GUN IN THAILAND
25,02, 2018, 03:38:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช้างน้ำ ช้างจิ๋ว หรือ กุญชรวารี  (อ่าน 2239 ครั้ง)
12,02, 2012, 00:00:22
joke1000f
super member

Like ++ 21

Narcotics officer..Army1/40

« ตอบ #30 เมื่อ: 12,02, 2012, 00:00:22 »

หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
ผมได้พบประสบกับตัวเองคับเรื่องนี้ผมไปรับคนกระเหรี่ยงที่วังผา(เป็นเขต อ.แม่สอดติดกับพม่า)บอกว่ามีช้างน้ำมาเอาไปลองได้ผมไปกับเพื่อนที่เป็นกระเหรี่ยงอีกคนเพื่อนของผมได้โทรติดต่อกับเจ้าของช้างเพราะเค้าได้พูดกันมาว่าช้างน้ำถ้าอยู่ที่ไหนจะไม่มีช้างใหญ่กล้าผ่านครับทีนี้ได้นัดกันเสร็จเรียบร้อยถึงเวลานัดข้างทางจากถนนหลวงเข้าไปเป็นทางลูกลังประมาณ1กิโลครับได้ทำการทดลองกันโดยเอาช้างน้ำไปวางใว้ตรงกลางทางแล้วให้ช้างเดินผ่านถ้าเป็นของจริงช้างจะไม่กล้ามาทางที่ช้างจะมามันเป็นทางโค้งแล้วจะมีทางตรงผมได้เอาช้างจิ๋วไปวางตรงทางตรงพอโทรสับบอกว่าให้มาได้พอช้างเดินมาปุ๊ปได้หันหัวโค้งกลับร้องแป๊นๆๆเลยครับผมเอามีตีขาตัวเองดังป้าป โอ้วววแล้วผมคิดในใจเสร็จละมึงงานนี้กุได้เป็นล้านแล้วบอกให้เพื่อนโทรสับบอกว่าลองให้เดินมาอีกทีดิเพื่อนก็คุยมันบอกว่ายังงี้ครับเมื่อกี้ช้างมันตกใจคนชิบหาย!!!ลองให้มันเดินมาอีกที   ทีนี้ทั้งเดินทั้งข้ามไม่สะทกสะท้านเลยคับ  อดได้เงินเลยผม เหงื่อตก เหงื่อตก
หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก

มิหวังเป็นวีระบุรุษแต่สุดเห็นชาติพินาศสลายหวังข้างในไม่แบ่งแยกแตกทำลายยอมสู้จนตัวตายเพื่อถวายเป็นคุณบุญแผ่นดิน
12,02, 2012, 00:13:31
pegapon

Like ++ 44

« ตอบ #31 เมื่อ: 12,02, 2012, 00:13:31 »

ผู้รู้เรื่องตำนาน โบร่ำโบราณนานมา สงสัย ต้องตั้งให้เป็นแม่ย่าซะกระมังครับ คุณนุ่น ธุจ้า

เรื่องช้างน้ำ เคยเป็นเรื่องท็อกออฟเดอะทาวน์ทางหน้าหนังสือพิมพ์เมื่อหลายปีก่อน ที่มีกระเหรี่ยงไปพบที่ป่าห้วยขาแข้ง แต่สุดท้ายก็เป็นเรื่องโกหกทั้งเพครับ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
แต่ในอดีตกาล น่าจะมีจริงครับ พ่อผมก็เคยเล่าให้ฟัง เรื่องเมืองลับแล เรื่องยักษ์ เรื่องคนรู เรื่องงูยักษ์ที่แม่น้ำแควน้อยตอนสงครามโลกครั้งที่สอง ที่คอยจับทหารญี่ปุ่นกินในถ้ำฯลฯ เรื่องจิตวิญญาน เรื่องคนใกล้ตาย เรื่องเวรกรรมครับ ธุจ้า

อนุรักษ์นิยม จักขอเกิดเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป
12,02, 2012, 00:38:13
✲Cotton WooL✲
Gun In Thai Mania
*

Like ++ 887

✲♥ I Love Kahr pm9 ♥✲

« ตอบ #32 เมื่อ: 12,02, 2012, 00:38:13 »

ผู้รู้เรื่องตำนาน โบร่ำโบราณนานมา สงสัย ต้องตั้งให้เป็นแม่ย่าซะกระมังครับ คุณนุ่น ธุจ้า

เรื่องช้างน้ำ เคยเป็นเรื่องท็อกออฟเดอะทาวน์ทางหน้าหนังสือพิมพ์เมื่อหลายปีก่อน ที่มีกระเหรี่ยงไปพบที่ป่าห้วยขาแข้ง แต่สุดท้ายก็เป็นเรื่องโกหกทั้งเพครับ หัวเราะปิดปาก หัวเราะปิดปาก
แต่ในอดีตกาล น่าจะมีจริงครับ พ่อผมก็เคยเล่าให้ฟัง เรื่องเมืองลับแล เรื่องยักษ์ เรื่องคนรู เรื่องงูยักษ์ที่แม่น้ำแควน้อยตอนสงครามโลกครั้งที่สอง ที่คอยจับทหารญี่ปุ่นกินในถ้ำฯลฯ   เรื่องจิตวิญญาน เรื่องคนใกล้ตาย เรื่องเวรกรรมครับ ธุจ้า

ผู้อ่านหลายท่านคงเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับ อนาคอนด้า มากันทางสื่อต่างๆทั้งโทรทัศน์ ภาพยนตร์  หรือตามเว็บไซต์ต่างๆที่มีอยู่อย่าแพร่หลายกันแล้วนะครับ .....
จริงๆแล้วในประเทศไทยของเราเองก็มีตำนานลี้ลับเกี่ยวกับงูยักษ์เช่นกันครับซึ่งมีขนาดมหึมาไม่แพ้อนาคอนด้าในภาพยนตร์แม้แต่น้อยเพราะที่ทราบมางูตัวนี้สามารถเขมือบคนได้ที่ละ 2-3 คนอย่างสบายๆทีเดียว
 และสถานที่ที่ผมกำลังกล่าวถึงนี้จะเป็นที่อื่นไปไม่ได้ครับ นอกจาก “จังหวัดกาญจนบุรี” นั่นเองครับที่ยังคงความสมบูรณ์ของป่าไม้อันเขียวฉอุ่มอยู่ตลอดทั้งปี และมีแม่น้ำแควอันคดเคี้ยวไหลผ่าน
ทำให้ที่นี่ได้รับสมญานามว่า “ป่าอะเมซอนแห่งเอเชีย” กันเลยทีเดียว

คุณลุง ปรีชา  ไมตรีรักษ์ เจ้าหน้าที่อาวุโส ของสถานีรถไฟ กาจนบุรี ผู้เติบโตและใช้ชีวิตอยู่ที่ กาญจนบุรีมาทั้งชีวิต ปัจจุบันคุณลุง รับหน้าที่ สันทนาการบนรถไฟขบวน กทม-น้ำตกไทรโยค ในช่วงเวลาที่เป็นทริปพิเศษวันหยุดที่มีผู้โดยสารเข้ามาเที่ยวชม น้ำตกไทรโยค

คุณลุงได้เล่าว่า  เมื่อประมาณ ปีพ.ศ. 2485  ประเทศไทยตกอยู่ในสถานการณ์สงครามโลกครั้งที่ 2 อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ มีกองทัพญี่ปุ่นเข้ามาใน จังหวัดกาญจนบุรีเป็นจำนวนมากเพื่อทำที่มั่นในการโจมตีทหารอเมริกันกันและพันธมิตรในเขตภาคพื้นเอเชีย ด้วยสภาพภูมิประเทศที่เป็นป่าดงดิบหนาทึบทำให้ทาง กองทัพญี่ปุ่นเล็งเห็นถึงความปลอดภัยเพื่อการหลบลี้จากกองกำลังฝ่ายตรงข้าม

ทหารญี่ปุ่นโหดร้ายมากใช้เชลยศึกที่จับมาได้สร้างสะพานข้ามแม่น้ำแควเพื่อให้รถไฟวิ่งผ่านลำเลียงอาวุธยุทโธปกรณ์ได้อย่างสะดวก ว่ากันว่าก่อนจะสร้างได้สำเร็จนั้น ต้องสังเวยชีวิตเชลยศึกไปร่วมหลายหมื่นคนจนมีคำพูดเปรียบเปรยว่า “หนึ่งไม้หมอนรถไฟแทนหนึ่งชีวิตที่เสีย” กันเลยทีเดียวหากมีโอกาสลองนับดูครับว่าเยอะแค่ไหน

มาถึงเรื่องหลักของเรากันบ้างครับ เรื่องตำนานงูยักษ์ที่เคยมีคนพูดถึง คุณลุงเล่าว่า สมัยนั้นทหารญี่ปุ่นได้ใช้ใจกลางป่า จ.กาญจนบุรีเป็นที่มั่นในการทำสงครามแน่นอนว่าต้องรุกล้ำเข้าไปในเขตของสัตว์ป่าที่อยู่ลึกจนแทบไม่เคยมีชาวบ้านคนใดเคยเข้าไปสำรวจมาก่อน ทั้งในถ้า ซอกหิน ต้นไม้ต่างๆนาๆถูกดัดแปลงทำเป็นป้อมปราการพร้อมรบ เมื่อตกกลางคืนก็ได้มีการจัดเวร

ยามออกลาดตะเวนรอบๆฐานที่มั่นแบ่งเป็นกะ 10-15 คน คอยออกลาดตะเวนทุกคืน แต่แล้วบางคืน กองลาดตะเวนก็กลับมาไม่ครบ หายไปทีละ 3-5 คน เมื่ออกค้นหาไม่พบจึงคิดว่าเป็นข้าศึกแอบลอบเข้ามาโจมตี จึงได้จัดเวรยามให้เข้มงวดขึ้นอีกเท่าตัว แต่แล้วก็เกิดเหคุการณ์เช่นนี้คือมีทหารหายไปแทบๆจะ 3คืน ต่อครั้ง จนผู้บังคับบัญชาทนไม่ไหว รุ่งเช้าจึงจัด กำลังหลายร้อยออกค้นหาทหารที่หายไป

จนในที่สุดก็ได้พบกับถ้ำแห่งหนึ่ง เป็นโพลงลึกมืดและบรรยากาศหนาวเย็น จึงส่งทหารจำนวนหนึ่งเข้าไปดู ระหว่างที่ส่งทหารเข้าไปนั้นฝ่ายที่เฝ้าดูอยู่ข้างนอกก็ได้ยินเสียงปืนขึ้น 1-2 ครั้ง จึงทำให้คิดว่าเจอข้าศึก จึงได้ส่งทหารอีกกลุ่มเข้าไปทันที ผ่านไปไม่กี่อึดใจ ทหารเหล่านั้นวิ่งกลับออกมาอย่างไม่คิดชีวิต พลางอุทานว่า “สัตว์ประหลาด” ผู้บังคับบัญชาและเหล่าทหารที่รออยู่ข้างนอกต่างพากันแตกตื่น ในที่สุดก็มีคำสั่งจากผู้บังคับบัญชาว่าให้เอาระเบิดมาระเบิดถ้ำนี้ซะ

ระเบิดจำนวนมากถูกส่งมาระเบิดปากถ้ำปริศนาดังกล่าว โดยเริ่มกดชนวนระเบิดไล่ไปเรื่อยๆจั้งแต่ปากถ้ำ จนถึงภายในถ้ำ อย่างระมัดระวัง และแล้วภาพที่ทุกคนไม่คาดคิดก็เผยอยู่ตรงหน้า  เมื่อพบกับ งูเหลือมขนาดใหญ่ยักษ์ มีความยาวหลายสิบเมตร ความกว้างขนาดคตู้กับข้าวที่อยู่ในครัว กำลังกระเสือกกระสนพาร่างอันสะบักสะบอม เลื้อยออกไปจากถ้ำ  ทหารญี่ปุ่นไม่รอช้าจัดการกระหน่ำยิงไม่ยั้งไปยังงูยักษ์ต้นเหตุของการหายตัวไปของเหล่าทหารลาดตะเวน ก่อนที่ มันจะขาดใจตายอยู่ตรงนั้น ทางทหารก็ได้หั่นเนื้อของงูยักษ์ออกเป็นชิ้นๆเพื่อความสะใจ ละเป็นการล้างแค้นให้กับผู้ที่ถูกมันคร่าชีวิตไปอย่างสาสม

หลังจากเหล่าทหารสำรวจถ้ำโดยละเอียดแล้วก็พบว่ามีโครงกระดูกเป็นจำนวนมากไม่ต่ำกว่าหลักร้อย ทั้งคนและสัตว์ใหญ่ เรื่องราวทั้งหมดจึงเป็นเรื่องเล่าสืบทอดกันมาอย่างยาวนานจนปัจจุบันที่จังหวัด กาญจนบุรี
คุณลุงได้เล่าเพิ่มว่าเรื่องดังกล่าวก็ได้ยินเล่า ปากต่อปากมาเหมือนกันยืนยันว่าเป็นเรืองจริงแต่ข้อมูลบางอย่างอาจผิดเพี้ยนไปบ้างตามคนเล่าต่อกันมา  เมื่อมีนักท่องเที่ยวทราบว่าคุณลุงเป็นคนพื้นที่ ก็มักจะถามเรื่องนี้อยู่ตลอด ผมเองก็อดคิดไม่ได้เหมือนกันว่าป่าดงดิบอันสมบูรณ์แบบนี้นั้น จะต้องมีอะไรลี้ลับอยู่มากมายนอกเหนือจากงูยักษ์ ไว้หากมีโอกาศจะเสาะหาเรื่องลี้ลับกับป่าเขามาให้อ่านกันอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12,02, 2012, 00:43:43 โดย ปุยนุ่น✿รักในหลวง✿ » บันทึกการเข้า

กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม
12,02, 2012, 06:12:59
ปืนหม่าแต้ป
*

Like ++ 412

สะบายดีเมืองไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: 12,02, 2012, 06:12:59 »

อยากเห็นน้องนุ่นตัวเป็นๆ หรือ ช้างน้ำตัวเป็นๆครับอ้าย ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

อยากเห็นปุยน่นโตเป็น ๆ ไปเบิ่ง พะเยาว์  เด้อ  ถ้าอยากเห็นช้างน้ำโตเป็นๆ มาเบิ่งแถวหนองบัวลำภูเด้อ..กินตำมั่งหุ่งได้ทุกมื้อ.. ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

ยิ้มยิงฟัน

พระลอตามไก่
12,02, 2012, 06:43:51
บุคคลไปทั่ว
สมาชิกใหม่
*

Like ++ 0

« ตอบ #34 เมื่อ: 12,02, 2012, 06:43:51 »

ไม่รู้ว่าช้างน้ำมีจริงมั๊ย....แต่รู้ว่าคนน่ารักมีจริง

ลูกผู้ชาย  ฆ่าไม่ได้...หยามก็ไม่ได้
12,02, 2012, 07:10:36
nop168
*

Like ++ 277

เวรกรรมมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ทันเห็นในชาตินี้ครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: 12,02, 2012, 07:10:36 »

เวลาว่ายน้ำคงน่ารักดีนะครับอ้วนๆตัวเล็กๆ ตาแป๋ว  ใส่ตู้ปลาที่บ้านแจ่มเลยล่ะครับ ตาแป๋ว  หางคงส่ายดุ๊กดิิ๊กไปมา ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า ยิ้มหมุนหน้า

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=WH9u2y3BaLs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=WH9u2y3BaLs</a>

12,02, 2012, 09:38:16
pegapon

Like ++ 44

« ตอบ #36 เมื่อ: 12,02, 2012, 09:38:16 »

ระเบิดจำนวนมากถูกส่งมาระเบิดปากถ้ำปริศนาดังกล่าว โดยเริ่มกดชนวนระเบิดไล่ไปเรื่อยๆจั้งแต่ปากถ้ำ จนถึงภายในถ้ำ อย่างระมัดระวัง และแล้วภาพที่ทุกคนไม่คาดคิดก็เผยอยู่ตรงหน้า  เมื่อพบกับ งูเหลือมขนาดใหญ่ยักษ์ มีความยาวหลายสิบเมตร ความกว้างขนาดคตู้กับข้าวที่อยู่ในครัว กำลังกระเสือกกระสนพาร่างอันสะบักสะบอม เลื้อยออกไปจากถ้ำ  ทหารญี่ปุ่นไม่รอช้าจัดการกระหน่ำยิงไม่ยั้งไปยังงูยักษ์ต้นเหตุของการหายตัวไปของเหล่าทหารลาดตะเวน ก่อนที่ มันจะขาดใจตายอยู่ตรงนั้น ทางทหารก็ได้หั่นเนื้อของงูยักษ์ออกเป็นชิ้นๆเพื่อความสะใจ ละเป็นการล้างแค้นให้กับผู้ที่ถูกมันคร่าชีวิตไปอย่างสาสม
ใช่เลยครับ ประมาณนี้เลย ท้าวความหน่อยนะครับแม่ย่า(คุณนุ่น) พ่อผมเกิดปี 2475 ตอนนั้กำลังเปลี่ยนแปลงการปครอง พ่อผมเล่าว่า ตอนสงครามโลก ท่านยังได้วิ่งลงหลุมหลบภัยอยู่เลย พออายุได้ 17 - 18 ปี ท่านก็ได้ไปทำงานที่โรงงานน้ำตาลในจังหวัดกาญจน์ อยู่หลายปี ที่นี่ ท่านได้รับรู้เรื่องราวหลายๆอย่างที่ลี้ลับ เพราะสมัยนั้น ยังเป็นป่าดงดิบ
เรื่องงูยักษ์พ่อผมเล่าว่า งูยักษ์อาศัยอยู่ในถ้าลึกติดกับแม่น้ำแควน้อย คอยออกมาหาจับกินคนที่ผ่านไปมา เหงื่อตกดิ
นานๆเข้า มันชักจะดุมาก ได้ยินเสียงคนผ่านหน้าถ้ำ มันจะออกมาจับกินเลย เง้ออ ทำอย่างไรก็จัดการมันไม่ได้ซักที สุดท้าย ต้องเอาเครื่องบินทิ้งระเบิดจัดการ  พ่อบอกว่า ทหารญี่ปุ่น ขับเครื่องบินรบ ผ่านหน้าถ้ำพอได้ยินเสียงเครื่องบินรบ มันก็เลื้อยออกมาที่หน้าถ้ำหวังจะจับกินเป็นอาหาร จึงโดนบอมพ์ ตายอยู่ตรงนั้นครับ เง้ออ

อนุรักษ์นิยม จักขอเกิดเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป
12,02, 2012, 09:41:41
หนุ่มดอยเต่า
สมาชิกครอบครัว

Like ++ 16

รู้สิ่งเดียวให้เชี่ยวชาญจะเปรียบปานเทพไท้ในแดนสรวง

« ตอบ #37 เมื่อ: 12,02, 2012, 09:41:41 »

ศรัทธาญาณสัมปยุต ยิ้มยิงฟัน

อย่าปล่อยให้ความแตกต่างใดๆ
มาเป็นช่องว่างในการช่วยเหลือเกื้อกูลกัน
เพราะ...เรามิได้อยู่ในโลกนี้เพียงลำพังคนเดียว
12,02, 2012, 09:44:22
liger

Like ++ -15

ข้าราชการต้องรับใช้ประชาชน

« ตอบ #38 เมื่อ: 12,02, 2012, 09:44:22 »

อาถรรพ์ป่า สู้ เลื่อยไฟฟ้าไม่ได้หรอกครับ
ไม่ได้ลบหลู่ แต่อยากให้ดูในปัจจุบัน

ผมเป็นคนเชื่อเรื่องราวของอาถรรพ์ ผีสาง นางไม้ เพราะเคยมีประสบการณ์มาบ้าง
แต่ปัจจุบันก็เห็นกันอยู่แล้วว่าป่าเมืองไทยนับวันจะลดน้อยลงไปทุกที
เด็กรุ่นหลังบางคนไม่รู้จักหรอกครับว่าป่าที่แท้จริงเป็นยังไง

ผมไม่เคยทุจริตโกงเงินใครเพราะทุกครั้งที่ผมเห็นเงินผมจะเห็นในหลวงอยู่ในนั้นเสมอและจะละอายใจต่อท่านทุกครั้งที่คิดจะทำชั่วและทุกครั้งที่ผมทำอะไรดีๆก็จะมีท่านในกระเป๋าสตางค์ที่คอยเป็นกำลังใจให้ผมเสมอพระองค์ทรงเป็นต้นแบบของความดีและการเสียสละอย่างแท้จริง
12,02, 2012, 09:48:30
๛ชยันโต๛

Like ++ 32

« ตอบ #39 เมื่อ: 12,02, 2012, 09:48:30 »

อืม น่าจะมีจริงนะ ในป่าลึก ป่าติดชายแดนอะไรพวกนี้ น่าจะมี
เคยเห็นปลาในแม่น้ำเขตพม่า ชาวเขาจับมาให้ ยังเป็นปลาอะไรไม่รู้เลย แถวบ้านเราไม่มี เหมือนปลาสวายแต่ตัวเท่าปลาดุก อาศัยอยู่แถวธารน้ำไหลอยู่ มีอีกเยอะนะปลาอะไรไม่รู้อีก แล้วก็ปลาในถ้ำกลางป่าอีกไม่รู้ว่าปลามาจากไหนมาอยุ่ในถ้ำได้ไง  ตัวอะไรแปลกๆน่าจะมีในป่า

12,02, 2012, 11:49:31
jakky01

Like ++ 10

« ตอบ #40 เมื่อ: 12,02, 2012, 11:49:31 »

ชอบอ่านเรื่องเล่าครับ.. ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน
12,02, 2012, 16:03:48
pegapon

Like ++ 44

« ตอบ #41 เมื่อ: 12,02, 2012, 16:03:48 »

อืม น่าจะมีจริงนะ ในป่าลึก ป่าติดชายแดนอะไรพวกนี้ น่าจะมี
เคยเห็นปลาในแม่น้ำเขตพม่า ชาวเขาจับมาให้ ยังเป็นปลาอะไรไม่รู้เลย แถวบ้านเราไม่มี เหมือนปลาสวายแต่ตัวเท่าปลาดุก อาศัยอยู่แถวธารน้ำไหลอยู่ มีอีกเยอะนะปลาอะไรไม่รู้อีก แล้วก็ปลาในถ้ำกลางป่าอีกไม่รู้ว่าปลามาจากไหนมาอยุ่ในถ้ำได้ไง  ตัวอะไรแปลกๆน่าจะมีในป่า

ใช่เลยครับ ชายแดนตะวันตก มีปลาหรือสัตว์น้ำแปลกๆ ปัจจุบันยังมีให้เห็นอยู่ครับ แว่นดำ

12,02, 2012, 16:07:13
✲Cotton WooL✲
*

Like ++ 887

✲♥ I Love Kahr pm9 ♥✲

« ตอบ #42 เมื่อ: 12,02, 2012, 16:07:13 »

ใช่เลยครับ ชายแดนตะวันตก มีปลาหรือสัตว์น้ำแปลกๆ ปัจจุบันยังมีให้เห็นอยู่ครับ แว่นดำ
  เอ๋อ   ยิ้มยิงฟัน   นานาสาระ กันอินกันเอง   ปรบมือ   ธุจ้า

กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม
12,02, 2012, 16:42:23
NGD

Like ++ 47

..." บุตรพระวิษณุกรรม "...

« ตอบ #43 เมื่อ: 12,02, 2012, 16:42:23 »

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

กฏหมาย : จะไม่มีความหมาย   ถ้าคุณ : มีเส้นสาย   ุทุบๆ ุทุบๆ ุทุบๆ
12,02, 2012, 17:22:05
toto

Like ++ 11

*ใจเย็นจะเย็นใจ*

« ตอบ #44 เมื่อ: 12,02, 2012, 17:22:05 »

ใครอยากเห็นช้างน้ำตัวเป็นๆมาดูได้ที่บ้านผมเลย  แต่ก่อนมาต้องโทรถามก่อนนะว่าช้างน้ำอารมย์ดีหรือเปล่า ไม่งั้นเดี๋ยวเป็นเรื่อง ยิ้มยิงฟัน
...ไม่อยากเห็นหรอก..ที่บ้านผมก็มี... หัวเราะปิดปาก
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์