GUN IN THAILAND
16,10, 2018, 01:26:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีป้องกันผีหลอกในโรงแรม  (อ่าน 519 ครั้ง)
12,02, 2012, 11:40:25
✲Cotton WooL✲
Gun In Thai Mania
*

Like ++ 887

✲♥ I Love Kahr pm9 ♥✲

« เมื่อ: 12,02, 2012, 11:40:25 »

วิธีป้องกันผีหลอกในโรงแรม    หัวเราะปิดปาก งง งง

การป้องกันผีหลอกในโรงแรม
นี่คือความเชื่อบางข้อของบรรดาเจ้าของธุรกิจโรงแรม

โรงแรมทุกๆ แห่งนั้น ย่อมจะมีอย่างน้อยหนึ่งห้องที่ซึ่งถูกปล่อยให้ว่างไว้ตลอดเวลา ไม่ว่าโรงแรมห้อง เต็มขนาดไหน พวกเขาจะไม่ขายห้องนั้นให้กับแขกคนใดทั้งสิ้น ว่ากันว่าห้องพิเศษห้องนั้นได้ "สงวนไว้" สำหรับ "แขกพิเศษเหล่านั้น" ฉะนั้น เมื่อคุณมีแผนที่จะเข้าพักในโรงแรมแห่งใดแห่งหนึ่ง ควรจองล่วง หน้าไว้ก่อนเสมอ

พยายามหลีกเลี่ยงการเข้าพักแบบวอล์คอิน (Walk in) ถ้าพนักงานต้อนรับได้บอกคุณไปแล้วว่าไม่เหลือ ห้องว่างอีกต่อไปแล้ว จงอย่าได้ดื้อดึงอยู่ต่อหรือพยายามติดสินบนพวกเขาเพื่อที่จะให้พวกเขาให้ ห้องพักแ ก่คุณ ถ้าหากคุณทำอย่างนั้น เกือบทุกครั้งที่ห้องที่คุณได้ไปจะเป็น "ห้องพิเศษ"ที่ว่านั่น และอีกเช่นกันที่ บางครั้ง "แขกพิเศษ" เหล่านั้น อาจจะโผล่ไปที่ห้องอื่นๆ ด้วย ดังนั้นนี่คือเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยว่าคุณจะป้องกันตัวคุณเองได้อย่างไร

- ก่อนที่จะเข้า
ยังห้องพักของคุณ จงเคาะประตูก่อนทุกครั้ง แม้คุณจะรู้ว่านี่เป็นห้องว่างก็ตาม

- หลังจากที่เข้าไปอยู่ในห้องแล้ว หากคุณรู้สึกเย็นวาบขึ้นมาในทันทีทันใด และมีอาการ "ขนลุก" จง ออกจากห้องไปเงียบๆ และโดยทันที แล้วไปหาพนักงานต้อนรับเพื่อขอเปลี่ยนห้องใหม่ โดยส่วนใหญ่แล้ว พนักงานต้อนรับจะเข้าใจทันทีว่าเกิดอะไรขึ้น

- หลังจากอยู่ภายในห้องแล้ว จงเปิดไฟให้ครบทุกดวงในทันที พร้อมกับเปิดผ้าม่านเพื่อ ปล่อยให้แสงแดดส่องเข้ามา

- ก่อนเข้านอน จัดวางรองเท้าของคุณให้อยู่ในลักษณะกลับหัวกลับหางกัน บางคนบอกเอาไว้ว่านี่เป็น การแสดงถึงหลัก "หยิน-หยาง"เพื่อคุ้มครองคุณขณะที่คุณหลับ

- จงเปิดโคมไฟทิ้งไว้อย่างน้อยดวงหนึ่งขณะที่คุณหลับ ยิ่งเป็นไฟในห้องน้ำยิ่งดี

- หากคุณพักคนเดียว และห้องคุณเป็นเตียงคู่ อย่าเข้านอนโดยปล่อยให้อีกเตียงหนึ่งว่างเปล่า พยายามนำสิ่งของไปวางไว้เช่น กระเป๋าเดินทาง ที่เตียงว่างอีกเตียงหนึ่งก่อนที่คุณจะหลับ

ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม
12,02, 2012, 11:49:59
ngsuwat
สมาชิกใหม่
*

Like ++ 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 12,02, 2012, 11:49:59 »

ผมทำเกือบทุกอย่าง แต่มีสิ่งหนึ่งที่ขาดไม่ได้คือสวดมนต์ก่อนนอนครับ
12,02, 2012, 12:00:30
nop168
*

Like ++ 277

เวรกรรมมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ทันเห็นในชาตินี้ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12,02, 2012, 12:00:30 »

มีประสพการณ์เรื่องผีโรงแรมมาเล่าให้ฟังครับ   โรงแรมดังที่จังหวัดตากไปค้างคืนกับเพื่อนที่ไปด้วยกัน  ก่อนนอนเราบอกกับเพื่อนที่ไปด้วยกันว่า  จังหวัดนี้มีตำนานนะเพื่อนก่อนนอนให้สวดมนต์ไหว้พระด้วยนะ  น้านพก็สวดมนต์ชุดใหญ่แล้วก็หลับไป  มารู้สึกตัวอีกครั้งตอนประมาณตี3  เห็นเพื่อนนอนร้องอู้อี้พูดไม่รู้เรื่องยกไม้ยกมือ  เราก็นอนต่อนึกว่าเพื่อนละเมอ  พอตอนเช้าเพื่อนเล่าให้ฟัง ว่ามีผีผู้ชายตัวใหญ่ดำๆน่ากลัวมากมานั่งคร่อมบนหน้าอกเอามือบีบคอ งง งง งง  เพื่อนร้องเรียกให้เราช่วยทำไมไม่ลุกมาช่วยเลยเห็นเรามองแล้วหลับต่อ  เพื่อนบอกว่ามันร้องไม่ออกครับ  เช้ามาเลยรีบออกกันแทบไม่ทัน   งง งง งง งง งง งง

อีกครั้งนึง   บริษัทเก่าส่งไปอบรมที่ประเทศสิงค์โปร  จำได้ว่าอุตส่าห์เลือกโรงแรมกลางเมืองแหล่งช๊อปปิ้งถนน ออชาด แล้วนะครับ  สังหรณ์อยู่แล้วว่ามีอะไรแหม่งๆ  เพราะพอเข้าไปขนแขนลุกเหมือนที่บอก   เช็คอินเสร็จก็ออกไปฝึกอบรมทั้งวันจนค่ำกว่าจะได้กลับมาที่โรงแรม  อาบน้ำเสร็จก็จะนอนพอหัวถึงหมอนกำลังจะเคลิ้มหลับ  ได้กลิ่นเน่าเหมือนซากศพในห้องที่เราพัก  ตอนเข้าไปทีแรกก็ไม่มี  หาอยู่ตั้งนานไม่รู้ว่ามาจากไหน  จนต้องขอเขาเปลี่ยนห้องถึงได้หายครับ งง งง งง

ถ้าผีเยอะๆเจอจังๆต้องเมืองกาญครับเพียบ งง งง งง งง งง งง งง งง งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12,02, 2012, 12:37:57 โดย nop168 » บันทึกการเข้า

12,02, 2012, 12:36:32
SABPHANG
super member

Like ++ 3

« ตอบ #3 เมื่อ: 12,02, 2012, 12:36:32 »

ขอบคุณครับ
12,02, 2012, 12:42:04
I-OUI@Desperado
สมาชิกครอบครัว

Like ++ 13

« ตอบ #4 เมื่อ: 12,02, 2012, 12:42:04 »

ผมเจอผีทุกโรงแรม.........ผีผ้าห่ม โอ้ววว โอ้ววว โอ้ววว

เราเปลี่ยนใจเราให้คิดอย่างเขายังไม่ได้......เราจะเปลี่ยนใจเขาให้คิดอย่างเราได้อย่างไร
12,02, 2012, 12:47:14
***หนอนหมาจู***

Like ++ -4

« ตอบ #5 เมื่อ: 12,02, 2012, 12:47:14 »

มีประสพการณ์เรื่องผีโรงแรมมาเล่าให้ฟังครับ   โรงแรมดังที่จังหวัดตากไปค้างคืนกับเพื่อนที่ไปด้วยกัน  ก่อนนอนเราบอกกับเพื่อนที่ไปด้วยกันว่า  จังหวัดนี้มีตำนานนะเพื่อนก่อนนอนให้สวดมนต์ไหว้พระด้วยนะ  น้านพก็สวดมนต์ชุดใหญ่แล้วก็หลับไป  มารู้สึกตัวอีกครั้งตอนประมาณตี3  เห็นเพื่อนนอนร้องอู้อี้พูดไม่รู้เรื่องยกไม้ยกมือ  เราก็นอนต่อนึกว่าเพื่อนละเมอ  พอตอนเช้าเพื่อนเล่าให้ฟัง ว่ามีผีผู้ชายตัวใหญ่ดำๆน่ากลัวมากมานั่งคร่อมบนหน้าอกเอามือบีบคอ งง งง งง  เพื่อนร้องเรียกให้เราช่วยทำไมไม่ลุกมาช่วยเลยเห็นเรามองแล้วหลับต่อ  เพื่อนบอกว่ามันร้องไม่ออกครับ  เช้ามาเลยรีบออกกันแทบไม่ทัน   งง งง งง งง งง งง

อีกครั้งนึง   บริษัทเก่าส่งไปอบรมที่ประเทศสิงค์โปร  จำได้ว่าอุตส่าห์เลือกโรงแรมกลางเมืองแหล่งช๊อปปิ้งถนน ออชาด แล้วนะครับ  สังหรณ์อยู่แล้วว่ามีอะไรแหม่งๆ  เพราะพอเข้าไปขนแขนลุกเหมือนที่บอก   เช็คอินเสร็จก็ออกไปฝึกอบรมทั้งวันจนค่ำกว่าจะได้กลับมาที่โรงแรม  อาบน้ำเสร็จก็จะนอนพอหัวถึงหมอนกำลังจะเคลิ้มหลับ  ได้กลิ่นเน่าเหมือนซากศพในห้องที่เราพัก  ตอนเข้าไปทีแรกก็ไม่มี  หาอยู่ตั้งนานไม่รู้ว่ามาจากไหน  จนต้องขอเขาเปลี่ยนห้องถึงได้หายครับ งง งง งง

ถ้าผีเยอะๆเจอจังๆต้องเมืองกาญครับเพียบ งง งง งง งง งง งง งง งง งง

ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ครับ เพื่อนผมเจอมาแล้วเหมือนกัน.. เง้ออ เง้ออ เง้ออ

เกิดเป็นคนโหดได้ แต่อย่าชั่ว.....

นายวิโรจน์ อิสรเสรีธรรม 
 ธ.ทหารไทย สาขาสตูล บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 419-2-09686-7

จำหน่ายชุดปลอกครอบลำหน้า Ruger .22lr สนใจติดต่อสอบถาม 089-8700783
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=71645.0
12,02, 2012, 12:52:15
shone007

Like ++ 33

« ตอบ #6 เมื่อ: 12,02, 2012, 12:52:15 »

เป็นความรู้ดีครับ เพราะงานผมต้องเดินทางต่างจังหวัดทั่วไทยคนเดียว นี่ก็ทำงานมา8ปีแล้วก็ยังไม่เคยเจอคุนอดีตมนุษย์นะครับ และผมก็ทำอย่างที่คุนนุ่นหาข้อมูลมาหลายข้อ(เป็นคำแนะนำของพี่ๆที่ออฟฟิตฯ) เว้นข้อเดียวครับคือวางรองเท้ากลับหัวที่เป็นข้อมูลใหม่ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

ยิงไม่แม่นนะครับ แต่เน้นรอบคอบและปลอดภัย
12,02, 2012, 12:55:02
NM FEVER

Like ++ 5

นัดเดียวอาจเปลี่ยนชีวิตคุณ

« ตอบ #7 เมื่อ: 12,02, 2012, 12:55:02 »

เวลาไปพักโรงแรมมื้อเย็นอย่าทานอาหารมากเกินไปเพราะอาจถูกผีหลอกได้

เอะอะก็จะยิง จะยิง เฮ้อ!
12,02, 2012, 14:47:29
PKR@.357 Mag.
สมาชิก
**

Like ++ 8

ต้องเคารพคนดี มีความกตัญญุ รู้คุณแผ่นดิน

« ตอบ #8 เมื่อ: 12,02, 2012, 14:47:29 »

ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟันผมทำงานโรงแรมอ่ะครับ มีลูกค้าขอเปลี่ยนห้องบ้าง ด้วยเหตุผลต่างๆนานาครับ นานาจิตตัง ยิ้มเด้ง ยิ้มเด้ง ยิ้มเด้ง

ในโลกนี้ระหว่างความดี กับความชั่ว จะไม่มีคำว่าตรงกลาง
ต้องเลือกข้างเสมอ ข้างที่เป็นความดี ความถูกต้อง นี่แหละ
เป็นของแท้ แน่นอน...
12,02, 2012, 15:34:32
areebigรักในหลวงและเจ้าฟ้าชาย
*

Like ++ 119

ทำบุญด้วยข้าวสาร ทำทานด้วยสามี

« ตอบ #9 เมื่อ: 12,02, 2012, 15:34:32 »

อืม.....ไม่ค่อยเจอ ส่วนใหย่จะเมา หลับไม่รู้เรื่อง ผีเลยไม่หลอก
12,02, 2012, 16:15:32
magarrett_38

Like ++ 22

▂ ▃ ▄·°∴ ☆.┈━═☆╰☆╮★

« ตอบ #10 เมื่อ: 12,02, 2012, 16:15:32 »

ส่วนใหญ่ นอนรีสอร์ท ..เลยไม่เจอ !

แชร์ประสบการณ์ถือเป็นTacit Knowledge
ความรู้เพียงเล็กน้อย..เพื่อแลกเปลี่ยนกัน
มีค่ามากกว่า..ความรู้มหาศาลที่อยู่เฉยๆ
12,02, 2012, 16:18:08
✲Cotton WooL✲
*

Like ++ 887

✲♥ I Love Kahr pm9 ♥✲

« ตอบ #11 เมื่อ: 12,02, 2012, 16:18:08 »

ส่วนใหญ่ นอนรีสอร์ท ..เลยไม่เจอ !

จร้า.... ยิ้มยิงฟัน

แชร์ประสบการณ์ถือเป็นTacit Knowledge ปรบมือ
ความรู้เพียงเล็กน้อย..เพื่อแลกเปลี่ยนกัน ปรบมือ
มีค่ามากกว่า..ความรู้มหาศาลที่อยู่เฉยๆ ปรบมือ

กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคัม
12,02, 2012, 16:48:47
kerberos

Like ++ 706

« ตอบ #12 เมื่อ: 12,02, 2012, 16:48:47 »

เมืองที่ผมเคยอยู่ในเยอรมันเคยเป็นเมืองท่าสมัยสงครามโลกเลยโดนถล่มด้วยระเบิดราบทั้งเมือง แล้วตอนนั้นผมย้ายเข้าหอพักใหม่อาทิตย์อาทิตย์แรกเลย ผมจะชอบคุยแบบเปิดกล้องกับคนที่ไทย เทียงคืนเยอรมันช่วงหน้าหนาวจะตรงกับ 6 โมงเช้าที่ไทยพอดี ก็คุยๆกันไปจนราวๆตี 1 เพื่อนเบอร์ 1 ก็ถามผมว่าพักกับใครเหรอ ผมก็ตอบไปว่าพักคนเดียว เค้าบอกว่าเค้าเห็นมือเกาะเก้าอี้ที่ผมนั่งยืนดูเราคุยกันอยู่ ผมก็ด่ากลับไปว่าอย่ามาอำกันเพราะมันราวๆตี 1 แล้ว เค้าก็ยืนยันว่าเห็นจริงๆ จนต้องเลิกคุยไป

ต่อมาอีก 2 วันผมก็คุยกับเพื่อนเบอร์ 2 เจอคำถามแนวเดียวกันเลย เพื่อนมาหาเหรอ ผมก็ตอบเหมือนเดิม อยู่คนเดียว เค้าบอกว่าแล้วใครเดินไปเดินมาข้างหลังผมล่ะ เห็นเดินหลายรอบแล้วนะ

อีก 4 วันต่อมา ก็คุยกับเบอร์ 3 คราวนี้เค้าถามว่าฝรั่งที่ยืนยิ้มอยู่หลังผมเป็นใครเหรอ เพื่อนผมเหรอ คราวนี้ผมมั่นใจเลยว่่าผมไม่ได้พักคนเดียวแล้ว

เพื่อย 3 คนนี้เป็นเพื่อนคนละกลุ่ม ไม่รู้จักกันครับ ทำให้ผมมั่นใจว่าไม่ได้โดนเพื่อนรวมหัวกันแกล้งแน่ๆ วันนั้นเลยพูดออกมาว่าถ้าใครที่อยู่ในห้องกับผมก็อย่ามาแสดงตัวกันอีก อาหารทุกอย่างในห้องผมก็ถือว่าเป็นของคุณหิวก็หากินเอาเอง ขอแค่ต่างคนต่างอยู่คอยช่วยเหลือดูแลผมด้วย ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยมีใครเห็นอีกเลย ตลอดปีกว่าๆที่ผมอยู่หอนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์