GUN IN THAILAND
31,10, 2014, 14:31:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช้านี้ที่...นราธิวาส  (อ่าน 8089 ครั้ง)
31,08, 2012, 21:13:53
NGD
super member

..." บุตรพระวิษณุกรรม "...

« ตอบ #120 เมื่อ: 31,08, 2012, 21:13:53 »

ขอให้เจ้าหน้าที่ทำงานอย่างปลอดภัยครับ....... ธุจ้า

กฏหมาย : จะไม่มีความหมาย   ถ้าคุณ : มีเส้นสาย   ุทุบๆ ุทุบๆ ุทุบๆ
31,08, 2012, 21:15:08
jd.

« ตอบ #121 เมื่อ: 31,08, 2012, 21:15:08 »

แล้วด่านเยอะขนาดนั้นมันเอาไปติดได้อย่างไงงง ธุจ้า
ผมเชื่อของผมว่าเกลือเป็นหนอนครับ
31,08, 2012, 23:53:46
GBCM
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #122 เมื่อ: 31,08, 2012, 23:53:46 »

ยิ้มยิงฟันแหม๋..ผมอยากทำยังไงก็ได้ให้ความเห็นต่อไปนี้ปรากฎแพร่หลายหน่อย.... ยิ้มยิงฟัน

.....ต่อความเห็นนี้  อยากเรียนให้ทราบว่า..ความเป็นห่วงว่า จนท.ไม่มีกำลังใจอยากเรียนว่า เจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายที่ทำงานในพื้นที่เขา..เสียสละแล้วซึ่งกายใจและความสุขส่วนตัวครับ  ไม่ได้ต้องการให้ใครคนใดคนหนึ่งมาเป็น..ขวัญใจ..เพื่อเพิ่มกำลังใจ  จนท.ทุกนายรู้อยู่ว่าเจอกับอะไร จะทำอย่างไร   แต่มันมีเงื่อนไขหลายรูปแบบ  รูปแบบหนึ่งที่ท่านไม่ได้คิดกันคือ" การเป็นแนวร่วมในมุมกลับ"  อธิบายได้ว่า...ด้วยความเกลียดนำมาซึ่งการกระทำที่เป็นการสนับสนุนเขาโดยไม่รู้ตัวครับ

....การลงตรวจเยี่ยม จนท.แต่ละครั้งไม่ว่าผู้ใหญ่ฝ่ายใด ท่านทราบหรือไม่ว่าต้องใช้กำลังพลเท่าไหร่ แทนที่จะไปทำงานตามภารกิจ ถ้าไม่ทำ..ได้หรือไม่ ท่านต้องไม่ลืมว่าการรับราชการมีทั้งอำนาจและหน้าที่  หากมีการปล่อยปละละเลยให้เกิดเหตุกับผู้บังคับบัญชา  ถามว่า...เพื่อนร่วมโลกมอง ปท.เราว่าอย่างไร และการทำเช่นนั้่นฝ่ายตรงข้ามยิ่งพยายามแสดงศักยภาพอวดว่าไม่เกรงกลัว  โดยเร่งก่อเหตุในขณะที่มีผู้ใหญ่มาตรวจเยี่ยม แล้วใครละครับที่ได้รับผลร้ายถ้าไม่ใช่ชาวบ้านกับ จนท.ท่านลองหาข้อมูลย้อนหลังดูว่าตรงที่ผมโพสไหม

...การสั่งการ/การทำงาน เขามีผู้บังคับบัญชาระดับสูงดูแลอยู่แล้วใน พท.ทั้งโดยตำแหน่งและคณะทำงาน มีการประชุมวีดีโดคอนฯกันเกือบทุกวันกับผู้นำที่ กทม. จึงอยากกล่าวในที่นี้ว่า..วุฒิภาวะ..นั้นสำคัญในเรื่องการมีอาวุธปืนและเรื่องอื่นๆด้วยครับ ผม..ไม่ได้ตำหนิท่านผู้โพสความเห็นนี้แต่กลับขอบคุณที่ได้มีโอกาสแสดงความเห็นที่ชัดเจน  การพยายามลากการเมืองเข้ามาเกี่ยวพันกับทุกเรื่องโดยเฉพาะ ๓ จชต.ใครทำแบบนั้นแหละครับ.เป็น...แนวร่วม..โดยการกระทำเลยครับ

......อีกอย่าง..อย่านึกกันว่าเราจับไม่ได้ครับ  บางทีแค่อยากคุยเงียบๆเดี๋ยวเขาตกใจ ยิ้มยิงฟัน
โอ้โห ถึงกึ๋นดีจริงๆครับพี่ แรกอ่านข้อควานในเฟสบุ๊คไปมาก็รู้สึกอย่างนั้น มาเจอข้อความท่าน ผมเริ่มฉลาดขึ้นบ้าง อยากให้พวกเรารูทันพวกมันทุกคนจริงๆเลยครับท่าน
01,09, 2012, 00:24:36
โอม

« ตอบ #123 เมื่อ: 01,09, 2012, 00:24:36 »

เพื่อนฝากมาครับ ขอเอามาฝากไว้กระทู้นี้ด้วยครับ
 ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
.............................................
เนื่องจากปัจจุบันมีผู้ให้ความสนใจในสถานการณ์ที่เกิดขึ้นในพื้นที่ ๓ จชต.เป็นอย่างมาก

และ social network เองก็ได้เข้ามามีบทบาทและมีความแพร่หลาย

ทำให้เมื่อเกิดเหตุการณ์ขึ้น

จึงมีทั้งผู้ที่หวังดี หรือรู้เท่าไม่ถึงการณ์นำภาพเหตุการณ์...การก่อความไม่สงบ...ความสูญเสีย

นำไปโพสต์ต่อๆไปลงยัง social network  ซึ่งแทนที่จะเป็นการประนามผู้ปฏิบัติ

แต่กลับกลายเป็นการสร้างความเกลียดชังให้กับคนในพื้นที ซึ่งหลายๆคนไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับขบวนการ

ซึ่งมันกลายเป็นความต้องการของผู้ทีนำมาติดอยู่แล้ว ที่จะสร้างความไม่เข้าใจให้เกิดขึ้นในสังคมไทย

คนติด ติดแค่ใบเดียว แต่คนเห็นทั่วประเทศ คนมีความแค้นทั่วประเทศ...แล้วเราช่วยตรงไหนครับ

ผมจะไม่ไปก้าวล่วงในส่วนของสื่อหลัก ที่หลายๆครั้งเสนอข่าว เพื่อความมัน เพื่อความสะใจ เพื่อจะได้มีคนซื้อ

แต่ในฐานะของนายทหารคนนึง

ผมขอให้พี่ๆน้องๆรบกวนช่วยหยุดแชร์ภาพเหล่านี้ครับ

ผมขอพูดตรงๆเลยนะครับ....มันไม่ได้ช่วยอะไรเจ้าหน้าที่ที่อยู่ตรงนี้เลย

พวกเราที่นี่รู้ดีว่า กำลังอยู่ในเกมแบบไหน

ภาพที่เห็นไม่ได้ช่วยให้เราทำงานง่ายขึ้น

แต่สร้างความไม่สบายใจให้กับครอบครัวของเรา สร้างความไม่เข้าใจให้กับคนในภูมิภาคอื่นๆ

หากอยากช่วยเหลือจริงๆ หยุดสร้างความไม่สบายใจให้กับครอบครัว หยุดสร้างความแตกแยกให้กับคนในภูมิภาคอื่นๆครับ

หากใครเล่นเวปอื่นๆ รบกวนนำข้อความนี้ไปเผยแพร่ด้วยครับ

พึ่งกลับมาแล้วเปิดกระทู้ดูครับ

วันนี้หนักมากๆ เมื่อตอนค่ำก็ยังมีระเบิดใจกลางเมืองนราธิวาส เป็นเหตุให้ไฟไหม้ห้างซุปเปอร์4นราธิวาส ตอนที่ผมโพสต์อยู่ จนท.ยังคุมเพลิงไม่อยู่ และไม่รู้ว่าจะมีลูกที่สองหรือสามเพื่อจะซ้ำเจ้าหน้าที่หรือไม่ แต่ผมไม่ไหวแล้ว เกินลิมิต+เพลียตั้งแต่เช้า

ส่วน จนท.ในพื้นที่ก็สับเปลี่ยนกำลังกันปฏิบัติหน้าที่ ..

และตามหัวกระทู้ ที่ผมได้บอกเอาใว้ว่าผมจะนำภาพเหตุการณ์ของวันนี้จากกล้องของผมมาให้พี่ๆน้องๆ ในเวปกันอินได้ดูจากภาพของคนวงใน...

แต่ถ้าหากท่าน"kilin"ขอความหยุดการ"แชร์"ภาพเหล่านี้ ผมก็น้อมรับคครับ ต้องขออภัยพี่ๆเพื่อนๆชาวกันอินใว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าหากใครอยากเห็นภาพเหตุการณ์วันนี้ รวมถึงคืนนี้ กรุณาหาดูตามเวปข่าวทั่วไปนะครับ ขออนุญาตไม่ส่งทาง PM ด้วยนะครับ ...

ขอขอบคุณทุกกำลังใจและความห่วงใยต่อเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติหน้าที่ด้วยความตั้งใจและบริสุทธิ์ใจมา ณ ที่นี้ด้วย ...

...สวัสดีครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01,09, 2012, 07:45:48 โดย โอม » บันทึกการเข้า

01,09, 2012, 01:49:03
kidmaiok

« ตอบ #124 เมื่อ: 01,09, 2012, 01:49:03 »

เอาใจช่วยพี่ๆทั้งทหารและตำรวจ ภาคใต้ครับ

รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ ++ กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน ++    รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ รักกันนะ
01,09, 2012, 08:44:08
จ.จุ๊กกรู้ววววว์@รักในหลวง

. . . . . . . veni, vidi, vici . . . . . . .

« ตอบ #125 เมื่อ: 01,09, 2012, 08:44:08 »

เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ปฎิบัติหน้าที่นำความสงบและสันติภาพคืนมาในพื้นที่โดยเร็วที่สุดครับ

ธุจ้า

... นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา ...
01,09, 2012, 09:39:28
เด็กพระกาฬ*รักในหลวง*
Gun In Thai Mania
*

ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอา

« ตอบ #126 เมื่อ: 01,09, 2012, 09:39:28 »

ขอให้พระจงคุ้มครอง  ธุจ้า

วันนี้เรายังแก้ไขตัวเองไม่ได้  วันหน้าเราก็กลับมาแก้ไขตัวเองไม่ได้เช่นกัน

*-*สุพัฒน์#รักในหลวง & สุพจน์#รักในหลวง FAN CLUB*-*
01,09, 2012, 09:54:38
HideyO
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #127 เมื่อ: 01,09, 2012, 09:54:38 »

เพิ่มเติมอีกนิดครับ 31 Aug เป็นวันประกาศอิสระภาพของมาเลเซียครับ ประเทศเค้าหยุดกันเป็นวันชาติ

เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ไทยทุกท่านครับ
01,09, 2012, 10:50:56
jameborn007

jameborn007รักในหลวง

« ตอบ #128 เมื่อ: 01,09, 2012, 10:50:56 »

ถ้าเป็นยังนี้ต่อไปอาจได้เห็น ทหารไทยไปมาเล  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง

ถ้าไทยหมดความอดทนเมื่อไหร่เจอดีแน่มรึง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง

ปล.คิดดูให้ดีครับเวลามันก่อเหตุมันหนีไปประเทศไหน ไทยเคยขอความร่วมมือกับประเทศมันในการจับตัวโจรแต่มัน....ทำเฉย.....  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01,09, 2012, 10:54:02 โดย jameborn007 » บันทึกการเข้า

รักในหลวง
01,09, 2012, 10:56:02
kilin
สมาชิก
**

« ตอบ #129 เมื่อ: 01,09, 2012, 10:56:02 »

พึ่งกลับมาแล้วเปิดกระทู้ดูครับ

วันนี้หนักมากๆ เมื่อตอนค่ำก็ยังมีระเบิดใจกลางเมืองนราธิวาส เป็นเหตุให้ไฟไหม้ห้างซุปเปอร์4นราธิวาส ตอนที่ผมโพสต์อยู่ จนท.ยังคุมเพลิงไม่อยู่ และไม่รู้ว่าจะมีลูกที่สองหรือสามเพื่อจะซ้ำเจ้าหน้าที่หรือไม่ แต่ผมไม่ไหวแล้ว เกินลิมิต+เพลียตั้งแต่เช้า

ส่วน จนท.ในพื้นที่ก็สับเปลี่ยนกำลังกันปฏิบัติหน้าที่ ..

และตามหัวกระทู้ ที่ผมได้บอกเอาใว้ว่าผมจะนำภาพเหตุการณ์ของวันนี้จากกล้องของผมมาให้พี่ๆน้องๆ ในเวปกันอินได้ดูจากภาพของคนวงใน...

แต่ถ้าหากท่าน"kilin"ขอความหยุดการ"แชร์"ภาพเหล่านี้ ผมก็น้อมรับคครับ ต้องขออภัยพี่ๆเพื่อนๆชาวกันอินใว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าหากใครอยากเห็นภาพเหตุการณ์วันนี้ รวมถึงคืนนี้ กรุณาหาดูตามเวปข่าวทั่วไปนะครับ ขออนุญาตไม่ส่งทาง PM ด้วยนะครับ ...

ขอขอบคุณทุกกำลังใจและความห่วงใยต่อเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติหน้าที่ด้วยความตั้งใจและบริสุทธิ์ใจมา ณ ที่นี้ด้วย ...

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า..ขอขอบคุณแทนเพื่อนที่อยู่ในพื้นที่ด้วยครับ และขอเป็นกำลังใจให้ประชาชนคนไทยที่อยู่ที่นั่นอีกด้วย ขอบคุณจริงๆครับ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า
01,09, 2012, 11:06:21
Pap@Hlc

~ ปืน ~ !!! เพื่อนที่ดีที่สุด !!!

« ตอบ #130 เมื่อ: 01,09, 2012, 11:06:21 »

สงครามที่ไม่มีวันจบสิ้น ... คงได้เเต่ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่เเหละครับ  สู้ๆๆๆๆ   ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา
01,09, 2012, 11:09:06
Borkum

« ตอบ #131 เมื่อ: 01,09, 2012, 11:09:06 »

ยิ้มยิงฟันจริงๆภาพถ่ายหรือเหตุการณ์ต่างๆผมว่า..ลงได้..ครับ  และเป็นการดีด้วยหากไม่ลงนั่นจะเป็นผลเสียด้วยซ้ำ  ข้อดี..คือกรณีแบบนี้แหละ..มีผู้แสดงความคิดเห็นด้วยความไม่เท่าทัน  เราจะได้แชร์กันแนะนำกันให้เข้าใจเรื่องจริงเป็นอย่างไร  มองปัญหาแต่ละเรื่องเป็นอย่างไร  อาจมีความเห็นที่เป็นประโยชน์เข้ามาเติมเต็มส่วนที่อาจเป็น..รูเข็ม..ก็ได้ครับ  แล้วเมื่อทำความเข้าใจด้วยข้อเท็จจริงแล้วการเผยแพร่พูดคุยก็จะมีแต่สิ่งที่เป็นความจริง/ถูกต้อง   ปัญหาใน พท.จะคลี่คลายไปไม่มีประเด็นจากภายนอกมาให้แก้ไขเพิ่มเติม  แต่หาก..ปิดบังไม่เผยแพร่ในทางตรงข้ามผู้คนแต่ละกลุ่มแต่ละพวกก็จะเอาความเห็นที่ตัวเองมีโดยไม่รู้ข้อเท็จจริงมาสร้างมวลชนเอาชนะคละคานกัน  นั่นจะทำให้การแก้ปัญหาใน พท.ไม่เป็นเอกภาพครับ

.......เพียงแต่การแสดงความเห็นใด..ขอให้พิจารณาด้วยสติ/ปัญญา วิเคราะห์ว่า..ทำเพื่ออะไร...มีเป้าประสงค์อะไร  นั่นจะช่วยให้แต่ละเรื่องสะเด็ดน้ำเร็วขึ้น  อย่าไปดึงเข้าการเมืองโดยไร้เหตุ..ผล..ที่มาเพราะฝ่ายตรงข้ามต้องการให้เป็นการเมืองอยู่แล้วจะได้ดึงต่างชาติเข้ามา  เลิก..ด่า..หรือ..ดูถูก..(ด้วยโทสะ/โมหะ)แต่ประนามการกระทำนั้นได้ครับหากเราเห็นว่าไม่ถูกต้องชอบธรรม

ยิ้มยิงฟัน ผมยังเห็นว่า..จนท..ในแต่ละ พท.ควรให้ข้อมูลที่เกิดใน พท.ตรงไปตรงมาแก่สาธารณะนั่นถูกต้องชอบธรรมครับ  ส่วนการแสดงความเห็นที่สุดโด่ง เราก็โพสคุยให้มีความเข้าใจเกิดขึ้น  ยิ้มยิงฟัน

สงครามที่ไม่มีวันจบสิ้น ... คงได้เเต่ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่เเหละครับ  สู้ๆๆๆๆ   ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา

ยิ้มยิงฟันไม่มีสงครามที่ไหนไม่จบสิ้นครับ  การจบสิ้นจะช้าเร็วขึ้นอยู่กับความเข้าใจที่ถูกต้องของคนส่วนใหญ่ครับ ยิ้มยิงฟัน
01,09, 2012, 11:10:52
jameborn007

jameborn007รักในหลวง

« ตอบ #132 เมื่อ: 01,09, 2012, 11:10:52 »

สงครามที่ไม่มีวันจบสิ้น ... คงได้เเต่ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่เเหละครับ  สู้ๆๆๆๆ   ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา ฮ๊าา

มีวันจบครับ บุกมาเลแมร่งเลย  โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง

รักในหลวง
01,09, 2012, 11:22:58
Rapter

« ตอบ #133 เมื่อ: 01,09, 2012, 11:22:58 »

ไอ้สัตว์เอ้ย

โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง

ขอโทษด้วยครับที่ใช้คำไม่สุภาพ
ขอยืมตัวหนังสือหน่อยนะครับ ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
ผมทำตัวใหญ่ไม่เป็น ุทุบๆ ุทุบๆ
พี่เขียนใดสะใจดี ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
เมื่อไหร่พวกมันจะตายๆไปให้หมดซะที โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง โมโหหน้าแดง

R@pter
01,09, 2012, 11:59:38
ton61
สมาชิก
**

« ตอบ #134 เมื่อ: 01,09, 2012, 11:59:38 »

ผมว่าสาเหตุอีกอย่างคือนโบายการโยกย้ายข้าราชการนี่แหละ ที่แบบนี้ต้องการคนดีๆไปช่วยเหลือชาวบ้านไปช่วยพัฒนาท้องถิ่นเอาไปควบคุมคนไม่ดีแต่นี่อะไรในอดีตที่ผ่านมาเอาคนดีเอาเข้าเมืองหมดแล้วเอาพวกกากเดนไปซ้ำเติมชาวบ้านจนเขาเกลียดเจ้าหน้าที่ไปหมด คนมาทีหลังต้องมาตามแก้ปัญหาที่แล้วๆมาเพื่อดึงชาวบ้านกลับมาอยู่ฝั่งเดียวกับทางราชการยากครับแต่ก็ต้องทำต่อไป  (นี่คืออีก1ความจริงที่คนในพื้นที่ได้ระบายออกมาให้ฟัง)ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ทำหน้าที่เพื่อชาติและความสงบของบ้านเมืองครับ  ธุจ้า                   

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์