GUN IN THAILAND
21,08, 2014, 07:01:20 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Google

หน้านี้ ยุติการ Post แล้วครับ !!
 เวปบอร์ด gun.in.th ได้ย้ายไปอยู่ที่ใหม่ที่

http://2013.gun.in.th
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขายครับ  (อ่าน 2130 ครั้ง)
07,10, 2010, 02:43:07
dear10
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 07,10, 2010, 02:43:07 »

ขอบคุณครับพี่ม่อนผมก็ซื้อของร้านพี่เอกเครื่องสนามอยู่  ถ้าถามถึงพี่มีพี่ขวัญทุ่งเฟื้อทำบ่อกุ้งพี่เอกคงจะรู้ว่าเป็นผม ธุจ้า

เด๊ยวพรุ่งนี้มาตอบทุกคำถามวันนี้ดื่มอยู่ใฃ้มือถือออนเลยไม่ค่อยสะดวยพิม

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ธุจ้า

ส่วนที่พี่บอกก็มีส่วนครับ

คือว่าถ้าค่าไฟลด20-30%ผมก็มองว่าน้อยแต่ถ้าใช้ไฟมากกว่าเก่าผลก็คงไม่เห็นเท่าที่ควรและก็มองว่าสิ้นค้านี้ไม่น่าจะดี
อย่างเช่นว่าเคยเปิดแอร์นอนกลางคืนแต่มาเปิดตอนกลางวันใช้ไฟเพิ่มกว่าเก่าก็เท่ากับว่าไม่เห็นผลแถมยังใช้ไฟหนักกว่าเดิมครับ ธุจ้า

สิ้นค้าที่ผมช่วยพี่เค้าลงขายรับประกันถ้าไม่เห็นผลภายใน2เดือนยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับทุกท่าน ธุจ้า

ส่วนตัวผมก็คนเพฃรฃอบอะรัยที่ตรงๆถ้าสิ้นค้านี้ไม่ดีผมก็จะกลับไปว่าพี่ที่ให้ลงขาย  ที่เหลือทางหน้าเวปผมรับผิดชอบเพียงผู้เดียว ธุจ้า
ชัดเจนครับ ปรบมือ
07,10, 2010, 04:36:13
ร้านชํา-รักในหลวงครับ
super member

Like ++ 1

ความดีไม่มีซื้อขาย-อยากได้ต้องทําเอง

« ตอบ #16 เมื่อ: 07,10, 2010, 04:36:13 »

สิ้นค้าที่ผมช่วยพี่เค้าลงขายรับประกันถ้าไม่เห็นผลภายใน2เดือนยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับทุกท่าน ธุจ้า
ส่วนตัวผมก็คนเพฃรฃอบอะรัยที่ตรงๆถ้าสิ้นค้านี้ไม่ดีผมก็จะกลับไปว่าพี่ที่ให้ลงขาย  ที่เหลือทางหน้าเวปผมรับผิดชอบเพียงผู้เดียว ธุจ้า
น่าสนใจครับ ธุจ้า

เศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
spsc6-spd#15
07,10, 2010, 06:24:01
น า ย ณั ฐ

Like ++ 109

" จิ๊ ก โ ก๋ ..... ท ำ กิ น "

« ตอบ #17 เมื่อ: 07,10, 2010, 06:24:01 »

ขอบคุณครับพี่ม่อนผมก็ซื้อของร้านพี่เอกเครื่องสนามอยู่  ถ้าถามถึงพี่มีพี่ขวัญทุ่งเฟื้อทำบ่อกุ้งพี่เอกคงจะรู้ว่าเป็นผม ธุจ้า

เด๊ยวพรุ่งนี้มาตอบทุกคำถามวันนี้ดื่มอยู่ใฃ้มือถือออนเลยไม่ค่อยสะดวยพิม

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ธุจ้า

ส่วนที่พี่บอกก็มีส่วนครับ

คือว่าถ้าค่าไฟลด20-30%ผมก็มองว่าน้อยแต่ถ้าใช้ไฟมากกว่าเก่าผลก็คงไม่เห็นเท่าที่ควรและก็มองว่าสิ้นค้านี้ไม่น่าจะดี
อย่างเช่นว่าเคยเปิดแอร์นอนกลางคืนแต่มาเปิดตอนกลางวันใช้ไฟเพิ่มกว่าเก่าก็เท่ากับว่าไม่เห็นผลแถมยังใช้ไฟหนักกว่าเดิมครับ ธุจ้า

เมื่อคืนคุยกับจขกทแล้วครับ พูดจาดีครับ แถมให้เบอร์เจ้าของงานด้วย เลยโทรไปสอบถามการทำงานดูว่าเป็นยังไง แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ รอความรู้เรื่อยๆก่อนครับ

"  ไม่ต้องให้มันจริงจังนักหรอก ชีวิตเนี่ย.....เอาแค่ให้มันจริงใจ ก็พอแล้วมั้ง  "
07,10, 2010, 09:00:03
เอก เมืองเพชร™PPSC.
Gun In Thai Mania
*

Like ++ 9

« ตอบ #18 เมื่อ: 07,10, 2010, 09:00:03 »

ขอรับซัก สองโหล ครับ เอ้ย ซักสองตัว  หัวเราะปิดปาก เอามาส่งที่ร้านด้วยจะได้ไหมครับ  หัวเราะปิดปาก  แถมกุ้งด้วยไหม  ยิ้มเด้ง น้องกุ้งไม่เอานะครับ  โอ้ววว

PPSC. Phetchaburi Prachuap Shooting Club
07,10, 2010, 09:58:55
lekmuk

Like ++ 11

เล็ก

« ตอบ #19 เมื่อ: 07,10, 2010, 09:58:55 »

ขอรับซัก สองโหล ครับ เอ้ย ซักสองตัว  หัวเราะปิดปาก เอามาส่งที่ร้านด้วยจะได้ไหมครับ  หัวเราะปิดปาก  แถมกุ้งด้วยไหม  ยิ้มเด้ง น้องกุ้งไม่เอานะครับ  โอ้ววว
xxxx รอผล ลัพธ์ ครับ xxxx
 หรือ ช่วยแนะนำอะไร ก็ได้ที่คิดว่ามีผลพิสูจณ์ ว่าใช้งานจริงได้แน่นอน  ( อยากประหยัด ครับ จริงๆๆ )
 เพราะที่บ้านใช้ไฟฟ้าครับ หลายตังอยูเหมือนกัน
 กรณี 3 เฟส ด้วยครับ ( ปรับ บาลานเฟส หรือไม่ครับ )
 หรือ ให้คำแนะนำมาก็ได้ครับ จะได้ปรึกษาให้ละเอียดมากขึ้นครับ

เชียร์ครับ ฝีมือคนไทย ถ้าทำได้ควรจะได้ดีครับ สนับสนุน

0831506123   เล็กมุก

((((  กระทู้ข้างล่างนี้ อยากให้ลูกบางคนอ่านจัง ))))

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=121640.0

xxxx ถูก ผิด ดี ชั่ว ก็ตัวเรา คิดเอาเอง xxxx
xxxx คิด หัย ดี ก่อน ทัม จะได้ ไม่เสีย จัย ภายหลัง xxxx
xx ผิด แล้ว จำ ให้ เป่ง ครู สอน จัย x
07,10, 2010, 10:44:24
Orion

Like ++ 45

« ตอบ #20 เมื่อ: 07,10, 2010, 10:44:24 »

สินค้ามีใบรับรองจากพาณิชย์ครับ

ขออนุญาตนิดนึงนะครับ

ใบทั้ง 2 ใบที่แสดง ไม่ใช่ ใบรับรองจาก ก.พาณิชย์ นะครับ

ใบแรกแสดงว่า จดทะเบียนผู้ค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้น ซึ่งจะขายอะไรก็ได้ตั้งแต่ปลั้กไฟ, สายไฟฟ้า หรือ ลวดทองแดง ฯลฯ

ใบที่สอง จดทะเบียนลิขสิทธ์ "เครื่องหมายการค้า" ไม่ใช่ "สิ่งที่ประดิษฐ์" นะครับ

เครื่องหมายประหยัดไฟเบอร์ 5 ของ มาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม (มอก.) ที่ถูกต้อง ต้องมีลักษณะดังนี้นะครับ
ซึ่งต้องกำหนดหมายเลขทดสอบ และต้องมีหมายเลข รับรองจากกระทรวงพลังงาน

ปล. ข้างในมีคาปิซิเตอร์ 1.5 mf 400v ตัวละ 20 บาท อยู่ 2-3 ตัว ใช้ต่อให้ดูเหมือนกิน VA ต่ำลง แต่อุปกรณ์ไฟฟ้าที่ต่อจะใช้ปริมาณไฟ kW เท่าเดิม
การไฟฟ้าเก็บค่าไฟตามปริมาณกำลังไฟฟ้าจริงมีหน่วยเป็น kW ครับ
ไม่ว่าจะเอาอะไรมาต่อเข้าไปเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้ค่า kW ลดลงตรงข้ามอาจจะทำให้ค่า kW เพิ่มขึ้นถ้าอุปกรณ์นั้นมีค่า Resistance อยู่ด้วย

เวลาเขาลองให้ดูมิเตอร์มันหมุนช้าลงอย่างเห็นได้ชัด  เพราะเขาไม่ได้ใช้ มิเตอร์แบบ KW ที่การไฟฟ้าติดตามบ้าน ครับ

สนับสนุนสินค้าไทย แต่ต้องถูกต้องด้วยครับ
07,10, 2010, 11:17:04
เรียวมะ

Like ++ -52

สิ่งที่ทำให้คนเราสุขหรือทุกข์..คือใจของตัวเราเอง..

« ตอบ #21 เมื่อ: 07,10, 2010, 11:17:04 »

มีนักวิชาการมาตอบผมชอบมากๆได้ความรู้ดีครับ ยิ้มยิงฟัน

แต่ไม่รู้ว่าอะรัยทำให้มันลดค่าไฟได้ผมไม่มีใบป.วิชาชีพด้านนี้ด้วยที่ผมเห็นแค่มันทำให้ลดได้ก็แค่นั้น 

ถ้าลงขายแล้วปัญหาเยอะก็ไม่ขายดีกว่าเด่วจะเสียชื่อที่สร้างมานานนน   ยิ้มหมุนหน้า 

รู้ว่าเจ็บๆคันๆก่อนจะลงขายอยู่แล้ว  เรา   ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า   ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน 

ฝากมีดฝีมือคนไทยสวยๆครับ    
http://gungold.com/forum/index.php?topic=12225.0
ร้านกระเป๋าเฟชั่นเสื้อผ้าหน้าผมเกาหลี
http://www.queenshop2u.com/index.php?route=common/home
ขายขนมหวานเมืองเพชร
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=27822.0
07,10, 2010, 11:20:37
โอเล่

Like ++ 110

ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง

« ตอบ #22 เมื่อ: 07,10, 2010, 11:20:37 »

ถ้าได้ผลจริง การไฟฟ้าคงเศร้าน่าดู หัวเราะปิดปาก

07,10, 2010, 12:16:13
lekmuk

Like ++ 11

เล็ก

« ตอบ #23 เมื่อ: 07,10, 2010, 12:16:13 »

ธุจ้า ธุจ้า xxxx ขอขอบพระคุณครับพี่ๆ และผู้ที่ให้ความรู้ อีกหลายท่านทางหลังไมค์ +พี่ม้า......  xxxx ธุจ้า ธุจ้า

ใบทั้ง 2 ใบที่แสดง ไม่ใช่ ใบรับรองจาก ก.พาณิชย์ นะครับ

ใบแรกแสดงว่า จดทะเบียนผู้ค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้น ซึ่งจะขายอะไรก็ได้ตั้งแต่ปลั้กไฟ, สายไฟฟ้า หรือ ลวดทองแดง ฯลฯ

ใบที่สอง จดทะเบียนลิขสิทธ์ "เครื่องหมายการค้า" ไม่ใช่ "สิ่งที่ประดิษฐ์" นะครับ

เครื่องหมายประหยัดไฟเบอร์ 5 ของ มาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม (มอก.) ที่ถูกต้อง ต้องมีลักษณะดังนี้นะครับ
ซึ่งต้องกำหนดหมายเลขทดสอบ และต้องมีหมายเลข รับรองจากกระทรวงพลังงาน

ปล. ข้างในมีคาปิซิเตอร์ 1.5 mf 400v ตัวละ 20 บาท อยู่ 2-3 ตัว ใช้ต่อให้ดูเหมือนกิน VA ต่ำลง แต่อุปกรณ์ไฟฟ้าที่ต่อจะใช้ปริมาณไฟ kW เท่าเดิม
การไฟฟ้าเก็บค่าไฟตามปริมาณกำลังไฟฟ้าจริงมีหน่วยเป็น kW ครับ
ไม่ว่าจะเอาอะไรมาต่อเข้าไปเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้ค่า kW ลดลงตรงข้ามอาจจะทำให้ค่า kW เพิ่มขึ้นถ้าอุปกรณ์นั้นมีค่า Resistance อยู่ด้วย

เวลาเขาลองให้ดูมิเตอร์มันหมุนช้าลงอย่างเห็นได้ชัด  เพราะเขาไม่ได้ใช้ มิเตอร์แบบ KW ที่การไฟฟ้าติดตามบ้าน ครับ

สนับสนุนสินค้าไทย แต่ต้องถูกต้องด้วยครับ

((((  กระทู้ข้างล่างนี้ อยากให้ลูกบางคนอ่านจัง ))))

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=121640.0

xxxx ถูก ผิด ดี ชั่ว ก็ตัวเรา คิดเอาเอง xxxx
xxxx คิด หัย ดี ก่อน ทัม จะได้ ไม่เสีย จัย ภายหลัง xxxx
xx ผิด แล้ว จำ ให้ เป่ง ครู สอน จัย x
07,10, 2010, 12:30:22
น า ย ณั ฐ

Like ++ 109

" จิ๊ ก โ ก๋ ..... ท ำ กิ น "

« ตอบ #24 เมื่อ: 07,10, 2010, 12:30:22 »

แน่นอนจริงๆครับ ข้อมูลเพียบ..ยิ่งข้อมูลปืนยาวๆด้วยนะ..เปรี๊ยะ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ

"  ไม่ต้องให้มันจริงจังนักหรอก ชีวิตเนี่ย.....เอาแค่ให้มันจริงใจ ก็พอแล้วมั้ง  "
07,10, 2010, 12:45:37
smi
สมาชิก
**

Like ++ 2

ข้าของแผ่นดิน

« ตอบ #25 เมื่อ: 07,10, 2010, 12:45:37 »

แอบติดตามข้อมูลพี่เค้ามานานแล้ว ข้อมูลเรื่องปืนถึงใจดี

ส่วนเรื่องนี้ ผมก็ไม่ใช่วิศวไฟฟ้า  แต่เท่าที่ผ่านทางเทคนิคมาบ้าง  โดยหลักวิชาแล้ว ไม่น่าจะมีผลเลย
07,10, 2010, 13:22:02
sarouiket

Like ++ -1

« ตอบ #26 เมื่อ: 07,10, 2010, 13:22:02 »

ยิ้มเด้ง  ยิ้มเด้ง  ยิ้มเด้ง  ยิ้มเด้ง
โอเค เข้าใจแล้วค๊า.....(แอบตามอ่านด้วย)

เบอร์โทรนุ้ยค่ะ 089-1251007  ^_^
- ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาประตูเชียงใหม่ เลขที่บัญชี 532-244373-0
ชื่อบัญชี สรวยเกตุ  ใจจุมปู
- ธนาคารกรุงเทพ สาขาบ่อสร้าง เลขที่บัญชี 532-0-21664-0 ชื่อบัญชี สรวยเกตุ เพชรแอ
08,10, 2010, 00:47:41
ahu
สมาชิก
**

Like ++ 0

« ตอบ #27 เมื่อ: 08,10, 2010, 00:47:41 »

มีโอกาสจะแวะไปชิมนะครับ  ผมอยู่แถวแยกเพชรรัชต์

ลิ้งรูปอาหารน่าทานมาก.....ขออภัยโพสไม่เกี่ยวกับสินค้า  ยิ้มยิงฟัน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์