GUN IN THAILAND
01,11, 2014, 14:16:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนี้ 5 ส.ค. พบกับ ปืนสั้นที่แม่นที่สุดในโลก ประกันกลุ่ม 0.375นิ้ว ที่ 50 เมตร  (อ่าน 9918 ครั้ง)
05,08, 2012, 22:55:34
"Ak"
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #60 เมื่อ: 05,08, 2012, 22:55:34 »

คืนนี้ 18.30  5 ส.ค. พบกับรอบชิงชนะเลิศ ปืนสั้นยิงช้า ประเภทชาย 50 เมตร

ลิ้งค์ดูย้อนหลังครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ost_2lYoLtY

ในรอบคัดเลือกของโอลิมปิค ลอนดอน 2012 ครั้งนี้ บ่ายสามโดยประมาณ (ไม่มีถ่ายทอด) มีนักกีฬาลงแข่งขันทั้งสิ้น 39 คน

แข่งกันยิง 60 นัดถายในเวลา 2 ชั่วโมง ที่ระยะ 50 เมตร มือเดียว ใช้ลูกกระสุน .22lr ไม่จำกัดปืนที่ใช้ ขนาดเป้ามาตรฐาน ISSU (เป้าเดียวกันกับที่ใช้แข่งปืนสั้นชาวบ้าน)

สถิติโลกในรอบคัดเลือกเป็นของ MELENTIEV Alexsandr จากรัสเซีย ทำไว้เมื่อ 20 ก.ค. 1980 ที่คะแนน 581 (จากคะแนนเต็ม 600 ) แปลว่า ที่ระยะ 50 เมตร พี่ท่านยิงเข้าวง 9 แค่ 19 นัด ที่เหลือเข้า 10 ทั้งหมด  เหงื่อตกดิ

ขณะนี้ยังไม่ทราบผลรอบคัดเลือกว่าพี่เอ็กซ์ของเราติด 8 คนที่จะผ่านเข้ารอบสุดท้ายรึเปล่า ทราบผลแล้ว รอบคัดเลือกจบที่อันดับ 14 ยิงได้ 558 คะแนน ตกรอบครับ

ผลการแข่งขันรอบคัดเลือกตามลิ้งค์นี้ครับ สูงสุดยิงได้ 569 ต่ำสุด 559 ที่เข้ารอบมา (ได้คะแนน 559 เท่ากัน 6 คน เลยยิงแข่งกันเองอีก 5 นัด)

ส่วน มัตซึดะซัง แชมป์โลก 2011 ตกรอบเช่นกัน ยิงได้ 559 

http://www.london2012.com/shooting/event/men-50m-pistol/phase=shm201900/index.html

โฉมหน้าผู้ทำคะแนน 569 จากจีน ใช้ Morini ไม่ทราบว่าไกแมคคานิค หรือไกไฟฟ้านะครับ

ซึ่งในรอบสุดท้าย จะคัดเอา 8 คนที่ได้คะแนนสูงสุดจากรอบคัดเลือกมายิงแข่งกันอีก 10 นัด ครับ

ปืนที่นิยมใช้ในแข่งขันปัจจุบัน (ตัวอย่างนะครับ อาจจะมียี่ห้ออื่นๆอีก)

เกร็ดความรู้เรื่อง Free Pistol จากเวป http://www.thailandoutdoor.com

ศูนย์หน้าหลังจัดซ้อนกันอยู่เป็นภาพที่คุ้นเคยทาบอยู่กับเป้า วงดำมองที่อยู่ห่างออกไปถึง 50 เมตร
มองเห็นเป็นเพียงเงาลางๆที่มีขนาดเล็กกว่าศูนย์หน้าเสียอีก ร่างกายสงบนิ่ง สรรพเสียงเงียบงันพลัน
ทำให้ผมรู้สึกได้ถึงแรงเต้นของหัวใจที่ทำให้ปืนส่ายน้อยๆ

ศูนย์หน้าหลังเข้าสู่จุดเล็ง สมองสั่งการให้นิ้วลั่นไก ช่วงเวลาแม้เป็นเสี้ยววินาทีกลับดูเหมือนยาวนาน
แต่ในช่วงเสี้ยววินาทีนั้น ผมสังเกตเห็นได้ว่าศูนย์ปืนได้เคลื่อนออกจากจุดเล็งเสียแล้ว

"ปัง" !!!

--------------------------------------------------------------------------------

Free Pistol :  Free = อิสระ ,  Pistol = ปืนสั้น

ในความหมายดั้งเดิมของฟรีพิสตอล (Free Pistol) หรือที่เรียกกันแบบไทยๆว่าปืนสั้นยิงช้า  คือการแข่งยิงปืนที่
เป็นอิสระจากกฎข้อบังคับหยุมหยิมเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้แข่งขันแสดงฝีมือเต็มที่ในรูปแบบที่แต่ละคนถนัดและ
สามารถเลือกอาวุธที่ใช้ได้โดยมีข้อจำกัดเพียงเล็กน้อย  เมื่อเปรียบเทียบกับปืนแข่งขันในระบบสากลประเภทอื่นๆ
เช่นไม่มีการกำหนดความยาวลำกล้อง, ไม่จำกัดน้ำหนักไก, ไม่บังคับมิติของตัวปืนว่าจะต้องใส่ลงไปในกล่อง
มาตรฐานได้ ฯลฯ

ปืนฟรีพิสตอลนั้นมีประวัติยาวนานมากถึงขั้นพัฒนามาจากปืนดวลของสุภาพบุรุษยุโรปผู้นิยมใช้การดวลปืน
ตัดสินความขัดแย้งกันในยุคศตวรรษที่ 19 กระทั่งมีการแข่งขันในลักษณะคล้ายๆฟรีพิสตอลในการแข่งขัน
โอลิมปิคครั้งแรกในปี 1896 แต่มาเป็นรูปเป็นร่างมีแบบแผนจริงจริงก็ในโอลิมปิกปี 1912 ที่มีการกำหนดให้ยิง
ที่ระยะ 50 เมตรและยิงแข่งกันทั้งหมด 60 นัด

ใช่แล้วคุณไม่ได้อ่านผิด, ผมไม่ได้พิมพ์ผิดและเจ้าหน้าที่โรงพิมพ์ก็ไม่ผิด  ฟรีพิสตอลแข่งขันกันที่ระยะ 50 เมตร
จริงๆ 

ฟรีพิสตอลคือปืนสั้นระบบสากลที่แข่งขันกันที่ระยะไกลที่สุด ถือได้ว่าเป็นการแข่งขันสุดยอดแห่งความแม่นยำ
ของการยิงปืนสั้นก็คงจะได้  ถ้านึกภาพไม่ออกว่าจะต้องแม่นยำขนาดไหนลองฟังผมบรรยายอีกสักหน่อยเป็นไร

เมื่อเทียบกระสุนที่ยิงเข้าแตะขอบวงสิบที่ระยะ 15เมตร (ซึ่งเป็นระยะที่ใช้ทดสอบปืนสั้นโดยส่วนมาก) เมื่อยืด
ระยะออกไปที่ 50 เมตร กระสุนนัดนั้นจะอยู่ที่วงเจ็ด ถ้าแตะวงเก้าในระยะ 15 เมตร ก็จะอยู่ที่วงสี่ที่ระยะ 50
เมตร และถ้าอยู่ขอบวงดำหรือวงเจ็ดในระยะ 15 เมตร ก็หมายถึงว่ากระสุนนัดนั้นจะไม่กระทบกระดาษเลย
ในระยะ 50 เมตร!!!

ถ้ายังไม่คล้อยตามหรือยังนึกภาพไม่ออกลองดูอีกสักนิด ในระยะ 50เมตร เมื่อเทียบขนาดเป้าวงดำ(เป้ามาตร
ฐาน ISUเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 8นิ้ว) ภาพที่มองเห็นในระยะภาพเดียวกับศูนย์หน้า จะมีขนาดเพียง
ประมาณ 0.16นิ้ว เล็กกว่าศูนย์หน้าเสียอีก (ดูภาพ ประกอบ) นี่ยังมิต้องพูดถึงวงสิบที่มีขนาดเพียง 0.02 นิ้ว
แค่นี้ก็คงจะบอกได้ว่าการยิงให้เข้าวงสิบได้โดยไม่ฟลุ๊คนั้นต้องอาศัยมากกว่าความแม่นยำทางกายหยาบ แต่
จะต้องใช้จิตและสมาธิช่วยไม่น้อยทีเดียว

ด้วยความที่เป้านั้นยิงค่อนข้างยาก ปืนที่ใช้จึงไม่มีข้อห้ามมากนัก จะมีกฎข้อจำกัดอยู่บ้างก็เพียงแต่เป็นปืน
ชนวนริมขนาด .22 ใช้ศูนย์เปิดที่ไม่มีเลนส์ในการช่วยเล็ง ด้ามไม่จำกัดขนาดแต่จะต้องไม่ล็อคข้อมือ

ผู้ยิงจะต้องใช้มือข้างเดียวทำการยิงในท่ายืนโดยที่ไม่มีการพาดปืนกับสิ่งรองรับใดๆ การแข่งขันปืนฟรีพิสตอล
แข่งขันกัน 60นัด ในเวลา 2 ชั่วโมง เวลาในการยิงนั้นพอเพียงไม่ต้องรีบร้อน แต่คนยิงจะต้องใช้ความอดทน
พอควรทีเดียวที่จะควบคุมจิตใจตัวเองให้ได้ตลอดเวลา 120 นาที

จากนั้นคนที่ได้คะแนนสูงสุดจะต้องมาแข่งกันอีกครั้งในรอบสุดท้าย เรียกได้ว่าเป็นการทดสอบสมาธิและกำลัง
ใจกันจริงๆ ใครที่ได้คะแนนสูงสุดจึงจะได้เหรียญทองไปครอง

ชาติที่ผลัดกันแพ้ชนะเป็นจ้าวเหรียญทองปืนสั้นยิงช้าในกีฬาโอลิมปิคและเวิล์ดคัพมาตลอดก็คงจะไม่พ้นชาติ
ในยุโรปซึ่งเป็นแหล่งกำเนิดและนิยมการแข่งขันยิงปืนในระบบมาตรฐาน ในการแข่งขันโอลิมปิคครั้งล่าสุดที่
ซิดนีย์ออสเตรเลีย ตำแหน่งที่หนึ่ง,สองและสามก็ตกเป็นของนักยิงปืนชาวบัลกาเรีย, เบลารุส และเชคลีพับริค
ตามลำดับ

ด้วยความที่ฟรีพิสตอลเป็นกีฬายิงปืนที่เรียกได้ว่าเป็นสุดยอดแห่งกีฬาปืนสั้นแม่นยำ ปืนที่ใช้ไม่เพียงจะต้อง
เป็นปืนมีความแม่นยำสูงมากแต่จะต้องเป็นปืนที่ออกแบบสร้างมาเพื่อให้อำนวยกับการยิงในลักษณะนี้ด้วย
จึงต้องเป็นปืนที่สร้างขึ้นอย่างสุดฝีมือเพื่อช่วยให้ผู้ที่จับถือสามารถพิชิตเป้าที่อยู่ที่ระยะ 50 เมตรลงให้ได้
 ถึงกับเปรียบเปรยได้ว่าโรสรอยของปืนสั้น

--------------------------------------------------------------------------------

ศูนย์หน้าหลังที่ทาบอยู่บนเป้าสั่นน้อยๆ น่าแปลกใจที่ในช่วงเวลาแค่ไม่กี่วินาทีที่ยกปืน
ขึ้นเล็งจะมีเรื่องราวต่างๆ เข้ามาสู่ใจเราได้มากมาย ไม่ว่าจะเป็นความดีใจจากคะแนนสิบของนัดที่ผ่านมาหรือความ
ผิดหวังจากนัดที่หลุดออกขาว, คะแนนที่ตาหลังคู่แข่ง, ความไม่พอดีของด้ามจับ ฯลฯ สารพัด นับได้ว่าใจคนเรานั้น
แล่นไปไวกว่ากระสุนปืนจริงๆ

แม้ศูนย์จะวนเวียนอยู่ที่จุดเล็ง แต่ไกที่หนักเพียงสิบกว่ากรัมก็ไม่ยอมลั่นเสียที แขนที่ถือปืนนั้นล้าจนออกอาการสั่น

ผมบอกตัวเองว่าผมยกปืนนานเกินไปแล้ว แต่ใจก็ยังไม่ยอมวาง

ตั้งสติอีกครั้งผมก็พบว่าโฟกัส สายตาผมไปตกอยู่ที่เป้าแทนที่จะเป็นศูนย์หน้าอย่างที่ควร บางครั้งคนเราก็มุ่งฝันที่จะ
ไปถึงปลายทางเสียจนลืมคิดว่าทำอย่างไรจะไปถึงได้

............แต่เมื่อเป็นอย่างนั้นแล้วเราจะไปถึงที่ฝันได้อย่างไร

ครั้งนี้ผมสามรถตัดใจวางปืนลงได้โดยไม่ยิง บางครั้งสิ่งที่ยากกว่าการยิงให้เข้าสิบก็คือการวางปืน ใช่หรือไม่ว่ามันก็ไม่
ต่างจากการละวางจากสิ่งที่ยึดมั่นถือมั่นในชีวิตเรา

-----------------------------------------------------------------------------

การยิงปืนฟรีพิสตอล สอนให้เป็นคนละเอียด แม่นยำต่อสิ่งพื้นฐานเช่นการจับปืน,ท่ายิง,การหายใจ, การเล็ง และ
การลั่นไก  ทั้งยังต้องมีสมาธิ  ในระหว่างการยิงจะต้องฟอกจิตให้สงบเหมือนการนั่งสมาธิอย่างหนึ่ง โดยที่มุ่งจิตไป
ที่การกระทำอย่างเดียวคือการยิงปืนอย่างเต็มที่ ยิ่งไปกว่านั้นการจะยิงให้ได้ดีจริงๆ ผู้ยิงจะต้องทำสมาธิให้ถึงขั้นที่
ความสำคัญของตัวตนเริ่มจางหาย ไม่มีอารมณ์และกิเลสเข้ามารบกวน

การแข่งขันต้องต่อสู้กับผู้แข่นขันคนอื่น แต่การยิงให้ได้คะแนนดีย่อมเป็นการแข่งขันกับตัวเองโดยแท้

ร่างกายยืนนิ่งอย่างสมดุล ปืนถูกวาดขึ้นและชี้เข้าหาเป้า ลมหายใจเข้าออกแผ่วเบา ใจสงบนิ่งว่างเปล่าไม่มีความคิด
ใดเข้ามารบกวน ขณะที่ภาพของศูนย์หน้าหลังปรากฏคมชัดทาบอยู่กับเป้า ตัวตนของคนยิงกลับเลือนหาย ปืนมิได้
เป็นส่วนหนึ่งของร่างกาย แต่หากร่างกายกลับเป็นส่วนหนึ่งของปืน นอกนั้นมีแต่ความว่างเปล่า 

"ปัง" แรงรีคอล์ยสะท้อนจากปืนผ่านท่อนแขนมาอย่างนุ่มนวล  ความรู้สึกของผมเหมือนกับกระสุนนัดนั้นลั่นออกไป
เองในจังหวะที่ศูนย์อยู่ตรงจุดเล็ง

ผมรู้ได้ทันทีโดยไม่ต้องรอกเป้าเข้ามาดู ว่ากระสุนนัดนั้นอยู่ในวงสิบ

Free Pistol :  Free = อิสระ ,Pistol = ปืนสั้น
ในความหมายดั้งเดิมคือปืนที่เป็นอิสระจากกฎข้อบังคับ

แต่เมื่อมาคิดดู ผู้ที่ตั้งชื่ออาจจะหมายถึงปืนที่ผู้ยิงต้องเป็นอิสระหลุดพ้นจากพันธนาการ

เรียกได้ว่ากระสุนจะเข้ากลางเป้าได้เมื่อคนยิงไม่มีตัวตน

เปล่าเลยผมไม่ได้ต้องการมาคุยอวดว่าผมบรรลุแล้ว และที่จริงผมเองเป็นเพียงแค่คนที่ชมชอบการยิงปืนฟรีพิสตอล
หาได้จัดอยู่ในอันดับยอดฝีมือของวงการไม่

ผมไม่สามารถควบคุมสมาธิให้ทำเช่นนี้ได้ทุกนัดอย่างสม่ำเสมอ เพียงแต่จะทำได้เพียงบางครั้ง แต่ทุกครั้งที่ผมได้
สัมผัสกับสิ่งนี้ มันทำให้ผมเข้าได้ว่าทำไมหลายคนรวมทั้งผมถึงได้หลงไหลการยิงปืนฟรีพิสตอล

สรุป

การยิงปืนฟรีพิสตอลนับเป็นการแข่งขันยิงปืนที่ท้าทาย ถ้าคุณต้องการท้าทายความสามารถในการยิงปืนของคุณ
ขึ้นไปอีกระดับหนึ่ง ลองฟรีพิสตอลดูซิ แล้วคุณจะพบว่านี่คือสุดยอดของการยิงปืนที่ต้องใช้ทั้งความแม่นยำ, สมาธิ
และการควบคุมตัวเอง อย่างสูง

หรือถ้าคุณเพียงต้องการจะสัมผัสกับการยิงปืนที่ต้องอาศัยสมาธิอย่างแท้จริงแล้ว ฟรีพิสตอลก็ถือว่าน่าสนใจเป็น
อย่างยิ่ง ทุกครั้งที่คุณไปซ้อมยิงมันคือการพักผ่อนฝึกสมาธิอยู่ในโลกส่วนตัวที่ปราศจากความยุ่งเหยิง

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

Only God  Know Why?
06,08, 2012, 15:19:50
sak เมืองแป้
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 06,08, 2012, 15:19:50 »

ลองเข้าไปดูระดับแชมป์โลก 2011

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=JU5l8Q_bT-A" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=JU5l8Q_bT-A</a>

แชมป์โลก 2010
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=jUtZe6p8cNw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=jUtZe6p8cNw</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06,08, 2012, 15:40:52 โดย sak เมืองแป้ » บันทึกการเข้า

อบต.ห้วยโรง อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140
โทรฯ 08 4949 2508 (GSM)
บัญชี ธนาคารทหารไทย 

06,08, 2012, 17:02:04
cm84e
สมาชิก
**

ไม่หลุดดำก็พอ

« ตอบ #62 เมื่อ: 06,08, 2012, 17:02:04 »

เสียดาย พี่ x ขาดอีกแต้มเดียวก็ได้ลุ้นต่อแล้ว
นี่ถ้าได้มาซักเหรียญ  วงการกีฬายิงปืนของไทย
คงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นมากทีเดียว
เป็นกำลังใจ ให้สู้ต่อไปครับ สำหรับนักกีฬาไทย ทุกคน ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ

เมื่อไหร่จะเลิกกัดกันว่ะ  สงสารประเทศไทยกันบ้างมั้ย  ท่านๆ ทั้งหลาย
06,08, 2012, 20:21:48
TUF
super member

« ตอบ #63 เมื่อ: 06,08, 2012, 20:21:48 »

คุณก้อง กะ คุณ cm84e   ไม่ไปเปิดกระทู้ในหน้าชมรม/กลุ่ม หล่ะครับ   จะตามไปพูดคุยเป็นกิจลักษณะเลย
06,08, 2012, 20:29:10
ก้อง

« ตอบ #64 เมื่อ: 06,08, 2012, 20:29:10 »

คุณก้อง กะ คุณ cm84e   ไม่ไปเปิดกระทู้ในหน้าชมรม/กลุ่ม หล่ะครับ   จะตามไปพูดคุยเป็นกิจลักษณะเลย

ต้องพี่มายด์เลยครับ หัวเรือใหญ่   โอ้ววว

มือใหม่หัดยิง SPD#24
06,08, 2012, 20:50:41
TUF

« ตอบ #65 เมื่อ: 06,08, 2012, 20:50:41 »

ต้องพี่มายด์เลยครับ หัวเรือใหญ่   โอ้ววว

ทุกท่านเลยแหละ  เพราะเท่าที่จำได้  ไม่ค่อยมีคนคุยเรื่องนี้เลยอ่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้
06,08, 2012, 22:02:51
เขยยายทอง - รักในหลวง -

« ตอบ #66 เมื่อ: 06,08, 2012, 22:02:51 »

วงเล็กๆอีกสองวง  ถัดจากวง 9   เค้าให้กี่แต้มครับ   อายนะ อายนะ

แล้วปกติต้องซ้อมกันที่ 50 เมตรเลยรึครับ   ถ้าหาสนามยากก็ 25-30 เมตร  ได้ใช่ป่าวครับ

ถัดจากวงเก้า ก็ สิบ กับ เอ็กซ์ ครับ  ธุจ้าซ้อมสนาม 25 เมตรก็ได้ ไม่หลุดวงสิบ ก็เทพแล้วครับพี่ ธุจ้า ธุจ้า

เริ่มหัดยิง กลุ่มเท่ากระด้ง พัฒนามาเท่าถาด เล็กกว่าถาดก็คือจาน ต่อมาการคาดหวังให้เท่าถ้วย เล็กกว่าถ้วย ไปคัดตัวทีมชาติเลย หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ธุจ้า ธุจ้า
06,08, 2012, 22:04:33
TUF

« ตอบ #67 เมื่อ: 06,08, 2012, 22:04:33 »

ถัดจากวงเก้า ก็ สิบ กับ เอ็กซ์ ครับ  ธุจ้าซ้อมสนาม 25 เมตรก็ได้ ไม่หลุดวงสิบ ก็เทพแล้วครับพี่ ธุจ้า ธุจ้า

เริ่มหัดยิง กลุ่มเท่ากระด้ง พัฒนามาเท่าถาด เล็กกว่าถาดก็คือจาน ต่อมาการคาดหวังให้เท่าถ้วย เล็กกว่าถ้วย ไปคัดตัวทีมชาติเลย หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก ธุจ้า ธุจ้า

หาข้อมูลๆๆๆ  ธุจ้า ธุจ้า
06,08, 2012, 22:22:22
judo
สมาชิก
**

จงตั้งมั่นในสิ่งที่ใจฝัน

« ตอบ #68 เมื่อ: 06,08, 2012, 22:22:22 »

ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ

ประโยชน์ สุขใดๆ  ที่พึงจะหาได้ ยามมีกำลัง และไม่เดือดร้อน คนที่เรารัก จงทำไปเถิด
07,08, 2012, 02:21:01
anonymous
สมาชิก
**

พูดครึ่งหนึ่งของที่คิด อย่าคิดครึ่งหนึ่งของที่พูด

« ตอบ #69 เมื่อ: 07,08, 2012, 02:21:01 »

เสร็จเกาหลีใต้ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ
07,08, 2012, 08:41:57
sak เมืองแป้
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 07,08, 2012, 08:41:57 »

เห็นด้วยครับ ถามนิดครับ เขาให้ใส่แว่นขยายด้วยหรือครับ ยิ้มยิงฟัน

อบต.ห้วยโรง อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140
โทรฯ 08 4949 2508 (GSM)
บัญชี ธนาคารทหารไทย 

07,08, 2012, 08:54:19
ก้อง

« ตอบ #71 เมื่อ: 07,08, 2012, 08:54:19 »

เห็นด้วยครับ ถามนิดครับ เขาให้ใส่แว่นขยายด้วยหรือครับ ยิ้มยิงฟัน

ศูนย์เปิดอย่างเดียวครับ

มือใหม่หัดยิง SPD#24
07,08, 2012, 09:00:19
monette999

สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 07,08, 2012, 09:00:19 »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
07,08, 2012, 11:06:59
เป้าบิน@รักในหลวง@

« ตอบ #73 เมื่อ: 07,08, 2012, 11:06:59 »

ส่วนใหญ่จะเป็นเลนส์สายตาครับพี่ศักดิ์. มาพิษณุโลกเมื่อไรมาลองยิงดูครับพี่  ธุจ้า

07,08, 2012, 11:26:11
QCM.
สมาชิก
**

« ตอบ #74 เมื่อ: 07,08, 2012, 11:26:11 »

สุดยอด ธุจ้า
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์