GUN IN THAILAND
22,11, 2017, 13:46:48 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาณาจักรปืน หจก.พระนครอาร์มอรี่ จองปืนไปเงียบหายโทรหาไม่รับ เลื่อนนัดตลอด  (อ่าน 22201 ครั้ง)
02,02, 2013, 09:02:20
TM2000
ทำดี ได้ดี ทำอย่างไร ได้อย่างนี้น
super member

บางใหญ่

« ตอบ #210 เมื่อ: 02,02, 2013, 09:02:20 »

แว่นดำ นั่งอ่านกระทู้นี้มาหลายวันแล้ว  แรกๆก็เห็นใจ สมช. ที่จองปืนแล้วไม่ได้ปืน แถมร้านก็เงียบ น่าเห็นใจอย่างยิ่ง  สรุปว่า มีปัญหา

ตอนหลัง ร้านออกมาแก้ต่าง ตามเหตุผลที่กล่าวอ้าง ใครจะเชื่อหรือไม่ ก็สุดแล้วแต่   พร้อมหาทางออก แบบประณีประนอม ให้แก่ สมช. โดยเสนอคืนเงินให้ และยังให้สิทธิ์การจองเหมือนเดิม  ซึ่งดูแล้ว ก็น่าจะพอรับได้ ซึ่งผมเห็นว่า เป็นแนวทางแก้ปัญหาที่มีอยู่ อย่างหนึ่ง  แต่เห็นมี สมช. บางส่วนเหมือนกับไม่เห็นด้วย แต่ไม่ยักกะเสนอวิธีแก้ปัญหา  แล้วอย่างนี้ ปัญหามันจะจบหรือครับ

หมายเหตุ   ถ้าร้านพูดจริง ผมว่า ก็น่าเห็นใจ  ลูกผู้ชายนะ คำขอโทษคำเดียวมันก็เกินพอแล้ว
                   ถ้าร้านโกหก  ก็สุดแล้วแต่... 

ขออภัย ที่พูดตรงๆ เพราะไม่อยากให้ปัญหามันคาราคาซัง  จบกันด้วยดี ก็น่าจะดีนะครับ  ธุจ้า

PSU neer18
ANS 57
ราชวิทย์15
02,02, 2013, 09:43:04
TiddyChild
สมาชิก
**

« ตอบ #211 เมื่อ: 02,02, 2013, 09:43:04 »

แว่นดำ นั่งอ่านกระทู้นี้มาหลายวันแล้ว  แรกๆก็เห็นใจ สมช. ที่จองปืนแล้วไม่ได้ปืน แถมร้านก็เงียบ น่าเห็นใจอย่างยิ่ง  สรุปว่า มีปัญหา

ตอนหลัง ร้านออกมาแก้ต่าง ตามเหตุผลที่กล่าวอ้าง ใครจะเชื่อหรือไม่ ก็สุดแล้วแต่   พร้อมหาทางออก แบบประณีประนอม ให้แก่ สมช. โดยเสนอคืนเงินให้ และยังให้สิทธิ์การจองเหมือนเดิม  ซึ่งดูแล้ว ก็น่าจะพอรับได้ ซึ่งผมเห็นว่า เป็นแนวทางแก้ปัญหาที่มีอยู่ อย่างหนึ่ง  แต่เห็นมี สมช. บางส่วนเหมือนกับไม่เห็นด้วย แต่ไม่ยักกะเสนอวิธีแก้ปัญหา  แล้วอย่างนี้ ปัญหามันจะจบหรือครับ

หมายเหตุ   ถ้าร้านพูดจริง ผมว่า ก็น่าเห็นใจ  ลูกผู้ชายนะ คำขอโทษคำเดียวมันก็เกินพอแล้ว
                   ถ้าร้านโกหก  ก็สุดแล้วแต่... 

ขออภัย ที่พูดตรงๆ เพราะไม่อยากให้ปัญหามันคาราคาซัง  จบกันด้วยดี ก็น่าจะดีนะครับ  ธุจ้า

ผมไม่ได้จองกับเขา  แต่เท่าที่ติดตามก็รู้สึกว่ารับไม่ได้เหมือนกับหลายๆ ท่าน
บางคนเอาคำว่าลูกผู้ชายมาอ้าง แต่พฤติกรรมไม่ได้เป็นแบบที่อ้างถึง คนที่แบกคำว่าลูกผู้ชายไว้จริงๆ ต้องยอมเสียเปรียบมันไม่ถูก
ข้อเสนอที่ลูกผู้ชายตัวจริงควรทำก็คือ ใครจองไว้ราคาเท่าไหร่ก็ต้องสามารถซื้อได้ราคานั้น
ส่วนรุ่นจะเป็นรุ่นไหน ถ้ารุ่นที่ตั้งใจไว้แต่แรกไม่ได้จริงๆ ก็ควรจะต้องได้รุ่นที่ไม่ด้อยกว่าเดิม
การรักษาสัจจะและมีความรับผิดชอบในความผิดพลาดที่ไม่ใช่ของลูกค้าจึงจะเรียกว่าลูกผู้ชายได้เต็มปากเต็มคำครับ

ถ้าผมเป็นร้าน ผมมีทางเลือก 2 ทาง
1. เอารุ่นที่ดีกว่าเดิมขายในราคาเดิมให้ผู้จ่ายเงินจอง ถึงกำไรจะน้อยลงหรือขาดทุนนิดหน่อยก็จำต้องยอม เพื่อรักษาคำว่าลูกผู้ชายไว้
2. คืนเงินจองพร้อมดอกเบี้ยตามสมควรให้แก่ลูกค้า

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องให้ลูกค้าเป็นผู้เลือกว่าต้องการแบบใด  นี่คือการนำเสนอทางเลือกที่ผู้เสียเงินไปแล้วไม่รู้สึกว่าถูกเอาเปรียบ
และที่สำคัญจะต้องชี้แจงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นพร้อมแสดงหลักฐานประกอบการชี้แจงด้วย
เรารับเงินเขามาตั้งเยอะตั้งแยะเป็นระยะเวลาก็นาน การแสดงความรับผิดชอบแค่นี้เทียบไม่ได้กับความรู้สึกของผู้เสียเงินทุกคนรวมกันหรอกครับ
บางคนการขอ ป.3 ไม่ได้ง่ายดาย บางคนไม่ได้มีเงินมากกว่าจะเก็บเงินไว้ให้เราเพราะต้องการสินค้า ฯลฯ
แต่สิ่งที่พวกเขาได้รับคือสายลมพัดผ่านไปเปล่าๆ มาตั้งหลายเดือน

เมื่อถึงเวลาที่ถูกกดดันมากๆ เข้าจนทนไม่ไหว จึงค่อยออกมาแสดงตัว   เวลานี้แล้วไม่มีทางเลือกอะไรที่ไม่เสียครับ
ขึ้นอยู่กับว่าเราจะรักษาความเชื่อถือได้เพื่อหากินกับวงการนี้ต่อไป หรือรักษาผลประโยชน์สูงสุดของตัวเอง ณ เวลานี้แล้วเลิก ไปหากินอย่างอื่น

เหตุที่ผมออกมากล่าวเช่นนี้เพราะผมเคยโดนกับตัวเอง แต่ไม่ใช่ร้านนี้
ถึงร้านที่ผมโดนนี้จะมีชื่อเสียงในทางที่ดีแค่ไหน แต่ผมตั้งใจไว้แล้วว่าถ้าไม่ใช่ยกปืนให้ผมฟรีๆ ผมก็จะไม่ยอมเสียเงินให้ร้านนั้นอีกเด็ดขาด

"ไม่มีอะไรที่จินตนาการไปไม่ถึง"
03,02, 2013, 00:29:08
พิมพ์นารา

« ตอบ #212 เมื่อ: 03,02, 2013, 00:29:08 »

จองไปเหมือนกัน ครับ  จ่ายมัดจำไปแล้ว  - - - - - .18   เรมิงตัน .223 XCR  105,000 บาท

ไม่ได้เป็นพวกของร้าน  ไม่ได้เป็นพวกของฝ่ายไหน . . .

สำหรับส่วนตัวผม  ร้านจะโกง จะเบี่้ยว หรือไม่ . . .  ผมไม่ทราบ   ร้านจะโทรมาโดยคุณ โต้ง ให้ผมไปขอ ป.3 ตลอด  จวบจน  เที่ยงวันนี้ ผมโทรไป คุณโต้งไม่ได้รับสาย ให้คนอื่นรับ

สายแทน  ยืนยันว่า ขนาด .223 ของผมและรุ่นอื่นที่เป็นขนาด .223  ปืนเข้าแน่นอน(คนพูดสายบอก 100%)   ผมเชื่อ  เพราะตอนที่จ่ายเงินจอง คุณโต้งบอกผมว่า  "วาจาสัตย์ลูกผู้ชาย-

มีค่ามากกว่าเงินทอง"    คนพูดสายบอกอีกว่า  อีก 2 สัปดาห์ให้ผมมารับปืนได้เลย  ถ้าไม่ได้  "เอาคอเป็นประกัน"      การเอาคอเป็นประกัน หมายถึงคำพูดคนโบราณ  ถ้าไม่จริงตามที่พูด

ให้  "ตัดคอ"    สมัยก่อนใช้  "ดาบ"       แต่วันนี้ 12.13 น.  ผมเชื่อคนพูด  ผมอาจจะเป็นคนเดียวที่   "ไม่ขอเงินคืน"     แต่ถ้าอีก 2 สัปดาห์ ปืนไม่เข้า ผมไม่ได้รับปืน  ผมจะไปหาคุณ

โต้ง   . . .   

รายละเอียดการสั่งนำเข้า  ที่ผมพอทราบมาบ้างแล้ว คือสั่งผ่านผู้เป็นตัวแทนรายหนึ่ง  และก่อนที่จะสั่งจอง "ไรเฟิล"   ล็อตที่มีปัญหานี้  ร้านได้สั่งมาแล้วล๊อตนึงและของเข้ามา

อย่างที่ สมช.บางท่าน รับมาก่อนแล้ว (อันนี้ไม่ยืนยัน . . .  แต่ตรวจหลักฐานจากใบตัดโอน เชื่อว่าน่าจะเข้ามาและรับไปแล้ว  จริง)   

เดี๋ยววันศุกดิ์ ที่ 15 ก.พ.2556  จะนำใบ ป.3 ไปนั่งคอยรับปืนที่ร้าน    ส่วนรุ่นอื่น ขนาดอื่นผมไม่ทราบ . . .  ครับ   

❀❀❀ ไม่ได้จบ  หลักสูตรพิเศษอะไร... จากที่ไหน  แต่ทำได้ +++
03,02, 2013, 04:25:44
ไม่เอาถ่าน
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #213 เมื่อ: 03,02, 2013, 04:25:44 »

บางครั้งการนิ่งเงียบก็ไม่สามารถสยบความเคลื่อนไหวได้
หากเพียงแต่ออกมาพบปะพูดคุยเพื่อให้เกิดความเขื่อมั่น เพื่อบรรเทา
การค้ามีทั้งกำไร-ขาดทุนผมเขื่อว่า ถ้าเอาวิกฤตนี้มาเป็นโอกาส กิจการจะตรึมแน่หลังจาก
วิกฤตผ่านพ้นไป  สิ่งเหล่านี้ผมว่าหลายท่านก็รู้จักกันเป็นอย่างดี
เพียงแต่ไม่ตระหนักและฉุกคิด  .....เป็น1ในแง่ความคิดเห็นของผมครับ

คนไทยมีอะไรพูดกันรู้เรื่อง คนไทยไม่ทิ้งกันจริงๆ...
03,02, 2013, 07:28:57
WILLYSรักในหลวง
สมาชิกครอบครัว

« ตอบ #214 เมื่อ: 03,02, 2013, 07:28:57 »

ดันขึ้น. ปรบมือ
03,02, 2013, 08:43:00
TiddyChild
สมาชิก
**

« ตอบ #215 เมื่อ: 03,02, 2013, 08:43:00 »

บางครั้งการนิ่งเงียบก็ไม่สามารถสยบความเคลื่อนไหวได้
หากเพียงแต่ออกมาพบปะพูดคุยเพื่อให้เกิดความเขื่อมั่น เพื่อบรรเทา
การค้ามีทั้งกำไร-ขาดทุนผมเขื่อว่า ถ้าเอาวิกฤตนี้มาเป็นโอกาส กิจการจะตรึมแน่หลังจาก
วิกฤตผ่านพ้นไป  สิ่งเหล่านี้ผมว่าหลายท่านก็รู้จักกันเป็นอย่างดี
เพียงแต่ไม่ตระหนักและฉุกคิด  .....เป็น1ในแง่ความคิดเห็นของผมครับ

คนไทยมีอะไรพูดกันรู้เรื่อง คนไทยไม่ทิ้งกันจริงๆ...

ครับ เป็นสุดยอดหลักการตลาดอย่างหนึ่ง case study ที่เคยเกิดขึ้นในบ้านเราก็มี
อย่างครั้งหนึ่ง ชาเขียวบรรจุขวดยี่ห้อโออิชิ ที่เคยมีข่าวว่ามีสิ่งปนเปื้อนอยู่ในขวดทั้งที่ฝาขวดก็ยังซีลอยู่สมบูรณ์
สื่อมวลชนประโคมข่าวราวกับจะถล่มชาเขียวโออิชิให้จมธรณีม้วนเสื่อกลับบ้านปิดโรงงานกันเลยทีเดียว
แต่โออิชิแก้เกมได้ทันควัน ออกแคมเปญจน์เปิดฝาเจอ 1 ล้าน  เพียงแค่นั้น จากที่โดนข่าวโจมตีจะเจ๊งมิเจ๊งแหล่
กลายเป็นว่าไม่มีใครพูดถึงเรื่องสิ่งปนเปื้อนในขวดชาเขียวอีกเลย มีแต่แย่งกันซื้อน้ำใส่สีใส่น้ำตาลบรรจุขวดขายได้ตั้ง 20 บาท
เพื่อจะได้เจอฝามูลค่า 1 ล้าน  พลิกสถานการณ์ เปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาส แถมยอดขายเพิ่มขึ้นจากก่อนมีข่าวเสียอีก

ทีนี้เรามาลองมองกันว่า คนที่คิดจะทำแบบนี้ได้ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้าง
เท่าที่ผมเห็นก็คือ
1. มีสติ  ถ้าไม่มีสติแล้วโดนสถานการณ์เลวร้ายรุมเร้าก็คงได้แต่คิดวนไปเวียนมาเหมือนพายเรือในอ่าง ได้แต่เครียดเปล่า คิดทางออกดีๆ ไม่ได้ เพราะไม่มีสติเพียงพอที่จะเป็นกำลังให้สมาธิในการคิดตรึกตรองเรื่องราว
2. ฉลาด  แน่นอน ถ้าไม่ฉลาดคงคิดวิธีที่เหมาะสมเพื่อพลิกวิกฤติไม่ได้
3. ใจถึง  บางครั้งการแก้ปัญหาต้องลงทุนสูง โดยที่ไม่ทราบล่วงหน้าผลตอบรับจะคุ้มค่าหรือเปล่า ถ้าใจไม่ถึง แม้คิดได้แต่ไม่กล้าลงมือทำ 2 ข้อแรกที่กล่าวมาก็ไร้ประโยชน์
4. อดทนอดกลั้น   เมื่อปัญหาเกิดขึ้นไปแล้ว สิ่งที่ต้องใช้ไปตลอดตั้งแต่เกิดปัญหาจนกว่าปัญหาที่เกิดจะแก้ไขให้หมดไป ก็คือความอดทนอดกลั้น
5. ใจกว้างยอมรับความจริง  ยอมรับความผิดพลาดที่เป็นสาเหตุของเรื่องราว วิเคราะห์ที่มาที่ไปและหาทางอุดช่องโหว่ไม่ให้พลาดแบบเดิมอีก  เมื่อตัดสินใจใดๆ แล้ว ยอมรับผลที่ตามมาทุกประการด้วยใจที่สงบนิ่ง

ทั้งหมดที่ว่ามาหวังว่าจะเป็นประโยชน์ครับ

"ไม่มีอะไรที่จินตนาการไปไม่ถึง"
03,02, 2013, 09:01:22
♫~Maxx®~♫ Victor@Sugus
Gun In Thai Mania
*

รักสนุก...ทุกข์ถนัด...เฉพาะเรื่องปืน!!!!!

« ตอบ #216 เมื่อ: 03,02, 2013, 09:01:22 »

จองเลยวันกำหนด ถ้าไม่แจ้งกำหนดที่แท้จริง สมควรเอามัดจำคืนครับ
ร้านปืนรุ่นเดียวกันร้านอื่นมีเยอะแยะ... แว่นดำ

☀ <º))))><.·´¯`·.§ h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●•♫ ♬✿❀●•♫ ♬
03,02, 2013, 09:13:44
พิมพ์นารา

« ตอบ #217 เมื่อ: 03,02, 2013, 09:13:44 »

+ 1   เห็นด้วยกับท่าน  ส่วนตัวผมเอง  ผมก็ไม่เข้าใจว่า  ทั้งๆที่ไม่ได้โทรไปสอบถาม หรือติดตามเรื่อง  แต่คุณโต้ง ผู้เปิดจอง ก็โทรมาแจ้งความคืบหน้าเป็นระยะๆ และแจ้งว่า

ข้อขัดข้องติดขัดนั้น เกิดจากอะไร  ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่า  "ทำไมเขาไม่เข้ามาแจ้งในกระทู้ในเวป  เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก   อันนี้ผมก็ไม่เห็นด้วยกับทางร้านที่ทำอย่างนี้ การเงียบเท่ากับว่า ยอมรับตามที่

ถูกกล่าวหา หรือเปล่า  กรณีของร้านนี้

ผมเห็นด้วยกับท่านเจ้าของกระทู้เป็นอย่างยิ่ง  คนไทย  มีอะไรต้องพูดกัน . . .  ไม่ใช่นิ่งเฉย   กรณีอย่างของผม  คนรับสายแทนคุณโต้ง แจ้งว่าอีก 2 สัปห์ดา .223 ไรเฟิล

เข้าแน่นอน 100 %    ผมก็เชื่อตามนั้น เพราะเขาบอก  "เอาคอเป็นประกัน"   ยิ้มยิงฟัน

สรุปส่วนตัวผม  ผมให้โอกาสเขาจนถึงกลางเดือน ก.พ.2556

❀❀❀ ไม่ได้จบ  หลักสูตรพิเศษอะไร... จากที่ไหน  แต่ทำได้ +++
03,02, 2013, 10:36:52
Chaimuy

หนังสติ๊ก ฮาร์ดโครม

« ตอบ #218 เมื่อ: 03,02, 2013, 10:36:52 »

+ 1   เห็นด้วยกับท่าน  ส่วนตัวผมเอง  ผมก็ไม่เข้าใจว่า  ทั้งๆที่ไม่ได้โทรไปสอบถาม หรือติดตามเรื่อง  แต่คุณโต้ง ผู้เปิดจอง ก็โทรมาแจ้งความคืบหน้าเป็นระยะๆ และแจ้งว่า

ข้อขัดข้องติดขัดนั้น เกิดจากอะไร  ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่า  "ทำไมเขาไม่เข้ามาแจ้งในกระทู้ในเวป  เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก เหงื่อตก   อันนี้ผมก็ไม่เห็นด้วยกับทางร้านที่ทำอย่างนี้ การเงียบเท่ากับว่า ยอมรับตามที่

ถูกกล่าวหา หรือเปล่า  กรณีของร้านนี้

ผมเห็นด้วยกับท่านเจ้าของกระทู้เป็นอย่างยิ่ง  คนไทย  มีอะไรต้องพูดกัน . . .  ไม่ใช่นิ่งเฉย   กรณีอย่างของผม  คนรับสายแทนคุณโต้ง แจ้งว่าอีก 2 สัปห์ดา .223 ไรเฟิล

เข้าแน่นอน 100 %    ผมก็เชื่อตามนั้น เพราะเขาบอก  "เอาคอเป็นประกัน"   ยิ้มยิงฟัน

สรุปส่วนตัวผม  ผมให้โอกาสเขาจนถึงกลางเดือน ก.พ.2556

หรือว่า ท่านเป็น ..... หรือเปล้่า เขาถึงเกรงใจ โทรมาอัพเดท ตลอด ครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน  ธุจ้า
03,02, 2013, 11:34:07
TUF

« ตอบ #219 เมื่อ: 03,02, 2013, 11:34:07 »

กระทู้ของเขาเองยังไม่ค่อยจะมาตอบเลยครับ

มีแต่ลูกค้าที่ได้รายละเอียดเอง มาโพสต์ตอบก่อน
03,02, 2013, 11:44:10
UDA

« ตอบ #220 เมื่อ: 03,02, 2013, 11:44:10 »

สมมุติว่า อีกสองสัปดาห์ ไม่ได้ปืน แล้วพี่จะเอาคอเค้ามาทำอะไรหรือฮะ

ที่ ป.3 ไม่ออก เพราะแก๊สโซฮอล์ แท้ ๆ
03,02, 2013, 13:50:55
เต้ย_75

กลียุค ชัดๆ

« ตอบ #221 เมื่อ: 03,02, 2013, 13:50:55 »

คนระดับขอ ไรเฟิล ได้นี้คงจะไม่ธรรมดาแน่ๆนอนๆ คงไม่ต้องเป็นห่วง มีทั้งทนาย ทั้งตำรวจ ทหาร  ตามท่านเหล่านี้ไป หน้าจะได้รับคำตอบ  เง้ออ

03,02, 2013, 17:31:33
นก ppsc.
สบายดี รีสอร์ท 55
Gun In Thai Mania
*

« ตอบ #222 เมื่อ: 03,02, 2013, 17:31:33 »

เอาเปรียบลูกค้ามากครับผมจองใว้เหมือนกัน รอเหมือนกันแต่คิดว่าถูกอีก5000ก็น่าคุ้ม ทนรอ  แต่ผมซื้อร้านปิยะมาแล้ว  ได้รุ่นดีกว่า ปิยะจองปากปล่าว2กระบอก2อาทิตย์ได้ปืนแต่ที่ไม่ยอมขายใบจองก็คิดว่าประหยัดไป5000ก็ยังดี กำลังไปขอป3เอาอีกกระบอกเพราะว่าที่ทนรอคงได้รับสิ่งตอบแทนที่ดี แต่ไม่ใช่เลย พอโดนกดดันมากมากก็หนีหายไม่กล้าสู้หน้าให้คนอื่นโทรมาแทน ให้รอไม่ว่าแต่จะขึ้นราคาอีก5000นี่ซิรับไม่ได้ ไปขายอย่างอื่นเถอะไป๊ถ้าใจแบบนี้ ตอนนี้ได้เงินคืนมาแล้วแต่ไม่ได้ต้องการแบบนี้ โมโหหน้าแดง

สบายดีรีสอร์ทหัวหิน https://www.facebook.com/SbayDiRisxrthHawhinHawhinSxyHk?ref=hl
04,02, 2013, 01:31:17
พิมพ์นารา

« ตอบ #223 เมื่อ: 04,02, 2013, 01:31:17 »

หรือว่า ท่านเป็น ..... หรือเปล้่า เขาถึงเกรงใจ โทรมาอัพเดท ตลอด ครับ  ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน  ธุจ้า
อาจมีส่วน  อาจเป็นได้อย่างที่ท่านกล่าว ครับ . . . เพราะผมจำได้ไม่เคยโทรไปถามก่อนเลย  เพิ่งจะมาถามหลังจากที่เขาแจ้งมาแล้ว เพื่อขอ ป.3  ครับ

04,02, 2013, 01:36:17
พิมพ์นารา

« ตอบ #224 เมื่อ: 04,02, 2013, 01:36:17 »

สมมุติว่า อีกสองสัปดาห์ ไม่ได้ปืน แล้วพี่จะเอาคอเค้ามาทำอะไรหรือฮะ
ไม่เอามาทำอะไร สักอย่างครับ  ตังค์ก็ไม่ขอคืน . . .  ผมจะให้เขา  "เอาคอ"  ของเขามาให้ผมเอง  เพราะผมไม่ได้บอกว่า จะ   "เอาคอเขาเป็นประกัน"   แต่คนที่พูดสายแทน

เขาบอกเองว่า  "เอาคอเป็นประกันได้เลยครับพี่"   ยิ้มยิงฟัน

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์