สปริงเข็มแทงชนวนglock19

(1/2) > >>

Serious Fun:
ผมลองเปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวน glock 19 ของZEV รู้ไกลเบาหวิวเลย แตะนิดเดียวโป้ง แต่ปัญหาคือ safety trigger ที่เป็นลิ้นตรงไกมันลู่กับไกปืน เหมือนมันจะไม่ทำงาน  :' รบกวนหน่อยครับ ถ้าอยากให้ไกปืนเบาแบบ safety trigger ทำงานต้องทำยังไง  :<>
-ผมเปลี่ยน trigger spring / connector / fire pin safety / fire pin safety spring / ปัดเงาชุดลั่นไกด์

binradin999:
มันเบาไปนะครับ ทำให้ระยะที่ทริกเกอร์เดินทางไปไม่ถึงทำให้มันไม่ดีดตัวขัดออกมาครับ
คิดว่าน่ีาจะลองเปลี่ยนสปิงตัวใดตัวหนึี่งก่อนแล้วลองดูว่ามันได้เหรอไม่ ยกเว้นสปิงที่สมอล๊อคเข็มแทชนวนนะครับไม่ต้องไปเปลี่ยนเพราะไม่เกี่ยวครับ
ลองดูครับ

โก้ @ ศรีราชา:
ลองขึ้นลำโดยไม่ไปแตะต้องไกดูก่อนครับ ว่าไกมันคืนมาสุดมั๊ย ซึ่งถ้าคืนไกมาสุด ลิ้นก็จะทำงานปกติ  
ของผมเปลี่ยนสปริงแล้วเวลาขึ้นลำ ไกจะคืนมาสุด แต่พอเอานิ้วไปลองลากไกเบาๆ แต่ยังไม่ลั่น แล้วปล่อย ไกอีกครั้ง
ไกมันคืนไม่สุดซะงั้น แน่นอนลิ้นไกก็ไม่ทำงาน :'

---น้ำตาเสือดำ---:
ลองเปลี่ยน connector กลับดูครับ 

ไก คืนตัวไม่สุด มั้ง........เดาเอา

เพราะ สิ่งเดียวที่ผมไม่ได้เปลี่ยน คืน connector นอกนั้น สเต็ปเดียวกันครับ

poomipat:
ผมเปลี่ยนแต่ดิสคอนเนคเตอร์อย่างเดียว..แล้วใช้วีนอลขัดถูดิสคอนเนคเตอร์กับสะพานไกครับ..ผลคือน้ำหนักไกเบาขึ้นกว่าเดิมแต่ไม่มากมายจนรู้สึกอันตรายครับ :<>

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป