กล็อก19

(1/5) > >>

madong:
กล็อก19 G 4 ยิงกี่ลูก ถึงจะขัดลำ เเล้วถ้า เรายิงลูกซ้อม ไปกล่องหนึ่ง เเละยิงด้วยลูกจริง อีกกล่อง จะเป็นไรไหมครับ

สไนเปอร์:
อ้างจาก: madong ที่  22,11, 2011, 21:48:29

กล็อก19 G 4 ยิงกี่ลูก ถึงจะขัดลำ เเล้วถ้า เรายิงลูกซ้อม ไปกล่องหนึ่ง เเละยิงด้วยลูกจริง อีกกล่อง จะเป็นไรไหมครับ

อยากให้ขัดลำ คงต้องหมดหลายหมื่นแน่ๆเลยครับ

ผมยิงไปประมาณ หลายพันนัดไปแล้ว ก็ยังไม่ยอมขัดลำสักที....

HICAPA_9:
ไม่นิยมครับ เลือกยิงกระสุนปืนชนิดใดชนิดหนึ่งไปเลย เพราะถ้าเรายิงกระสุนซ้อม(หัวตะกั่ว) ไปแล้วคราบตะกั่วจะติดอยู่ในลำกล้องครับ แล้วเอามายิงลูกจริง(หัวทองแดง) ตามจะทำให้คราบตะกั่วล้างออกได้ยากขึ้น หรือถ้ายิงลูกซ้อมมากๆๆแล้วตามด้วยลูกจริง อาจจะมีผลทำให้ลำกล้องมีปัญหาได้นะครับ :<> :<> ลองให้ สมช.ท่านอื่นมาให้ความรู้เพิ่มเติมอีกทีนะครับ  :<> :<>

ส่วนเรื่องยิงแล้วติดขัดยังไม่เจอ มีแต่ติดขัดเรื่องเงินซื้อกระสุน  :ss :ss  :<>

Arthit_Phetchaburi:
กล๊อก คือ ปืนที่สุดยอดของความ ทน ถึก อึด ครับ :e :e :e

996gt3:
อ่านคำถามแล้วงงๆครับ

ถามว่ายิงกี่ลูกถึงจะขัดลำ มัสามารถขัดลำได้ตั้งแต่นัดเปิดซิงนัดแรก หรืออาจไม่เคยขัดลำเลยจนปืนมันพังด้วยสาเหตุอื่นๆครับ

ยิงลูกซ้อมกล่องนึง แล้วตามด้วยลูกจริงอีกกล่อง จะเป็นอะไรไหม. ผมดูยังไงก็ไม่มีปัญหาอะไร เพียงแต่ยิงไปสองกล่อง 100 นัด ยิงเสร็จก็ควรล้างปืนด้วยครับ
แบบว่าเขม่าปืนมันเยอะ ปืนสกปรกครับ ดูแลเขาดีๆ เขาจะได้อยู่รับใช้เราเต็มประสิทธิภาพไปนานๆ

ส่วนเรื่องที่ว่ายิงลูกซ้อมแล้วยิงลูกจริงตาม จะทำให้คราบตะกั่วฝังแน่น เดี๋ยวลำกล้องบวมหรือระเบิด อันนี้พูดตรงๆว่ายังไม่เคยมีเจ้าของGlock คนไหนออกมาบอกว่าเป็นอย่างนั้นจริงครับ ผมน่ะตามหาความจริงเรื่องนี้มานานแล้วครับ ปืนผมเองก็ยิงลูกซ้อมแล้วตามด้วยลูกจริง ผมก็ไม่เห็นจะวิตกอะไร

เรื่องบางเรื่องมันแบบว่า ฟังเขาว่ากันต่อๆมาน่ะครับ จริง ไม่จริง ไม่มีใครยืนยันได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป