่2โดยเฉพาะไม่มียอมให้ยิงก่อนหรือลังเลแน่ แต่กับแบบที่1ผมดูแล้วมันยิงกันแบบ

ปัญญาอ่อนมากครับน่ากลัวจริงๆถ้าทำแบบนี้กันทุกคน ผมก็อยู่มาตั้งนานยังไม่เห็นใครจะมาถึงกรณีที่2เลยสำหรับผมคุยดีๆไปก็จบหลบได้ก็หลบเขาหน่อยไม่จบเราก็ยิงปกป้องตัวเอง ถ้าใจ

เราอยากใช้มันรับรองเราได้ใช้มันแน่ ถ้าใจเราไม่ได้อยากจะใช้มันก็ไม่ใช้หรอกครับปืน(ส่วนใหญ่่คนไทยปากร้ายโมโหฟิวขาดง่ายอย่าชนตรงๆจะไม่เกิดเรื่อง ขอโทษไม่เสียตังแถมได้ข้อ

อ้างในการยิงมันถ้ามันหนักข้อมาข้อ2)  ธุจ้า

ช่วงนี้ทำไมความเห็นแบบนี้เยอะจัง เมมใหม่ๆก็เยอะออกมาโพสทำนองนี้หลายกระทุ้และ มีปืนแล้วเก่งกันจริงๆจะเอา.45 ยัดปากบ้างให้ของลับ

เซงมากครับพวกขับรถ แบบนี้ กับพวกมอไซค์เหมือนกันปาดไปปาดมาพอ บีบแตรก็หใ้ของลับ อยากจะจอดหยิบ.45ยัดใส่ปากมันสักนัด

แน่ใจหรอครับว่าต้องเจอแบบนี้ถึงจะดี  แบบนี้เรียกคนจริงหรอครับมายิงเพราะคนให้นิ้วกลางแถมยิงผู้หญิงไม่มีทางสู้ตายด้วยเนี้ยนะครับ ผมไม่เรียกคนจริงครับ ผมเรียกสถุนเดนนรก

ถ่อยๆ มันต้องเจอคนจริงๆแบบนี้ครับ

ยิงกรอกปากสยอง ดับ 3 ช.-ญ.

ที่เกิดเหตุอยู่บนถนนด้านติดชายฝั่งทะเล พบรถกระบะมิตซูบิชิ รุ่นไซโคลน สีบรอนซ์ทอง ทะเบียน บธ 8174 จันทบุรี จอดอยู่ ภายในกระบะท้ายพบศพนายกฤษกร สุสี อายุ 25 ปี อยู่บ้านเลขที่ 48/2 หมู่ 2 ต.คมบาง อ.เมืองจันทบุรี นอนหงายจมเลือดอยู่ สภาพศพถูกยิงกรอกปากด้วยปืน 11 มม. กระสุนทะลุท้ายทอย ใกล้รถพบศพ น.ส.สรารัตน์ ขำพลับ อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 71/1 หมู่ 5 ต. จันทนิมิต อ.เมืองจันทบุรี ถูกยิงด้วยปืนขนาดเดียวกันเข้าที่แก้มขวาทะลุท้ายทอย นอนตายอยู่บนถนน ห่างไปเล็กน้อยพบศพ น.ส.เบญจรัตน์ ยืนยง อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 3 หมู่ 6 ต.เขาวัว อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี ถูกยิงก้านคอซ้ายทะลุกกหูขวา รวมมีผู้เสียชีวิตในที่เกิดเหตุ 3 ศพ

นอกจากนี้ยังพบผู้ถูกยิงได้รับบาดเจ็บอีก 2 คน ทราบชื่อนายไพบูลย์ พึ่งประยูร อายุ 26 ปี อยู่บ้านเลขที่ 18/13 หมู่ 5 ต.ท่าช้าง ถนนรักศักดิ์ชมูล อ.เมืองจันทบุรี ถูกยิงกรอกปากด้วยปืน 11 มม. กระสุนฝังใน และนายประจักษ์ ธัญญะพืช อายุ 20 ปี ไม่ทราบที่อยู่ ถูกยิงกรอกปากกระสุนฝังในอาการสาหัสเช่นเดียวกัน ในที่เกิดเหตุพบปลอกกระสุนปืน 11 มม. ตกอยู่ 4 ปลอก จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

สอบสวนทราบว่า ก่อนเกิดเหตุกลุ่มวัยรุ่นหนุ่มสาวได้ขับขี่รถ จยย. และรถกระบะคันดังกล่าวไปเที่ยวบริเวณ สถานที่ท่องเที่ยวอู่ต่อเรือสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ระหว่างนั้นนายกฤษกรได้จอดรถกระบะเปิดเพลงจากเครื่องเสียง ในรถยนต์เสียงดังกระหึ่มอย่างไม่ เกรงใจใคร โดยมีกลุ่มเพื่อนชายหญิงหลายคนร้องรำทำเพลงเต้นกันอย่างสนุกสนาน ขณะเดียวกันที่ฝั่งตรงข้ามถนน ได้มีกลุ่มชายฉกรรจ์ 4 คน นั่งดื่มสุราอยู่บริเวณหน้าศาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช รู้สึกไม่พอใจที่กลุ่มวัยรุ่นมาเปิดเพลงเสียงดังท้าทาย จึงตะโกนต่อว่า จากนั้น 1 ใน 4 ชายฉกรรจ์ได้ถือปืนเดินข้ามถนนเข้ามาหากลุ่มวัยรุ่น ถามว่า ใครให้ของลับกูวะ แต่กลุ่มผู้ตายไม่ได้ตอบโต้ด้วยความโมโห คนร้ายจึงใช้ปืน 11 มม. จ่อยิงกรอกปากนายกฤษกรที่นั่งอยู่ขอบกระบะรถเป็นคนแรก จนร่างกระเด็นตกลงในกระบะท้ายรถเสียชีวิตคาที่ จากนั้นได้ใช้ปืนกระบอกเดียวกันยิง น.ส.สรารัตน์ และ น.ส.เบญจรัตน์ ตายคาถนนเป็นศพที่ 2 และ 3 ก่อนหันปากกระบอกปืนไปยิงกรอกปากนายไพบูลย์ และนายประจักษ์ได้รับบาดเจ็บสาหัสตามมา หลังก่อเหตุยิงคนตายอย่างสยดสยอง 3 ศพรวด และยิงเหยื่อบาดเจ็บไปอีก 2 ราย คนร้ายได้วิ่งไปขึ้นรถกระบะอีซูซุ ไม่ทราบสีและทะเบียน ที่เพื่อนติดเครื่องรออยู่ ขับหลบหนีเข้าไปทางตัวเมืองจันทบุรี

พ.ต.อ.สุกิตติ ไสวเกียรติ ผกก.สภ.อ.เมืองจันทบุรี เปิดเผยว่า สาเหตุคงมาจากวัยรุ่น 2 กลุ่ม ไปเที่ยวแล้วเกิดเขม่นกันขึ้น เนื่องจากกลุ่มผู้ตายเปิดเพลงเสียงดัง ทำให้กลุ่มมือปืนไปตักเตือน แต่กลุ่มผู้ตายไม่สนใจกลับตะโกนด่าให้ของลับกลับไป มือปืนจึงบุกเข้าไปยิงจนตายและบาดเจ็บดังกล่าว ภายหลังเกิดเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจได้แจ้งสกัดจับไปตามเส้นทาง ที่คาดว่ากลุ่มคนร้ายใช้หลบหนีแต่ยังไร้วี่แวว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07,10, 2012, 00:28:09 โดย J I W S U N @รักในหลวง » บันทึกการเข้า

06,10, 2012, 23:55:26
BlueAurora
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:55:26 »

ในกรุงเทพทำอะไรอย่านึกว่าไม่มีใครเห็น กล้องวงจรปิดมีทั่วล่ะครับ แค่เปิดกระจกยกปืนขี้นมาขาข้างนึงเข้าไปอยู่ในคุกแล้ว สำหรับผม ผมคิดเสมอว่าหากผมจะติดคุกเพราะใช้ปืนก็ต่อเมื่อผมใช้มันสำหรับปกป้องลูกเมีย และใช้ต่อสู้ตอนเกิดสงครามกลางเมืองเมื่อประเทศไทยกลายเป็น fail state ไปแล้ว นอกเหนือจากนี้ ไม่คุ้ม
06,10, 2012, 23:57:36
Maew_apache'
สมาชิก
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 06,10, 2012, 23:57:36 »

ยิ้มยิงฟัน...แฮ่ ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้กำลังใจและข้อคิด
คือผมก็ดีใจครับที่ผมยอม และหนีออกมาโดยไม่มีเรื่องเพราะผมกลัวคุก เลยไม่ได้เกิดอะไร
ผมใจเย็นครับเมื่อมีปืน ถ้าผมใจร้อนป่านนี้ไอ้นั่น นอนวัดไปแล้วครับ และถ้าผมไม่มีปืน เขาไม่ทำท่าเหมือนมีปืน
คงได้สาวหมัดครับ เพราะอย่างมากก็โดนปลับ...แต่แค่คิดนะครับเพราะ ชม.นั้นไม่เจอกับตัวไม่รู้จริงๆครับว่า ปี๊ดแค่ไหน
ที่ผมหยิบปืนออกมา..เพราะผมกลัวเขายิงผมก่อน หรืออาจเป็นไม้เหล็กที่มาทุบรถผมได้ แต่ผมปิดกระจก ตีไฟ ออกขวาแล้ว
เพราะไม่อยากมีเรื่อง ผมไม่เคยคิดที่จะยิงคนครับ ไม่อยากยิงด้วย อยากยิงกระดาษอย่างเดียวครับ ที่ผมมีปืนเพราะผมชอบ
ไม่ได้ตั้งใจไว้ป้องกันตัว..แต่พอซื้อมาคนมันชอบเลยไปไหนไปกัน...
ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับที่มาอ่านและ แนะนำผม..ส่วนคนที่มาตอบแบบกวนๆผมไม่ถือนะครับ ยิ้มยิงฟัน เพราะผมมาเล่าให้ฟัง ไม่โกรธครับ
แค่อยากระบาย..ระวังกันด้วยระกันครับช่วงนี้ คนขับรถกวนๆแถมมีปืน จอดไม่รู้การะเทศะ แดงขาว หัวโค้งก็จอด ช่วยขยับไปจอดให้พ้นแยก
หรือทางโค้ง จราจรแออัด..ท่านจะมรณะครือไง ใช่ไหมครับ สรุป...
 ผมผิดเองที่ไปบีบแตรด่าเขา ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ธุจ้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 14   ขึ้นบน
  พิมพ์